Tập Lái
12/10/14
13
2
1
Tình hình là em mới đi đăng ký 4B đầu tuần này. Cuối tuần em cầm giấy hẹn trả đăng ký chạy lòng vòng trong TPHCM có vấn đề gì không các bác? Đã đăng kiểm rồi nhưng chưa có cà vẹt nên cũng chưa lấy được sổ đăng kiểm ạ.

Hạng C
24/6/07
877
5.706
93
40
Tình hình là em mới đi đăng ký 4B đầu tuần này. Cuối tuần em cầm giấy hẹn trả đăng ký chạy lòng vòng trong TPHCM có vấn đề gì không các bác? Đã đăng kiểm rồi nhưng chưa có cà vẹt nên cũng chưa lấy được sổ đăng kiểm ạ.

Ko bác nhé.

Còn thực tế thì còn tuỳ.

Nếu xe bác đã có tem Đăng Kiểm thì chạy vi vu, miễn đừng để mấy thằng xxx nó gọi vào.

Hạng C
13/10/12
747
648
93
Không được.Nếu bị xxx gọi là tốn bánh mì...

Hạng D
11/12/10
3.013
7.676
113
Em vừa mới lấy được cà vẹt bằng đường bưu điện
Theo giấy hẹn 3 ngày làm việc, sau 10 ngày, em lên 282 nhưng vẫn chưa có, lại hẹn tiếp, em lấy giấy hẹn mới và chọn dịch vụ phát tận nơi.
Trong khi chờ cà vẹt bản chính, thì có:
1 Giấy hẹn bản chính của Cơ quan Công An
2 Giấy hẹn bản chính của Đăng kiểm
3 Giấy photo xe đã đăng kiểm
4 Tem kiểm định
5 Tem đóng phí đường bộ (và dĩ nhiên có biên lai bản chính)

Em cứ chạy vô sờ tư, em nghĩ đơn giản như sau:
1. Cơ quan Công An không phải là không chứng nhận xe được đăng ký (bằng chứng là họ đã cấp biển số và giấy hẹn) mà là do thủ tục hành chính nên chưa cấp được, tạm thời hẹn chủ xe trong việc chứng nhận tài sản của họ
2. Cơ quan đăng kiểm cũng đã kiểm định phương tiện (có photo đăng kiểm và đưa tem bản chính)
=> Như vậy họ đã công nhận xe mình đăng ký hợp pháp, được pháp luật bảo vệ; và xe đã được kiểm định an toàn để lưu thông
=> Vậy còn chờ gì nữa mà không đi???

Bác nào hiểu luật: bác bỏ hoặc đồng ý việc lưu thông trên có hợp pháp không, xin dẫn link, em và bác chủ cảm ơn!

Hạng D
19/2/10
1.997
5.125
113
Chạy vô tư,đi tỉnh không vấn đề gì,tuy nhiên giấy hẹn ít khi đúng ngày hẹn.

N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
không có sổ đăng kiểm sao chạy bác

Hạng D
11/12/10
3.013
7.676
113
không có sổ đăng kiểm sao chạy bác
Họ đưa mình giấy hẹn bản chính, tem bản chính, photo bản đăng kiểm kèm theo
Em nghĩ sẽ giống trường hợp các bác vay ngân hàng, chỉ cầm photo cà vẹt vẫn lưu thông bình thường