Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Cảm gíac sau 4 tháng làm chồng em Innova

Inno ra đời làm 1 cú lật đổ Grandis rất ngoạn mục , mặc dù Grandis hoành tráng và sang trọng hơn nhiều , cũng có thể do Inno rẽ hơn Gran . Chất lượng của Toy thì các bác không phải lăn tăn . Bác nào cứ hay chê chất lượng Toy là do chưa xài hàng To thôi , vì To bán mắc nhiều người chọn thương hiệu khác . Các bác có tin không , Inno đang cháy hàng đó , không còn xe để bán .

Hạng B2
22/2/06
176
0
0
Nghe an-Thai binh-Ha noi

Dưng mà em thấy OS mình ít người mua Inn nhẩy, em thấy chỉ có 2-3 bác thui, còn các bác khác thì ...he he...như em:D:D:D

Hạng B2
17/2/06
313
11
18

Dưng mà em thấy OS mình ít người mua Inn nhẩy, em thấy chỉ có 2-3 bác thui, còn các bác khác thì ...he he...như em

Em nghĩ : Nhiều lắm , bác ạ . Nhưng vì đa số là người mới mua , đi mới vài ngàn , nên chưa dám có ý kiến .

tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com

Trích đoạn: toshiba

xe của em cũng chẳng nhở nhiều người, nhưng vì tầm tiền đó không biết mua xe nào nên mua innova, mua viút thì hơi nhỏ còn mua altis thì lại đắt quá, em thì vẫn thích xe sedan hơn, em toàn đi một mình thôi thấy nó tốn xăng quá, đổ 500k tiền xăng đi được có 350km nó đã báo số km còn lại là 1km,
Inno báo số km còn lại ở đâu đó bác, chỉ em biết với!

Hạng B2
19/7/06
115
0
0

ở chỗ nó hiện chữ RANGE đó, bác cứ ấn nút info cho đến lúc nó hiện ra chữ đó

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

ở chỗ nó hiện chữ RANGE đó, bác cứ ấn nút info cho đến lúc nó hiện ra chữ đó

Cái này em nghĩ nó sẽ báo không chính xác đâu... làm sao nó biết được quãng đường sắp tới là ít người, hay đông người, đường có thể chạy tốc độ bao nhiêu...:D

Hạng B2
19/7/06
115
0
0

có thể bác songlam nói đúng nhưng con innova chắc không thấy chạy trong phố dưới 13l/100km, tiện đây em xin hỏi có bác nào biết DOHC(cam kép) thì hơn gì SOHC(cam đơn), đọc catalog em Civic 1.8 cả AT và Mt vẫn là SOHC chỉ có 2.0 mới DOHC thôi, ngày trước thấy em CROWN super saloon 3.0 quảng cáo thêm là Twincam

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

DOHC hay twin cam đều như nhau cả thưa cac Bro... DOHC là Dual Overhead Camshaft tức là cam kép hay là twin cam như nhau hết. có nghĩa là máy dùng hai trục cam để điều khiển supap(valve), mỗi trục cam sẽ đảm nhiệm điều khiển một bên supap (nạp hoăc xả). Kiểu này thường áp dụng cho động cơ nhièu supap (hai nạp hai xả) vì thế cac Bro sẽ thấy trên máy thường ghi DOHC 16valves cho xe 4 máy hoặc 24valves cho xe 6 máy....

Dây cam là vấn đề khác, đa phần động cơ bi giò dung dây curoa cam dạng xich nhựa để tải...thay thế sau mỗi 100kkm . nhiều xe máy to chất luợng cao như BMW thì dung xich cam để tải do vậy được ngâm cả trong may nên lâu thay hơn.

Kính...

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Xin các bác cho em lời khuyên có nên bán Innova 27.4k và chờ Civic ra không,Inn của em mới mua được 2tháng và đi 1950km

Nếu như không vì phải chở nhiều hơn 5 người thì em khuyên bác là NÊN. Nó sẽ như đang lái xe tải giờ chuyển sang xe con í :D

Hạng D
9/4/06
1.674
2
0
Giang Hồ Đất Cảng

em thấy bác Pụ Má có ý chán con vợ này lắm rồi thì phải....cưới em khác đi....nàng CIvic đang chờ bác đó...:D:D:D