Hạng B1
12/3/11
63
12.323
83
e tiếp tục

Sau khi nghe sếp xe cũ thách e đi kiện e trình bày lại từ đầu như các comment ở trên và xoáy vào 2 vấn đề chính là thông báo đóng tiền không có cọc và phiếu thu đủ phần tiền như thông báo chi phí xe, phiếu thu và thông báo này chứng tỏ họ không đặt cọc cho e tức là thoả thuận mua bán xe giữa e và họ không có giá trị.

Đến đây thì bên xe cũ lạnh lùng tuyên bố thông báo chi phí xe không có con dấu và chữ ký gì của PM tức là thông báo này chỉ là tờ giấy lộn (nguyên văn câu nói của bên xe cũ), còn phiếu thu đủ số tiền kia là do khi e đi đóng tiền không có mặt của họ và kế toán chỉ biết thu theo thông báo chứ không đối chiếu công nợ (lời nói trước và sau về cái thông báo này cực kỳ mâu thuẫn)

Đến đây e biết mình đã bị lừa, nếu e không mua xe nữa thì thôi, còn e tiếp tục mua xe thì đã đi vào cái bẫy của họ, và e đã nu dại đâm đầu vào bẫy khi giữ đúng lời hứa (là sẽ tiếp tục mua xe sau khi tìm được ngân hàng đồng ý cho vay) với bạn sale

Tranh luận đến nước này e lắc đầu ngao ngán nói với bạn sale là hôm nay a xuống nhận xe, bên e không giao xe cũng được không sao, a cần gặp sếp cao nhất ở đây hoặc gặp người ký hợp đồng bán xe cho a để a yêu cầu cung cấp cho a 1 thông báo từ chối giao xe bằng văn bản chính thức có chữ ký và dấu mộc để a đi về

Hạng B1
27/9/12
87
98
33
Em cũng dân kinh doanh và bán xe.

Em không hiểu tại sao bọn kia lại ngu như vậy. Kinh doanh nhiều khi bán lỗ em vẫn bán vì giữ uy tín với khách hàng.

Trong chuyện này có thể PM tính lời bên xe cũ 1 chút, xe mới 1 chút. nhưng bác không bán xe nữa nên họ làm vậy (vì mất lợi nhuận xe cũ). Nếu là em, thì em sẽ nói thật là bác không bán xe cũ nữa nên bác cho em điều chỉnh giá bán xe mới lên 1 chút để giữ biên độ lợi nhuận theo quy định của Cty.

Em đợi xem tiếp. Nếu đúng như bác nói thì em sẽ cho bác số điện thoại của chị Kỳ, anh Cựu để bác chửi. Bác cứ hỏi bọn PM biết chị Kỳ, anh Cựu không ?
Kinh doanh thì uy tín, danh dự và sự hài lòng của KH quan trọng lắm. có cái đó thì không lo lợi nhuận nữa. Đôi khi nhân viên ngu quá thì ông chủ cũng đau đầu lắm. Em cũng chỉ muốn giúp anh Cựu, chị Kỳ thôi.

Em hy vọng bọn nhân viên kia hiểu chuyện. Em cũng hy vọng bác nói đúng sự thật.

Hạng B2
26/7/15
117
215
43
35
Chắc bác đọc không kỹ hay có vấn đề về đọc hiểu, e thoả thuận là bên PM sẽ làm trọn gói cho e, và khi họ làm không được thì e huỷ

Và họ đặt cọc cho e bằng mồm bác nhé (e có nói ở trên) chứ lụm 20tr hồi nào mà bác nói là nhận tiền xong rồi không bán nữa

Hơn nữa trong thiong báo đóng tiền gởi cho e không thể hiện phần đặt cọc bác nhé
Bác trả lời câu hỏi đầu giúp em

-Bác đặt cọc xe mới = tiền của ai? Tiền đó do đâu mà có?

Hạng C
17/6/16
788
542
93
trunghainastone.com
Em ghét nhất thể loại cọc cạch, có thì mua, không thì thôi. Thời buổi cạnh tranh, ế ẩm đầy đó bày đặt phải cọc cạch.
Bác chủ bảo nó kiện đi!

• Like
Reactions: Nghiatvt
Hạng B1
12/3/11
63
12.323
83
Bác trả lời câu hỏi đầu giúp em

-Bác đặt cọc xe mới = tiền của ai? Tiền đó do đâu mà có?

Đặt cọc mua xe mới bằng tiền họ cọc xe cũ cho e. Nhưng họ đặt cọc mua xe cũ bằng mồm và kêu e ký phiếu thu cọc xe mới nhưng phiếu thu thiếu chữ ký kế toán, và trên phiếu thu lai có 1 dong chữ " phiếu thu chỉ có giá trị khi có chữ ký của kế toán" (e sẽ up hinh phiếu thu này cho bác xem sau)

Cảm giác như bị lừa khi mua xe tại ford Phú Mỹ

E hỏi ngay sau khi thấy dòng chữ này thì được trả lời khi về họ chuyển tiền đặt cọc cho e và sẽ nói kế toán ký nhận phiếu thu rồi chuyển lại phiếu thu hợp lệ cho e; Và e nói bạn sale ký xác nhận cho e vào mặt sau phiếu thu

Việc diễn ra sau đó thì giông ở trên

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
e trình bày y như bác nói thế nhưng sếp bên xe cũ nói là cứ thu cho đủ phần của e trước rồi chờ sau khi bên ngân hàng chuyển tiền rồi mới đối chiếu công nợ, sau khi đối chiếu công nợ lại thì e còn dư 20tr, điều đó chứng tỏ là họ có coc cho e (e nghe hài vãi chưởng), mà giờ e không bán xe nữa thì phải đền cọc

Nghe tới đây e thấy giống mình đang nói chuyện với bọn tấu hài vậy, tự biên tự diễn đòi ăn vạ
Nói thế sao được? Bút sa gà chết! Giấy tờ rành rành ghi rõ là không cọc mà nói cọc là sao? Luật dựa trên giấy trắng mực đen chứ ai nghe kiểu lời nói gió bay? Em ủng hộ bác cứ đưa ra chính quyền nếu chúng không giao xe đúng hạn.

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Thời buổi giờ mình đi mua hàng mà cứ 99% phải phòng vệ tránh bị lừa các bác nhỉ, đắng lòng thật.

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
7/8/15
118
77
28
57
Hai giao dịch về mặt pháp lý chẳng liên quan gì với nhau cả. Nhiều bác cứ hỏi tiền cọc xe mới do đâu mà có, hỏi hay nhỉ? Tiền tôi vừa đi cướp về đấy!