Tập Lái
20/4/11
32
0
0
autohouse.vn
am_vanquish nói:
bungati nói:
autohouse.vn nói:
@: Lam_Arc :Bác nhận xét thế nào chứ, tớ thấy có Box nói mặt chú A8 nhìn như bà già đang mếu mà

@ mazda689: em thử rồi bác ạ, chú Acu 3.7 mất tích phía sau khi cùng tăng tốc với chú Q5

Nói chả biết suy nghĩ,tìm hiểu gì cả,1 em có 3.2-phiên bản S-Line,cao cấp nhất,công suất cực đại 270HP,coi như ko đề cập đến em 2.0-vì em này khỏi bàn,1 em 3.7,công suất cực đại 307HP,1 em tăng tốc lên 100km/h mất 7.8s,1 em tăng tốc mất 7.1s thì ai mới là người phải ngửi khói vậy Autohouse???????Nhận xét cái gì cũng khách quan xíu đi bác,ko phải cứ thik là phán bừa dc đâu!!!!!:oops:
Chuyện Q5 vượt mặt Acu 3.7 em nghĩ là thật . Em từng chứng kiến Audi Q7 3.6 bỏ Acura MDX 1 đoạn khoảng hơn 10m khi tăng tốc lên 100-105 km/h . Mà Q5 dù là dòng 2.0TFSI thì vẫn nhanh hơn Q7 3.6 => Q5 bỏ xa Acura là phải

Hôm đó em chạy con Q5_SLine

Tập Lái
20/4/11
32
0
0
autohouse.vn
khuudtien nói:
VN chưa bao h có đua drag đúng nghĩa và công bằng nên khỏi so sánh chi mệt, toàn lấy thông tin trên mạng + youtube ra mà chém gió à
Không chém đâu Bác ơi. Chú Q5 của em vừa đăng ký xong là mấy anh em chạy thẳng ra cát bà chơi. Đoạn chuẩn bị đến vườn quốc gia cát bà có đoạn đường rất đẹp, em test luôn

Tập Lái
20/4/11
32
0
0
autohouse.vn
TUXEDO nói:
Em nghĩ cắn vài viên là có cảm giác lái như bác chủ thớt ngay
Các bác cứ thử xem rồi hãy ném đá bác chủ
He he cắn rồi lên xe chắc lái luôn vào cổng viện luôn Bác nhỉ.
Còn mỗi lần nghe tiếng rú của au em khoái lắm

Hạng C
16/2/06
777
2
18
autohouse.vn nói:
TUXEDO nói:
Em nghĩ cắn vài viên là có cảm giác lái như bác chủ thớt ngay
Các bác cứ thử xem rồi hãy ném đá bác chủ
He he cắn rồi lên xe chắc lái luôn vào cổng viện luôn Bác nhỉ.
Còn mỗi lần nghe tiếng rú của au em khoái lắm
Em ở SG, nếu không cũng giao lưu cho biết cảm giác Au...dd...iii nó ra làm sau, :cool:

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50
Bác chủ vui tính nhưng ăn nói quá chủ quan, chẳng trách được chắc cũng còn trẻ mà :D. Các hiệu xe sang mà bác nói bị Audi vượt mặt thật ra mỗi loại mỗi vẻ và có những ưu điểm không thể phủ nhận, nói Audi vượt trội là quá chủ quan.
Các bác khác cũng chẳng nên tranh cãi làm gì cho mệt vì nhiều khi người mình yêu là đẹp nhất mà.

Hạng B2
28/2/08
388
57
28
Cãi nhau làm chi cho mệt nhỉ,anh em lai mất lòng nhau?????????Toàn lính mới vô đây chém bừa ko?????????Mèn ơi, 2.0 thì sao??Máy Turbo à,mà cho dù nó có vài cái turbo đi nữa thì xe cũng ko thể bốc lên dc,bản thân thiết kế công suất máy chỉ vậy thôi,thằng 2.0 lên 100km/h tới gần 9s,sao nói mà ko bik nghĩ gì cả vậy????Thà 2 thằng xấp xỉ nhau thì còn chấp nhận dc,3.6 và 3.7 thì khác nhau là mấy,thằng nào đề pa tốt hơn thì thằng ấy vọt nhanh hơn chứ,đi so sánh 2.0 vs 3.6 và 3.7,một trời một vực,thật,chả biết gì?Bác so sánh như kiểu cho C.Ronaldo chạy đua với Công Vinh ấy,cho ra chạy với T.Walcott xem chắc gì CR7 đã nhanh hơn????
NOT ONLY STUPID BUT ALSO TRYING TO BE DANGEROUS

Last edited by a moderator:
Tập Lái
20/4/11
32
0
0
autohouse.vn
bungati nói:
Cãi nhau làm chi cho mệt nhỉ,anh em lai mất lòng nhau?????????Toàn lính mới vô đây chém bừa ko?????????Mèn ơi, 2.0 thì sao??Máy Turbo à,mà cho dù nó có vài cái turbo đi nữa thì xe cũng ko thể bốc lên dc,bản thân thiết kế công suất máy chỉ vậy thôi,thằng 2.0 lên 100km/h tới gần 9s,sao nói mà ko bik nghĩ gì cả vậy????Thà 2 thằng xấp xỉ nhau thì còn chấp nhận dc,3.6 và 3.7 thì khác nhau là mấy,thằng nào đề pa tốt hơn thì thằng ấy vọt nhanh hơn chứ,đi so sánh 2.0 vs 3.6 và 3.7,một trời một vực,thật,chả biết gì?Bác so sánh như kiểu cho C.Ronaldo chạy đua với Công Vinh ấy,cho ra chạy với T.Walcott xem chắc gì CR7 đã nhanh hơn????
NOT ONLY STUPID BUT ALSO TRYING TO BE DANGEROUS
Bác ơi, vào đây là để trao đổi và học hỏi nhau thôi. Đợt này em bận nên chưa post được nhiều, Sang tuần em post cả đống tài liệu về ô tô cho cả nhà cùng nghiên cứu.
Còn em post lên đây chẳng có ý gì ngoài trao đổi cả đó là lý do tại sao em không Post bài này lên Bim, L, .. mà lại post lên Au?
Bác sử dụng thông số 2.0 và 3.7 để đọ nhau thì bó tay với bác đấy. Bác nghiên cứu thêm về thông số 2 xe Q5 -2.0 TSFI và Acura MDX 3.7 xem sẽ thấy cảm nhận của em thế nào. Em nói ở đây là khả năng tăng tốc kìa, Còn chạy đua thì với địa hình đường Việt Nam thì lại còn phụ thuộc xế nữa Bác ah