Hạng D
21/9/04
1.361
8.922
113
Saigon
www.dongbich.com
Ba món là huyết áp, mỡ máu, tiểu đường sẽ theo đờn ông chúng ta, trong đó, huyết áp là nguy cơ gây tử vong (đột quỵ) nhanh nhất, hãy trang bị máy đo huyết áp, làm sổ tay ghi lại thông số huyết áp cho mình và gia đình, ngay từ hôm nay, giá tầm 700k thôi

Hạng C
29/2/12
841
18.244
93
32
em thích uống nước, một ngày em uống nước trên 4 lít, đi đái cũng rất nhiều, em thấy gan thận mật rất tốt không sạn.

Hạng D
21/9/04
1.361
8.922
113
Saigon
www.dongbich.com
em thích uống nước, một ngày em uống nước trên 4 lít, đi đái cũng rất nhiều, em thấy gan thận mật rất tốt không sạn.
Uống nhiều quá thừa nước cũng ko tốt, nếu bác tập nặng, trọng lượng nặng, và mất nhiều nước mơí quất 4 lít.
Cho thận nghỉ ngơi chút chứ, btw?

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.212
93
Có nhiều ý kiến cho rằng, sống hạnh phúc thì sẽ sống lâu hơn, bất kể các tác động tiêu cực thường xuyên như thuốc lá, rượu bia hay chơi bời... Dĩ nhiên, cái gì quá cũng ko tốt, vấn đề nhấn mạnh là ai kiểm sóat được hành vi thì họ hạnh phúc với điều mình đạt được.

Các phân tích cho thấy, trên số đông, những người bị liver cancer thì ít rượu bia, có thể họ bị lây nhiễm từ người khác, và chế độ ăn uống kém an tòan. Tương tự, những người ung thư phổi là phụ nữ nhiều hơn đàn ông, do lồng ngực họ nhỏ hơn, và vịêc hít khói thuốc của người khác cũng độc ko kém khi hút thuốc. Những người đột quỵ trước kia thường già và tinh thần kém, nhưng nhiều năm gần đây, nhiều ngừơi trẻ khoẻ vẫn bị đột quỵ dễ dàng...

Em kể về người anh, bạn oser, sáng 4h30 đều đặn đạp xe 4-50 cây số, ban ngày đưa đón con cái, làm việc hăng say, hàng đêm đều nốc bia rượu rất dữ. Bất kỳ môn thể thao nào từ bơi lội cho đến... trồng cây chuối, ảnh đều thách đố oser tuốt hết. Vấn đề của ảnh là: "tao sống hạnh phúc". Ảnh làm được những gì mình muốn, từ duy trì phát triển cty đến đi du lịch khắp bốn biển. Thể thao, làm việc và bia rượu chia đều cho cả 3, thuốc lá chơi tới luôn...

Ảnh hay nói với em, sống hạnh phúc thì sống lâu. Để sống hạnh phúc thì cứ làm hết những điều mình mong muốn, nhưng phải cân bằng tất cả với nhau. Ảnh có cho em link sách của một bác sĩ người Nga viết, vì biết em hay đọc, để em tìm up sau, nói về chủ đề em đang bàn...
Đọc và làm được theo sách Quẳng gắn lo đi mà vui sống thì sẽ sống đc lâu

• Like
Reactions: T.ran
Hạng C
29/2/12
841
18.244
93
32
Uống nhiều quá thừa nước cũng ko tốt, nếu bác tập nặng, trọng lượng nặng, và mất nhiều nước mơí quất 4 lít.
Cho thận nghỉ ngơi chút chứ, btw?
em uống một lần 1 hớp nước à, nhưng uống rất nhiều lần

Hạng D
13/1/12
2.667
89.210
113
Cái vụ tai biến nầy em thấy càng ngày càng trẻ hoá ... xung quanh đồng nghiệp bạn bè ít nhất 4 trưong hợp , mà toàn tương to con chơi thể thao điều đặng , xì chét chắc là nguyên nhân hàng đầu .... nhiều lúc nghĩ tai biến đi ngọt chắc kiếp trươc họ làm việc tốt nên kiếp nầy ra đi thanh thản , sợ nhất bệnh lặt lè lặt lọi