Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
phambaoloc nói:
hongtrangtran nói:
Em qua lót dép nghe ngóng đây. Em còn muốn treo tượng quan âm trong xe mà chưa biết thỉnh ở đâu và có cần đem vô chùa để khai quan hong ạh???
Nếu ở Q5 bác ra đường Nguyễn Chí Thanh ,nếu ở Bình Thạnh bác ra đường Bạch Đằng .Bác nhớ thỉnh tượng Phật hai mặt về đưa vào chùa nhờ sư thầy làm phép xong về đặt trên táp lô xe.Đây thuộc về đức tin,chúng ta có niềm tin chúng ta sẽ được an tâm hơn .Còn tất nhiên đã lái xe thì phải cẩn thận.
Đồng ý với quan điểm của bác. Luon phải lái xe an toàn cho mình và mọi người xung quanh. :p

Hạng B2
10/9/11
400
319
63
Chú ý: Các Bác đừng cúng trái bôm và lê chạy xe ra mà phải bôm dọc đường hay lê dọc đường thì khổ... Em dọt đây

Hạng D
15/6/13
1.411
3.747
113
Quận Bình Tân
xe em lúc mua về chưa đổi biển số đã cúng 1lần,đổi biển số xong chưa cúng. xe mang ra ngoai đường cúng được ko các bác.xe em đầu xe vô nhà. đít quay ra ngoài

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Kỵ nhất cúng 4 loại trái này: mãng CẦU - DỪA (vừa) - đu ĐỦ - vú SỮA .....

Thôi em dzọt lẹ..

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
auto_chien nói:
cúng vú là xe toàn đi chở vú thôi... hehehee sướng muốn chết đi được.
Hi ..hi.. đa số xe trong xóm mít chở nhiều vú ( sửa) đều tìm lão Chiến nên bác ấy sướng quá là phải roài :).

Hạng B2
24/9/11
218
62
28
33
TP.HCM
xe em đầu xe vô nhà. đít quay ra ngoài có được không các bác hay cúng phải cho đầu xe quay ra

Tập Lái
3/12/14
36
16
8
41
Tại Việt Nam, ôtô là tài sản lớn và có khi là sự nghiệp đối với chủ xe ôtô. Vì vậy, thông thường khi mua mới một chiếc xe ôtô, với mong muốn luôn được bình an và may mắn thì chủ xe ôtô thường chọn ngày lành rồi sắm lễ vật để cúng xe ôtô. Ngoài ra, định kỳ vào ngày mùng 2 và 16 hàng tháng(ngoài Miền Bắc là mùng 1 và rằm) cũng nên cúng xe ôtô định kỳ nhằm mang lại may mắn cho chủ xe ôtô.

Cách cúng lúc mới mua xe ôtô và cúng định kỳ hàng tháng không khác nhau, là tâm thành của chủ xeôtô với chốn đất đai, các chư vị bề trên(mang ý nghĩa tâm linh).

Lễ Vật Cúng

Bài Văn Khấn