Hạng B2
16/7/08
214
0
16
38
hà nội
con zace của em 2005 ko hiểu sao máy cứ rú lên 1200 lắm lúc lên tới 1800rpm .nhất là lúc đi chậm trong thành phố may rú lên 2000rpm. em đã thay cái van ko tải ở cổ hút rùi nhưng vẫn ko được ah. mong các bác chỉ rùm em, ko thì em toi vói nó mất thui. tốn xăng lăm các bác ah.:mad::mad::mad:

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Bác cần kiểm tra lại :
1. Bộ bù ga sáng, có thể nó bị kẹt mở.
2. Các ống áp thấp có thể bị nứt gãy làm trống hơi.
3. Bướm ga chỉnh sai.
Chúc bác thành công nhé!

Hạng B2
16/7/08
214
0
16
38
hà nội
cảm ơn bác automatic . bác cho em hỏi cái van bù ga buổi sáng em đã thay hàng bãi ở chợ trời nhưng vẫn ko được . nhất là lúc xe chậm rà côn, phanh nhiều là rất hay bị.
các đường ống chân không em cũng kiêm tra hết rùi ko bị sao cả thế mới mệt.
các bác còn cao kiến gì chia xẻ cho em với, cảm ơn các bác nhiều, có khi nào nó bị cái cám biến đo gió ko hả các bác . em cứ rút cái ống chân ko của nó ra là vòng tua chỉ còn 600rpm thui. mong các cao thủ sớm chỉ bảo.

Hạng B2
16/7/08
214
0
16
38
hà nội
bac automatic rúp em với con zace em làm mấy ngày mà cái bệnh oà ga vẫn cứ bị. bác xem có phương pháp nào chị bệnh này rúp em với! em cảm ơn bác sĩ nhiêu. cafe bác sau nhé.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Bác đã đảm bảo là bướm ga chỉnh đúng chưa? Ống servo thắng có bảo đảm kín kẽ hay bầu servo có bị lọt gió không? Xe hay bị òa ga lúc lăn bánh có thể là do bác có sử dụng phanh nên lọt hơi vào cổ hút đó bác ạ!

Hạng B2
16/7/08
214
0
16
38
hà nội
cản ơn bác automatic . đi trên đường càng oà to bác à . như khi đỗ xe lại cũng vẫn thế . em cung nghi các đường ống trân ko , khi oà ga to em bịt hết các ông trân ko lại cũng vẫn thế . ko biêt con nguyên nhân nào khác ko . em thấy cái cảm biến vị chí bướm ga ko có tầm để xoay chỉnh bác à. hay chỉnh ở vít đợ của bướm ga.?
rất mong bác chỉ bảo.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Thì đấy, em đã nói bác xem lại cái bướm ga từ đầu cơ mà! Chỉnh vis đỡ bướm ga thử xem sao nhé bác, trên nguyên tắc thì bướm này đóng gần như kín hẳn khi trả ga đó bác.

Tập Lái
30/7/11
28
1
8
Xe bác tự nhiên bị hay sau khi sửa/ chỉnh thì bị ạ?
nếu tự nhiên bị thì chắc không phải bướm ga bị chỉnh sai rồi. Xe òa ga lúc bác bật điều hòa không? Xe em trước có lần cũng hay bị òa ga do lỗi cục bù ga điều hòa đấy ạ. Bác thử xem lại nhé!

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
HAHD nói:
Xe bác tự nhiên bị hay sau khi sửa/ chỉnh thì bị ạ?
nếu tự nhiên bị thì chắc không phải bướm ga bị chỉnh sai rồi. Xe òa ga lúc bác bật điều hòa không? Xe em trước có lần cũng hay bị òa ga do lỗi cục bù ga điều hòa đấy ạ. Bác thử xem lại nhé!

Em cũng lăn tăn cái bù ga điều hòa. Xe em gentra SX bị òa ga khi bật máy lạnh (thỉnh thoảng nhảy lên 2000vòng) còn không bật thì rất ít khi òa ga. Không biết thay cảm biến bù ga máy lạnh không?