Status
Không mở trả lời sau này.
Em đã lên kế hoạch hè này làm một chuyến từ Tp.HCM đến vĩ tuyến 18 (sông Gianh - Quảng Bình quê ta ơi) theo đường quốc lộ 1. Nguyên tắc của em là chấp hành nghiêm chỉnh luật lệ giao thông. Tuy nhiên, cũng phòng hờ đôi khi có những tình huống lơ là bên vô lăng. Vì vậy, rất mong các bác rành cung đường này chia sẽ chút kinh nghiệm và thông tin về những đoạn đường nào hay có xxx chốt trạm để chủ động phòng tránh.
Xin cảm ơn các bác.

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Em giúp bác một đoạn nhé,
Số là chiều nay em mới đi MŨI NÉ về lại Sài Gòn, thấy ít nhất là có 5 chỗ có xx bắn tốc độ, nhưng em không thấy xx núp chỗ nào mà khi chạy một đoạn thấy có những anh xx đứng vừa chặn xe vừa xem vào miếng giấy cầm trên tay xem biển số có đúng như các xx đã trao đổi với nhau qua bộ đàm không. Em thấy xx thổi dừng những xe khác, em đi ngang thấy mà run (hên là không bị xx nào thổi yêu cầu em dừng xe cả, vì em NGHIÊM CHỈNH CHẤP HÀNH LUẬT LỆ GIAO THÔNG, KHÔNG PHÓNG NHANH VƯỢT ẨU!).
Chắc bác cũng đang nôn nóng muốn biết đó là những chỗ nào ?
- Đoạn giáp ranh giữa Đồng Nai- Hàm Thuận Nam, Xuân Lộc, Giá Ray, Khu Công Nghiệp Biên Hoà và gần Trạm 2.
Chúc bác đi an toàn mà không bị xxx vịn!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/5/06
347
162
43
Bác lưu ý:
- Hiện nay CSGT các tỉnh miền Trung (các tỉnh khác cũng có) đang có "chiêu" nầy tuy rẻ tiền -> làm rất dể, cơ động mà hiệu quả rất cao....đó là: Dùng máy ảnh thường (loại máy ảnh du lịch PS - người chụp cải trang như dân thường) chụp các xe vi phạm chạy sai làn đường: chạy cán vạch liền , vượt nơi cấm vượt...) sau đó gọi ĐTDĐ thông báo loại xe - bảng số xe....cho chốt ở cách đó khá xa (trên 10 km) để bắt lại. Phương thức nầy không cần phải trang bị camera chuyên dụng đắt tiền nên ở đâu/đội nào cũng làm được.
- Cho nên tuyệt đối phải chấp hành đúng luật giao thông. Kể cả những điều quy định mà trước đây ta không để ý.
- Từ Huế trở ra, CSGT lập chốt rất nhiều. Tuy nhiên vừa rồi tôi có đi thì thường họ không có thổi kiểu nhũng nhiễu. Chỉ bắt các xe vi phạm mà thôi. Do đó bác cừ bình tĩnh mà lái xe với tinh thần thượng tôn pháp luật.
- Trong trường hợp xấu nhất - bị thổi vì vi phạm và đúng là mình có vi phạm- thì bác nên chờ để họ xử mấy ông xe tải, mấy ông cự cải xong (tránh bị so bì)...sau đó thì nhỏ nhẹ nhận lỗi và nói vì mình đi công tác, đường xa, tuổi già sức yếu....và đề nghị họ đóng phạt giùm mình.
<span style=""color: #3366ff;"">[font="andale mono,times"]"Phạt nóng" rồi "Phạt Nguội"...và vừa rồi, trong dịp ra Đà Nẳng xem pháo hoa...Khi đi ngang Đức Phổ - Quảng Ngãi, mình đã nếm mùi "Phạt mát" nè các bác. [/font]</span>
<span style=""color: #3366ff;"">[font="andale mono,times"]Số là khi được các bác RangerOne, LuyenDD...giao ấn tiên phuông...Phuni tui cũng đành liều mình dẫn đầu. Qua Sa Huỳnh, rồi đường tránh Đức Phổ thì gặp ngay một chốt CSGT chừng 5,6 sĩ quan chận lại. Cùng với xe mình còn rất nhiều xe khác cũng bị tóm. Sau khi lịch sự chào và kiểm tra giấy tờ đúng quy định các anh cho biết mình đã vi phạm lỗi "Chạy sai làn đường" (Vượt, lấn sang phần đường bên trái nơi có vạch liền). Lổi nầy đã đựoc chốt trong khu vực Sa Huỳnh ghi hình và điện báo danh sách "phong thần" ra chốt ngoài. Chỉ có điều là nơi vi phạm cách nơi được dừng để xử lý cách nhau cả chục cây số nên rất nhiều xe bị tóm. [/font] </span>
<span style=""color: #3366ff;"">[font="andale mono,times"]Thôi thì đúng người đúng tội nên đành phải ký biên bản. Phải nói các sĩ quan CSGT Quảng Ngãi làm việc rất nghiêm. Tuy nhiên chắc thấy mình "râu tóc bạc phơ, tuổi già sức yếu" :D
và tỏ vẻ phục thiện...nên sau khi xong biên bản, các vị ấy đã giải quyết cho mình một TIP: Đó là: Tự nguyện viết một giấy uỷ quyền (ghi ngay phía sau biên bản vi phạm) nội dung đại ý: Do điều kiện công tác xa nên người vi phạm nhờ CSGT Đội/Phòng CSGT Quảng Ngãi đóng phạt giùm
(700.000 đ. Đúng như trong biên bản ghi) và được trả giấy tờ để tiếp tục lên đường. Thanks a lot.
[/font] </span>
<span style=""color: #3366ff;"">[font="andale mono,times"]Kinh nghiệm: Phải chấp hành đúng luật giao thông (dù ở nơi vắng vẻ :p
:cool:).
[/font] </span>
<span style=""color: #3366ff;"">[font="andale mono,times"]Và suốt đoạn đường còn lại từ đó ra Đà Nẳng, Huế, Quảng Trị rồi Kontum, Pleiku, Đaklak...dù có rất nhiều chốt CSGT nhưng đều xuôi chèo mát mái, không có phiền nhiễu gì. [/font] </span>
link: http://www.otosaigon.com/forum/%C4%90%C3%A0-N%E1%BA%B5ng-3042012-r%E1%BB%A7-r%C3%AA-%E1%BB%8Dp-%E1%BA%B9p-ph%C3%A1o-hoa-m4613481-p4.aspx

Chúc bác thượng lộ bình an.

Hạng D
8/10/11
3.066
5.959
133
Em lái xe tải đường dài, em báo với bác là ở khúc Quãng Ngãi xxx Đức Phổ hay quoắc lại và tìm đủ tội và thế là biên bản đểu với các tội có thể đưa ra...
Lượt về vào lại Nam cũng có khúc Đức Phổ chuyên bắn tốc độ có biển 50km ở đường ngoại ô.
Hôm rồi em chạy hàng về mà 1 đoàn xe 4 chổ và 7 chổ đều dính...
Bác cẩn thận giữ đúng tốc độ an toàn nhé biển TP đi tỉnh xa xxx hay bị ép lập biên bản lắm nếu có chi dc thì cũng nặng $
Còn ở Đồng Nai khúc Ngã 3 dầu giây cấm vượt trong nhe... hehe
Còn những xxx vùng khác thì nói chung cũng tạm dễ chịu.
Bản thân em cũng bị xơi ở Đức Phổ tội đậu đổ sai vị trí thế này máy chú xxx kêu em vào rồi em đậu sau chiếc 50 chổ bị phạt cùng em đành chịu biên bản giử GPLX phạt 350k và 10 ngày sau lấy giấy tờ. Lúc đấy xe em chở hàng quá tải nên ko giám chống cự... Mình còn chạy lâu dài nên vui vẽ kí tên thôi.
Bác đi Quãng Bình quê ta ơi nhé ghé Động Phong Nha đẹp lắm và động Thiên Đường cách động Phong Nha 20km, nếu bác đạo Công Giáo nhớ ghé Đức Mẹ La Vang Quảng Trị ngay cầu trắng quẹo trái vào đường đất đỏ rất linh thiên.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.