Hạng B2
23/3/15
106
91
28
40
Như tiêu đề, các bác thông dùm em tí:
hình 1:
Trong quá trình quay đầu, không cán lên vach đi bộ, nghĩa là phải quay trước (1) hay chạy lố qua rồi quay (2)?
cách quay đầu, đường lớn ko phân làn, 2 vạch dừng...

hình 2:
có 2 vạch dừng như trong hình thì mình phải dừng vạch đầu tiên? nếu dừng vạch 2 có sao không? và nếu phạt thì có tính vượt đèn đỏ đc ko?

hình 3: mấy đường như quan trung, QL13, dù gì cũng 2 làn, ko có bảng 412, nên ô tô khi chạy làn trong còn có đường cãi xxx, còn như hình này, đường lớn, mà ko có phân làm 2 làn, thì mình chạy phía trong xe xám trên là dính vượt phải ngay?

Em xin cám ơn

Hạng C
11/2/08
576
715
93
Em ko biết cách 1 có sai luật ko (vì ko cán vạch đi bộ) nhưng em hay dùng cách 2 cho cả đường lớn và đường nhỏ vì cách 2 tận dụng khoảng không của giao lộ nên bác chỉ cần quay 1 nháy là xong không gây cản trở giao thông. Xài cách 1 thì với đường nhỏ hoặc xe dài đòn thì cần 2-3 nháy, mất thời gian và làm cản trở chiều bên kia

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
"hình 2:
có 2 vạch dừng như trong hình thì mình phải dừng vạch đầu tiên? nếu dừng vạch 2 có sao không? và nếu phạt thì có tính vượt đèn đỏ đc ko?"
E toàn dừng vạch 2, vạch 1 nhường 2B, Vừa dễ nhìn đèn vừa ko phải chen với 2B

Hạng C
1/9/15
565
2.298
93
Sài Gòn
Cái này bác Chủ nên mở quyển sách ra mà tra lại cho đúng chuẩn.
Chứ hỏi ở đây thì bác sẽ đi theo kiểu OS vui lắm và luôn tham gia giao thông trong tình trạng Văng Tục đó bác.
1: ôtô đi sát vỉa hè ( chửi là ko bb phân làn) ===> Đúng
2: xe máy đi sát lươn trái ( cũng chửi đi đúng, vì ko bb phân làn) ===>đúng
3: ôtô xe máy chạy hỗn hợp, hỗn loạn, tan nát giao thông ===> chửi ý thức hệ của dân tộc ===> đúng.
Nên 3 câu hỏi của bác chủ sẽ khó có câu trả lời chính xác.
Cứ chạy BỪA đi, xong rồi xuống CHIẾN cho giống phong thái người lái xe ô tô ở Xì Phố nhé!!!
Chú Ý: nên uống thuốc Hạ huyết áp khi tham gia giao thông nhé bác! :3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/2/08
576
715
93
Nhân đây em cũng hỏi luôn bác nào khai thông giùm em, vạch kẻ ngang trước đèn tín hiệu là để xác định mình có vượt đèn đỏ hay ko, vậy một số giao lộ có thể quay đầu trước vạch kẻ ngang đó thì có cần tuân theo tín hiệu đèn ko? Ví dụ cụ thể là giao lộ Nguyễn Hữu Thọ - Nguyễn Thị Thập

Hạng F
4/1/08
8.297
111.533
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Nhân đây em cũng hỏi luôn bác nào khai thông giùm em, vạch kẻ ngang trước đèn tín hiệu là để xác định mình có vượt đèn đỏ hay ko, vậy một số giao lộ có thể quay đầu trước vạch kẻ ngang đó thì có cần tuân theo tín hiệu đèn ko? Ví dụ cụ thể là giao lộ Nguyễn Hữu Thọ - Nguyễn Thị Thập
Hiệu lực của đèn là từ sau đèn. Hiệu lực của vạch ngang là tại vacchj ngang. Bác chưa tới 2 điểm đó thì chưa phạm gì.

• Like
Reactions: nimminj
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
1. quay trước vạch người đi bộ

2. dừng vạch đầu tiên

3.ko có vạch kẻ, ko có căn cứ lỗi vượt phải.. nếu có bắt 2 bánh chặt hết rừng làm giấy in biên bản ko kịp..

Hạng B2
23/3/15
106
91
28
40
1. quay trước vạch người đi bộ

2. dừng vạch đầu tiên

3.ko có vạch kẻ, ko có căn cứ lỗi vượt phải.. nếu có bắt 2 bánh chặt hết rừng làm giấy in biên bản ko kịp..
không có vạch kẻ thì mới có căn cứ phạt lỗi vượt phải chứ bác ngọt? vì có vạch kẻ thì thành 2 làn, cãi thành tui đi làn trong? em không nói thành lỗi xe máy (cơ giới) vượt phải xe oto (cơ giới)?

• Like
Reactions: ductran78