Hạng B2
8/7/11
228
135
43
41
phambaoloc nói:
hongtrangtran nói:
Em qua lót dép nghe ngóng đây. Em còn muốn treo tượng quan âm trong xe mà chưa biết thỉnh ở đâu và có cần đem vô chùa để khai quan hong ạh???
Nếu ở Q5 bác ra đường Nguyễn Chí Thanh ,nếu ở Bình Thạnh bác ra đường Bạch Đằng .Bác nhớ thỉnh tượng Phật hai mặt về đưa vào chùa nhờ sư thầy làm phép xong về đặt trên táp lô xe.Đây thuộc về đức tin,chúng ta có niềm tin chúng ta sẽ được an tâm hơn .Còn tất nhiên đã lái xe thì phải cẩn thận.

Cụ thể luôn cho bác chỗ mua tượng Phật là thuộc đường Ngô Gia Tự, từ ngã 6 (Nguyễn Chí Thanh - Nguyễn Tri Phương) vào bên phải luôn có một cửa hàng chuyên bán đồ cho Phật tử rất lớn. Chú ý mua tượng Phật "2 mặt nhe", sau khi mua về bác mang lên chùa nào cũng được, để chú vào sau đó mới mang vào treo hoặc dán băng keo 2 mặt trong xe.
Có một điều cực kỳ quan trọng mà nãy giờ chưa thấy bác nào nói, đó là: nếu bác đã treo tượng Phật trong xe thì bác phải cúng "chay" nhé. Ví dụ: trái cây, bánh kẹo,...Còn nếu không treo Phật thì bác cúng chay mặn đều được (mà đã không treo Phật thì cúng mặn, có "gà" như bác nào đã chỉ ở trên). Ah, ly nước hay ly trà gì đó sau khi tàn nhang, bác đi một vòng xe rồi đổ vào 4 bánh xe nhe. Giấy tiền cúng xe thì ra tiệm vàng mã nào cũng có.
Một chút chia sẻ.

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Hàng năm tháng giêng đi chùa cầu an, xin lộc mai mắn để trong xe có cần cúng mồng 2 - 16 không các bác, xe em trùm mền, không kinh doanh.

Hạng B2
8/7/11
228
135
43
41
scrlinh nói:
Hàng năm tháng giêng đi chùa cầu an, xin lộc mai mắn để trong xe có cần cúng mồng 2 - 16 không các bác, xe em trùm mền, không kinh doanh.

Xe Leo cúng 16, cũng xe gia đình không kinh doanh

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Mấy bác hay cúng cho e hỏi là nếu mình cúng sẽ không bị tại nạn giao thông phải không ah ? Sao mình không đề xuất lên anh # là nhà nhà đều cúng để giảm tai nạn giao thông đi nhỉ ?

Hạng B2
30/5/13
273
5
18
43
tp.hcm
the kid nói:
Mấy bác hay cúng cho e hỏi là nếu mình cúng sẽ không bị tại nạn giao thông phải không ah ? Sao mình không đề xuất lên anh # là nhà nhà đều cúng để giảm tai nạn giao thông đi nhỉ ?
Cúng là do tâm của mỗi người thôi bác,nếu bác cúng nhưng lái xe ra đường chạy ẩu thì tai nạn vẫn xảy ra nhé.

Hạng B2
6/9/11
372
88
28
Là Phật tử thì sẽ không thỉnh tượng Phật để trên xe. Xe gia đình cũng không nên cúng và dán chữ A Di Đà Phật ở đuôi xe cũng là phạm thượng. Đó là quan điểm của em.

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
auto_chien nói:
Bác cúng là mọi người trên đất nước việt nam giao thông trên đường an toàn, đi đến nới về đến chốn là ok rồi. chủ yếu là tấm lòng. chứ phú quý sinh lễ nghĩa mệt lắm.

Ờ, như bác Chiến, mỗi tháng đổi xe 1-2 lần thì ........... cúng xe nào nhể !!!

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Bác Lão théc méc làm gì, lão Chiến bán xe được là cúng lớn, đâu cần đúng ngày giờ chi cho mệt :D.