Hạng B2
28/9/09
146
4
18
49
TP HCM
Re:Cách âm, nếu em thành công...

Đã 1 ngày trôi qua chưa thấy bác chủ hồi âm báo cáo kết quả

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28

Hì bác, ngày mai thứ 7 em mới tiến hành làm và khả năng với tay nghề lọ mọ thì phải đứt ngày chủ nhật (cho chắc ăn) mói xong. Các bác chờ tin em nhé!

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn

Khi nào có k/q bác tin nhé. Chúc bác thành công

Hạng B2
14/9/10
419
15
18
44

chúc bác thành công , em cũng khóai cái vụ tự mò này lắm , xe em cũng lột ra tự cách âm mấy lần :)

Hạng B2
14/9/10
419
15
18
44

chúc bác thành công , em cũng khóai cái vụ tự mò này lắm , xe em cũng lột ra tự cách âm mấy lần :)

Hạng C
27/3/10
845
10
18

kết quả tới đâu rồi bác chủ ơi, xong là phải "show hàng" cho anh em coi liền đó nha!

Em có vài ý kiến thế này:
Trên xe đã có lớp nỉ zin của xe. Nếu mình tháo lớp này ra, thêm lớp khác vào phải đảm bảo tính chất lý, sinh của lớp vật liệu.
Vế lý tính phải đảm bảo vật liệu mới không dễ chảy, bền với mội trường trên xe (dưới gầm nóng, trên xe thì mát), chịu được sự rung động . . .
Về sinh học vật liệu phải không độc cho con người, có thử nghiệm chứng minh, không khuyếch tán mùi, giữ được bụi . . .
Em chẳng biết rõ các tiêu chí của vật liệu cách âm xe, chỉ nghĩ đơn giản theo cảm tính thôi.
Em nhận thấy chuyện xe hơi ồn tí chẵng sao cả; mình chẵng cần bận tâm đâu các Bác. Các Bác cứ cảm thấy thoải mái thì nó chẳng có ồn tí nào đâu. Thân chào các Bác