Hạng B1
2/3/11
87
0
0
mùa mưa sắp tới rồi mà bình thường con morning nhà e chạy đã chịu k nỗi với tiếng ồn của nó giờ mùa mưa tới nữa làm sao chịu nỗi đây,e định làm cách âm cho e nó nhưng k biết sau khi làm thì tiếng ồn sẽ giảm được bao nhiêu phần trăm ha các bác (trên 70% là e mãn nguyện) nếu làm thì nên làm những phần nào là chủ yếu hay phải làm hết và giá cả khoảng bao nhiêu ha các bác.bác nào đã từng làm qua hay có kinh nghiệm về chuyện này thì tư vấn giúp dùm e nhe.!!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
Re:cách âm có giảm được tiếng cho morning k hả các bác.???

nếu trời mưa ồn thì bác chỉ cách âm trần thui là hiệu quả nhất nhỉ! Em nghĩ có cải thiện đấy nhưng 70% thì chắc không nổi đâu, vì âm thanh đi từ mọi hướng mà vào xe nên cho dù bác cách ân toàn bộ xe cũng không thể êm như 1 chiếc xe lớn được. Em nghĩ vậy.

Hạng B1
2/3/11
87
0
0

groschien nói:
nếu trời mưa ồn thì bác chỉ cách âm trần thui là hiệu quả nhất nhỉ! Em nghĩ có cải thiện đấy nhưng 70% thì chắc không nổi đâu, vì âm thanh đi từ mọi hướng mà vào xe nên cho dù bác cách ân toàn bộ xe cũng không thể êm như 1 chiếc xe lớn được. Em nghĩ vậy.

nếu chạy trên đuờng rồ rề thì nó ồn đều hết bác ah:mad: còn mưa thì nó càng ồn hơn,nói vậy thì sau khi làm cách âm tiếng ồn đó giảm cũng k được là bao hả bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net

Cách âm Morning giảm được 40% là mong ước rồi bác. Em chỉ làm cách âm 4 cánh cửa, phun chống ồn 1/2 gầm sau và lót sàn + trần chỗ bác Tam May Nem. Tổng thiệt hại tầm 4tr mà kết quả khá hài lòng.

Hạng B1
2/3/11
87
0
0

Dragontu78 nói:
Cách âm Morning giảm được 40% là mong ước rồi bác. Em chỉ làm cách âm 4 cánh cửa, phun chống ồn 1/2 gầm sau và lót sàn + trần chỗ bác Tam May Nem. Tổng thiệt hại tầm 4tr mà kết quả khá hài lòng.
bác cho e xin địa chỉ nơi bác làm được ah

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net

Bác ghé 380 An Dương Vương gặp bác maidotran làm cách âm 4 cánh cửa. Kế bên là bác Tam May Nem (tiệm Tám) gặp bác Thái, bác ấy sẽ lo phần lót sàn và trần cho bác. Bác maidotran hoặc Tam May Nem sẽ hướng dẫn bác nơi xịt gầm chống ồn luôn.

Hạng D
15/3/10
2.163
49
48
48

Dragontu78 nói:
Bác ghé 380 An Dương Vương gặp bác maidotran làm cách âm 4 cánh cửa. Kế bên là bác Tam May Nem (tiệm Tám) gặp bác Thái, bác ấy sẽ lo phần lót sàn và trần cho bác. Bác maidotran hoặc Tam May Nem sẽ hướng dẫn bác nơi xịt gầm chống ồn luôn.
Bữa nào mượn xe bác Gồng chạy vài dòng để xem thử đỡ ồn nha bác....đa tạ bác trước.

Hạng B1
28/3/10
80
1
0
38
Tp. HCM, Q7

Bác đổi xe khác đi ạ, hết ồn ngay thôi mà. Xe nhỏ mà Bác làm cỡ nào cũng vậy thôi. Em nghe bác nói thấy thảm quá, làm gì mà ồn không chịu nổi, em đã từng đi morning rồi, đâu tới nổi ồn như Bác tả đâu.

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43

Bác vào các thớt xe nhãn hiệu khác, xe nào cũng rên , đâu chỉ Morning . Tiền ít thì ồn nhiều ... con Morning của em so với 2 b thì quá tuyệt, độ ồn chỉ còn 5% so với Super Dream mui trần . Tóm lại là em hài lòng với độ ồn ào của em nó ,.., khi trúng mánh được món gì thì lòng vui vẻ , nghe tiếng xe 3 gác máy cũng thây êm tai huống chi Morning , còn khi trật mánh , vợ la , con khóc thì lên chùa ngồi cũng ồn . Nhưng em thấy dán lót cách âm 4 cánh cửa thì có hiệu quả rõ , ít nhất nghe nhạc không rền xe , đóng cửa ít vang ...(xe thằng bạn, còn xe em cứ vậy mà đi)

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da

dạ đúng rồi, cách âm 4 cửa thì nghe nhạc hay(vì âm đi vào khoang cửa bị triệt tiêu, âm đi vào xe sẽ chuẩn), đóng cửa nghe tiếng ngầu hơn, nhưng em cho là tiếng ồn từ ngoài vào không khá hơn bi nhiêu, trừ phi làm cả xe như bác Rồng. Tần số âm thanh hay lắm, chỗ nào cũng chui vào được!
Chắc bác hailuataptan làm nghề chỉnh âm tầng cho đàn piano nên lỗ tai siêu cấp, chứ anh em tai trâu thì thấy KM bé thế mà được vậy cũng mừng òi, bác vào Ma tịt thấy còn thê thảm hơn (xin lỗi các bác Ma tịt)!