Hạng D
21/12/08
2.695
45.109
113
Lo học luật, kinh nghiệm lái xe, trong sách hướng dẫn không kiu cúng, tụi nước quài cũng không có cúng mà rất ít tai nạn.
Mà tụi ma quỉ cúng nó làm gì, sao đàn ông Việt không tự tin lên 1 chút, có chiếc xe mà cũng phải thắp nhang lạy nó thì làm cái quái gì đc nữa.

Hạng C
11/8/14
757
356
63
Quảng Ngãi
Tại Việt Nam, ôtô là tài sản lớn và có khi là sự nghiệp đối với chủ xe ôtô. Vì vậy, thông thường khi mua mới một chiếc xe ôtô, với mong muốn luôn được bình an và may mắn thì chủ xe ôtô thường chọn ngày lành rồi sắm lễ vật để cúng xe ôtô. Ngoài ra, định kỳ vào ngày mùng 2 và 16 hàng tháng(ngoài Miền Bắc là mùng 1 và rằm) cũng nên cúng xe ôtô định kỳ nhằm mang lại may mắn cho chủ xe ôtô.

Cách cúng lúc mới mua xe ôtô và cúng định kỳ hàng tháng không khác nhau, là tâm thành của chủ xeôtô với chốn đất đai, các chư vị bề trên(mang ý nghĩa tâm linh).

Lễ Vật Cúng

Bài Văn Khấn
khấn 3 lần là sao cụ, e chưa hiểu

Tập Lái
2/9/16
1
0
1
29
Em mua xe lần đầu tiên, hôm nay là mùng 2, các bác có ai đã từng cúng xe chưa? Xin chỉ dùm em cách cúng, đồ cúng. Em nghe có người nói nên mở máy người thì nói ko nên mở máy vì mở là phải mở hoài, các bác cho em lời khuyên nha. Xin cảm ơn rất nhiều

Vừa rồi có mua xe mới nhà ông già mình cúng xe, giờ cũng mới biết cách cúng xe mới lần đầu.

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Lo học luật, kinh nghiệm lái xe, trong sách hướng dẫn không kiu cúng, tụi nước quài cũng không có cúng mà rất ít tai nạn.
Mà tụi ma quỉ cúng nó làm gì, sao đàn ông Việt không tự tin lên 1 chút, có chiếc xe mà cũng phải thắp nhang lạy nó thì làm cái quái gì đc nữa.
Mình giống kid nè. Từ lúc rước em nó về tới giờ không phải suy nghĩ lăn tăn vụ cúng này.

• Like
Reactions: the kid
Hạng C
18/10/16
714
11.413
93
Cho em hỏi nhà em vừa mua cái máy giặt mới, vậy cúng máy giặt hàng tháng vô ngày mấy ạ?

• Like
Reactions: Gakaka