Hạng B2
2/12/12
128
36
28
Giấy hẹn ghi 2 ngày làm việc, nhưng mình k tin tưởng lắm, nên hỏi ae đã từng đi lấy cavet sau khi sang tên, mua bán ... phải đợi bao nhiêu ngày? Hoặc có cách nào kiểm tra xem giấy tờ đã xong chưa?
Cám ơn.

Sau khi tổng hợp Mod edit lại nội dung trả lời cho câu hỏi cầm giấy hẹn, nên đợi bao nhiêu ngày thì lên 282 lấy cavet?

Thời gian cầm giấy hẹn lên lấy cà vẹt

Theo như ý kiến chia sẻ của các bác trên diễn đàn Os, thời gian thực tế để cầm giấy hẹn lên 282 Nơ Trang Long lấy cà vẹt là hơn một tuần, có bác chia sẻ là tầm khoảng 10 ngày. Tuy nhiên, các bác yên tâm vì trong khoảng thời gian này khi tham gia lưu thông các bác không cần lo lắng, bởi giấy hẹn lấy cà vẹt lúc này có giá trị như cà vẹt, vì thế khi các bác lưu thông trên đường mà bị cảnh sát giao thông hỏi đến thì chỉ cần đưa giấy hẹn ra là được.

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/6/09
987
346
63
Em đợi 1 tuần lên chưa có,qua tuần thứ hai mới có ĐK.

Hạng C
12/12/12
767
1
18
AnhDung VCB nói:
10 ngày , lên mà kêu qua số 4 bổ túc hồ sơ hay ngân hàng thì 10 ngày nua .

Bác cho em hỏi là cần bổ túc hồn sơ gì nữa ạ.vì em cũng mới lấy giấy hẹn ngày hôm qua.tks

Hạng B2
2/12/12
128
36
28
12.12.12 nói:
AnhDung VCB nói:

Bác cho em hỏi là cần bổ túc hồn sơ gì nữa ạ.vì em cũng mới lấy giấy hẹn ngày hôm qua.tks
Ý bác AnhDung nói là nếu hồ sơ của bác cần bổ túc thì mới bổ túc. Bác cũng chờ kết quả giống mình thôi, hehe.

Tập Lái
30/3/13
18
1
0
Bữa thứ 6 tuần rôi em đi tái khám, lúc về khoảng 21h trên đường Tú Xương, gặp 2 xxxx (em gọi là xxxx nhé) chạy em kêu em. Xưa giờ em gặp CSGT luôn luôn nói chuyện đàng hoàng và kêu đưa giấy là đưa:
em:xe em đang đổi carvet, và em có đem theo bản sao y của phường.
Anh xxxx: xe đang làm giấy tờ thì không được lưu hành
Em: dạ nhưng em hỏi mấy anh bên 282 thì vẫn lưu hành bình thường và em mới hỏi hồi sáng.
xxxx: bây giờ anh tính sao ?
Em: em thấy đâu có gì đâu, 282 nói là đâu có bắt. Với lại em mới mổ tim, mấy anh hỏi nữa là tôi chết dọc đường đó, em coi mấy anh coi cái ngực em luôn
xxxx: thôi ông đi đi, cảnh cáo lần sau nhé.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
2/12/12
128
36
28
Unhayvantim nói:
Bữa thứ 6 tuần rôi em đi tái khám, lúc về khoảng 21h trên đường Tú Xương, gặp 2 xxxx (em gọi là xxxx nhé) chạy em kêu em. Xưa giờ em gặp CSGT luôn luôn nói chuyện đàng hoàng và kêu đưa giấy là đưa:
Anh xxxx: <span style=""color: #ff0000;"">xe đang làm giấy tờ thì không được lưu hành </span>
Em: dạ nhưng em hỏi mấy anh bên 282 thì vẫn lưu hành bình thường và em mới hỏi hồi sáng.
xxxx: <span style=""color: #0000ff;"">bây giờ anh tính sao ? </span>
Em: em thấy đâu có gì đâu, 282 nói là đâu có bắt. Với lại em mới mổ tim, mấy anh hỏi nữa là tôi chết dọc đường đó, em coi mấy anh coi cái ngực em luôn
Phần đỏ đỏ, có trong luật GTDB không các bác?
Nếu không có thì bố XXX cũng k dám lập biên bản nếu mình yêu cầu ghi rõ lỗi vi phạm (điều, khoản)?
Như vậy xxx chỉ chém gió phần đỏ, để vào phần xanh ăn bẩn.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.562
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Unhayvantim nói:
em nghe cũng thấy ớn, nhịn cho chắc :D:D:D

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
Unhayvantim nói:
<span style=""color: #993300;"">Em: em thấy đâu có gì đâu, 282 nói là đâu có bắt. Với lại em mới mổ tim, mấy anh hỏi nữa là tôi chết dọc đường đó, em coi mấy anh coi cái ngực em luôn </span>
em là em thích bác :D

Hạng B2
2/11/12
368
0
0
12.12.12 nói:
AnhDung VCB nói:

đó là trường hợp mua xe mới mà trả qua Ngân Hàng thì mới cần bổ túc bác ơi, còn bác xe sang tên cứ đợi sau 10 ngày lên là có ngay