Hạng D
16/11/10
1.416
2.729
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Gửi bác chủ.

bác ui.
Tự lock cửa khi chạy nó khác chế độ lock cửa khi đậu xe bác à.
hôm nay bảo dưỡng 1k tại DDT có hỏi vấn đề này thì được trả lời chưa thể cài auto lock cho cap revv, từ 2015 về trước thì cài ok (lock cửa khi xe chạy >40km/h).

Câu 1 và 2 thì được, câu thứ 3 thì không ổn bác ạ. Xả cái chốt chỉ đưa hộp số về mo (số N), còn thắng tay thì nó không nhả ra đâu nhé bác.

vậy nó hết bình nơi vùng sâu vùng xa thì cũng căng nhỉ.

• Like
Reactions: nguyendattai
Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
bác ui.
Tự lock cửa khi chạy nó khác chế độ lock cửa khi đậu xe bác à.
hôm nay bảo dưỡng 1k tại DDT có hỏi vấn đề này thì được trả lời chưa thể cài auto lock cho cap revv, từ 2015 về trước thì cài ok (lock cửa khi xe chạy >40km/h).
vậy nó hết bình nơi vùng sâu vùng xa thì cũng căng nhỉ.

Lock cửa khi đậu xe thì nói làm gì bác :))
DDT ko làm được ko có nghĩa là ko được bác nhé. Bác ra Tuanha auto bên Trần Bình Trọng người ta làm cho.

Hạng D
21/10/14
1.721
3.690
113
Xe em có tình trạng thế này từ lúc mới lấy : vừa nổ máy xong thì vẫn mở được cốp sau, chạy được một đoạn, muốn lấy đồ ở cốp sau, dừng xe lại ( vẫn để nổ máy ) thì không mở cốp sau được ( mặc dù đã unlock hết các cửa ). Phải tắt máy thì mới mở cốp được.
Có xe bác nào có tình trạng giống xe em không ? Xe em CAP 2015

Hạng B2
27/3/16
103
74
28
48
Hình như phải cài t
Xe em có tình trạng thế này từ lúc mới lấy : vừa nổ máy xong thì vẫn mở được cốp sau, chạy được một đoạn, muốn lấy đồ ở cốp sau, dừng xe lại ( vẫn để nổ máy ) thì không mở cốp sau được ( mặc dù đã unlock hết các cửa ). Phải tắt máy thì mới mở cốp được.
hình như bạn phải cài thắng tay rồi mới mở được

Hạng D
16/11/10
1.416
2.729
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Lock cửa khi đậu xe thì nói làm gì bác :))
DDT ko làm được ko có nghĩa là ko được bác nhé. Bác ra Tuanha auto bên Trần Bình Trọng người ta làm cho.
Độ chế thì rất nhiều chỗ làm được bác ơi, còn cài lại chương trình để có thêm chức năng lock cửa thì khác nha bác.
DDT báo chưa làm được, các đại lý khác của chev thì mình không bít ntn.

Gọi ngay cứu hộ của hãng liền nha bác. Còn không thì cứ thủ sẵn 2 đoạn dây câu bình cho chắc :3dcuoi:
Hic, chevrolet miễn phí cứu hộ 3 năm thui, lúc đó thì chưa tới mức phải kêu.

Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Ko cần kéo thắng tay, trả số về P là đc. Nhưng tài rời xe thì kéo thắng tay cho lành.
Nắp bình xăng và cốp sau muốn mở phải về P nha bác.