Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
18/7/11
1.004
4.816
113
Q7
em đã hỏi vụ thay đồ rồi mà bác k để ý ;)
Em ném tiếp: shop cho teen mà bác quất cái bàn thờ chình ình giữa nhà nhìn không hợp, coi chừng mấy em đi qua đi lại đá trúng đầu các cụ ợh :D

itmanvn nói:
mèomap nói:
bán Nam Nữ chung với nhau ngán nhất là khoảng thay đồ ( với nữ giới, đa phần ngại ) ... lưu ý
Ừa nhỉ, nhưng mà khu này khách vô lai rai, hem có đông như khu coop nên cũng đỡ ngại, hôm qua khai trương lại toàn khách nữ vào mua :D

Hạng B2
3/12/10
407
2
18
44
quất láng đi Long ui, đông tiền mà lo gì, rồi từ từ có kinh thoai kakaka :D

p/s: cuối tuần trước tính đi BH rồi mà Gấu nó chưa khỏe, vẫn nằm 1 đống ở nhà nên chưa thu xếp đc gì cả

Hạng D
khoaitaySG nói:
em đã hỏi vụ thay đồ rồi mà bác k để ý ;)
Em ném tiếp: shop cho teen mà bác quất cái bàn thờ chình ình giữa nhà nhìn không hợp, coi chừng mấy em đi qua đi lại đá trúng đầu các cụ ợh :D
Ko còn chỗ nào để ban thờ nữa bác ơi :(

Hôm qua mới đi lấy thêm đồ, tổng vốn đã là 150t, tình hình chắc fải 200t mới đủ ấm cúng :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/2/09
359
77
28
NHA TRANG
Hàng nhiều quá thì bác nên cẩn thận mất cắp. Bên em hay có trường hợp khách vô cầm 5 cái áo mỏng mỏng vô phòng thử, thử xong ra ko mua cái nào, trả lại thì chỉ có 4 cái và nhét bụng 1 cái. Thường e thấy nhiều nơi hay có quy định chỉ mang tối đa 2 món vào phòng thử. Có nơi thì chi thêm tiền cho 1 em đứng ngay trước phòng thử để quản lý việc khách vào mang bao nhiêu món.

Nhiều hàng dẫn đến việc kiểm hàng khó khăn, cho nên giờ shop em làm kiểu như đóng băng ổ cứng hàng ngày vây. Số lượng hàng trong shop là cố định vừa đủ số lượng, đủ size để bán trong 1 ngày. Sáng hôm sau quản lý tới xem hôm trước bán gì thì vô kho châm vào tiệm đúng bấy nhiêu món. Vừa kiểm soát được thất thoát, vừa biết được hàng gì còn hàng gì hết để order thêm.

Em nghĩ ra được gì em lại viết tiếp ạ. Chúc bác mua may bán đắt nhé!

Hạng D
Cám ơn bác Ejay,

Shop của em toàn bộ hàng nằm luôn tại shop nên vấn đề kiểm hàng em đang nan giải chưa nghĩ ra nè bác, hôm qua đã bị khách chôm mất 1 cái chân váy 300k, 1 cái đầm 400k mặc cho ma nơ canh để ngoài cửa thì bị thằng nào hút thuốc châm lủng 4 lỗ hư luôn cái đầm, em điên lắm đang chuẩn bị gắn camera đây

Hạng B2
17/2/09
359
77
28
NHA TRANG
itmanvn nói:
Cám ơn bác Ejay,

Shop của em toàn bộ hàng nằm luôn tại shop nên vấn đề kiểm hàng em đang nan giải chưa nghĩ ra nè bác, hôm qua đã bị khách chôm mất 1 cái chân váy 300k, 1 cái đầm 400k mặc cho ma nơ canh để ngoài cửa thì bị thằng nào hút thuốc châm lủng 4 lỗ hư luôn cái đầm, em điên lắm đang chuẩn bị gắn camera đây

Lúc trước tiệm em bị mất 1 đôi giày, bực quá e quất 4 camera rồi mua cái tivi lcd rẻ rẻ của VTB loại 20 inch để chỗ khách dễ thấy nhất, để nếu kẻ gian có ý định ăn cắp thì cũng chùng tay vì thấy có camera quan sát. Tuy nhiên nó có muốn ăn cắp thì cũng nhiều thủ đoạn lắm, em đang nghiên cứu thêm cái hệ thống chống trộm đặt ở cửa ra vào giống siêu thị. Nếu doanh thu ổn định thì tuyển đủ nhân viên hoặc dư 1 người cũng là 1 giải pháp, để lúc đông khách thì đủ người phòng ngừa được trộm cắp và lỡ khi có 1 em off thì cũng ko bị hụt người.

Nếu bác hay vắng mặt ở shop thì cũng cẩn thận mấy vụ lừa đảo kiểu như ép mua men vi sinh hay đại diện của "phường" xuống bắt mua vé ca nhạc từ thiện của hội người mù. Nhân viên ko tỉnh táo thì dễ bị dính, tốt nhất là ko cho nhân viên chi tiền khi ko có sự cho phép của chủ.

DGM
Hạng D
ejay nói:
itmanvn nói:
Cám ơn bác Ejay,

Lúc trước tiệm em bị mất 1 đôi giày, bực quá e quất 4 camera rồi mua cái tivi lcd rẻ rẻ của VTB loại 20 inch để chỗ khách dễ thấy nhất, để nếu kẻ gian có ý định ăn cắp thì cũng chùng tay vì thấy có camera quan sát. Tuy nhiên nó có muốn ăn cắp thì cũng nhiều thủ đoạn lắm, em đang nghiên cứu thêm cái hệ thống chống trộm đặt ở cửa ra vào giống siêu thị. Nếu doanh thu ổn định thì tuyển đủ nhân viên hoặc dư 1 người cũng là 1 giải pháp, để lúc đông khách thì đủ người phòng ngừa được trộm cắp và lỡ khi có 1 em off thì cũng ko bị hụt người.

Nếu bác hay vắng mặt ở shop thì cũng cẩn thận mấy vụ lừa đảo kiểu như ép mua men vi sinh hay đại diện của "phường" xuống bắt mua vé ca nhạc từ thiện của hội người mù. Nhân viên ko tỉnh táo thì dễ bị dính, tốt nhất là ko cho nhân viên chi tiền khi ko có sự cho phép của chủ.
Gắn camera trong phòng thữ đồ như mèomập nha.

Hạng B2
17/2/09
359
77
28
NHA TRANG
Nếu có ý đồ soi gì đó thì em cũng ko cần lắp camera trong phòng thử đồ, khách em toàn bọn Nga ngố ko biết mắc cỡ nó nude ngay giữa tiệm thử bikini luôn :D

Status
Không mở trả lời sau này.