Hạng B2
13/1/10
338
19
18
Re:Cách âm, nếu em thành công...

Dzụ này hay nè. Nhanh nhanh post hình, cho địa chỉ để ae mua về tự làm đi đi bác SAY ui.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

Say nói:
Tình hình là em vừa xong 4 cửa. Vật liệu là tấm mút bảo ôn chuyên dùng cho máy lạnh, chịu nóng, giữ lãnh, cách âm cách nhiệt. Em cắt ra từng miếng, tháo táplo, dán vào miếng ôtn trong cửa gi61ng y như các bác dán vậy, dùng keo con chó. Riêng phần ngoài tiế giáp với tapi cửa, em dán kín các lỗ không cần thiết, rồi dán 1 lớp lên tappi chứ không dán lên sắt (tappi của em như là loại gỗ ép vậy nên dán thêm 1 lớp mút này, vừa bền thêm, lại tạo độ nén ép sát vào tôn hơn.
Kết quả ban đầu: Loa nghe ấm trầm hơn (rất khoái). Độ ồn vọng vào (tiếng gió rít trên đường, tiếng còi xe, tiếng 2 B đi cạnh giảm trông thấy các bác ạ. Em ước chừng khoảng 20% thôi. Riêng tiếng vỏ xe lăn trên đường dằn thì không giảm là bao (em chưa cách âm sàn). Tiếng máy và còi dội vào cũng giảm một tí thôi (em chưa cách âm cách nhiệt khoang máy). Em cũng tìm được 1 vật liệu cách nhiệt luôn cho cái capo, giá cực rẻ mà nhiều bác.. hay dán. Dán lên cách nhiệt cực tốt, capo nóng rực thành mát rượi.
Tạm thời thế các bác nhé
Bác nói rất chính xác, do đó em rất ủng hộ công trình nghiên cứu của bác, nói thật với các bác là không ai chăm sóc vợ hai của chúng ta kỹ và tốt như chúng ta làm, bởi thế mà em tự mày mò và nghiên cứu làm tất cả những gì trong khả năng của mình.
Up hình lên cho sinh động đi bác.

• Like
Reactions: Bond7314
Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28

Em vừa xong khoản tăng thêm độ co dãn cho caosu cánh cửa để khít khít. Đóng ưửa nghe cái phịch như LX và kín mít các bác ạ. Hẹn các bác tối nay em sẽ post hình lần lượt tỉ mỉ từng chi tiết 1 nhé. Hi, cũng hơi mệt, vợ cả đang nghen với "vợ 2"...

Hạng C
27/3/10
845
10
18

em lót dép chờ đó nha bác, bác đừng "say" mà quên mất nhiệm vụ nhá!

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa

Say nói:
Em vừa xong khoản tăng thêm độ co dãn cho caosu cánh cửa để khít khít. Đóng ưửa nghe cái phịch như LX và kín mít các bác ạ. Hẹn các bác tối nay em sẽ post hình lần lượt tỉ mỉ từng chi tiết 1 nhé. Hi, cũng hơi mệt, vợ cả đang nghen với "vợ 2"...
không biết phải chiêu luồn ống nước silicone giống e vừa mới lằm không nhỉ.hihi. e lót dép chờ bác đây

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28

Đúng là chiêu luồn ống nước đấy bác ạ, cửa nghe phịch đã lắm. Em cũng cáo lỗi để các bác chờ lâu, bởi vợ cả của em đau bụng nên phải đưa đi bác sĩ. Tối mịt mới về, vợ đòi đi vũng tàu nghỉ ngơi nên ko đưa hình lên kịp. Sau cơn hoàn hồn, giờ này khuya quá em mới về và chưa kịp post hình. Em khất hẹn đến chiều mai vì mệt quá, các bác đừng nỡ trách em nhé.
Kết quả sơ bộ đi test TP.HCM- Vũng tàu tối nay, vợ còn mệt mà còn trợn mắt hỏi: Ông lại đổ tiền vào loa xe hay sao mà nghe khác thế? Híc, em vừa lo cho vợ vừa vui vui. Có kết quả là cửa kín khít hơn, tappi kín hơn, nhạc xe ấm ơn hẳn. Còn tiếng ồn vọng bên ngoài cũng giảm khá khá đấy ạ. Túm lại em rất hài lòng với kết quả của mình.