Cảm giác lái xe nào tốt hơn ?

• Audi

Bình chọn: 30 21,1%
  • BMW

Bình chọn: 77 54,2%
  • Mercedes

Bình chọn: 35 24,6%

• Total voters
    142
Tập Lái
31/5/14
43
57
18
Cảm giác lái Audi so với Mercedes, BMW thế nào ?
Chào các bác, e đang tính mua chiếc Audi A4 mới mà chưa biết cảm giác lái của nó thế nào, e đã chạy Mẹc với BMW một thời gian thì thấy Mẹc cảm giác lái đầm hơn có vẻ thích hợp với những người điềm tĩnh già dặn, BMW thì cảm giác lái đã hơn nhẹ ga một chút là như lướt đi trên mặt đường vậy. Giờ e tính mua chiếc A4 để có trải nghiệm mới mà chưa biết cảm giác lái nó thế nào, sợ mua về lái không đã bằng BMW thì lại tiếc.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: thaigia and thangmy
Hạng B2
16/4/15
468
323
63
33
Tphcm
Đăng ký chạy thử để cảm nhận đi bác....tuỳ cảm nhận mỗi người vd như mình chạy thử con c250 amg thấy đề pa nó hỗn lái bình thường...còn chạy 320i thì mình thấy vượt xe hay lách xe khác rất đã cảm giác mình làm chủ dc cái xe...còn audi thì mình chưa thử A4 nên ko biết nói sao

• Like
Reactions: thaigia
Hạng C
22/12/14
558
832
93
Chào các bác, e đang tính mua chiếc audi A4 mới mà chưa biết cảm giác lái của nó thế nào, e đã chạy Mẹc với bmw một thời gian thì thấy Mẹc cảm giác lái đầm hơn có vẻ thích hợp với những người điềm tĩnh già dặn, bmw thì cảm giác lái đã hơn nhẹ ga một chút là như lướt đi trên mặt đường vậy. Giờ e tính mua chiếc A4 để có trải nghiệm mới mà chưa biết cảm giác lái nó thế nào, sợ mua về lái không đã bằng bmw thì lại tiếc.

Cách đây mấy tháng có reports của Mỹ về đánh giá chung cảm giác lái của các hãng xe. Thì BMW là đứng đầu đó bác 94 điểm, Audi và Porsche đứng sau, 93 điểm. Subaru + Mer xếp thứ 4 với 90 điểm.

Em nghĩ Audi với BMW cũng gần như nhau rồi, không kém nhau bao nhiêu đâu ạ

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Cảm giác lái thời còn dùng trợ lực dầu kìa chứ giờ xài trợ lực điện thấy bmw, mer, audi chả khác nhau mấy. Pors là tầm cao hơn 3 thằng trên rồi đừng so làm gì

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
"Cảm giác lái" của bác là thế nào cái đã. Nhiều bác cho là cảm giác lái tốt là phải đầm và êm ái. Mà êm ái thì do khung gầm và hệ thống nhún. Có bác nói cảm giác lái tốt là tăng tốc nhanh, ga đáp ứng nhanh nhạy mà cái này do sức mạnh của máy và hộp số. Có bác nói cảm giác lái tốt là tay lái phải linh hoạt, chính xác, phản ứng nhanh nhạy với điều khiển của tài xế và cho cảm giác tốt nhất về mặt đường thì cái này lại phụ thuộc vào hệ thống lái.
Tìm chiếc xe có tất cả những thứ đó thì không có đâu! Hehehe

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Trăm nghe ko bằng 1 lần thấy, trăm thấy ko bằng 1 lần sờ, thử...Nên tốt nhất là bác chủ cứ đến showroom đăng ký lái thử rồi quyết cũng chưa muộn. Các bác trên này chắc chắn có cảm nhận về xe khác bác chủ rồi, góp ý sẽ ko chính xác...

• Like
Reactions: The Duy
Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Lỡ có điều kiện đu rồi chơi xe sang luôn đi bác. Cam dì nghen.