Tập Lái
31/3/18
49
32
18
Mới lấy EV 4x2 đầu tuần, chạy được hơn 50km từ đại lý về nhà, có một số điểm chưa hài lòng :
1. Có độ trễ chân ga khoản 3 giây.
2. Tốc độ dưới 30km xe đi không mượt, khi cần tăng tốc đột ngột máy có tiềng ré nghe khó chịu.
3. Cửa đóng không êm, nghe cái phạch chứ không bụp bụp như Fotun.
4. Chức năng đá cốp hơi lởm, không nhạy, đá 3-4 cái mới được.
5. Đứng bên ngoài xe, mặc dù đã êm hơn so với EV 2.2 củ nhưng máy vẫn không êm bằng Bi turbo.
Còn lại khá ngon, cách âm trong xe tốt, trên 40km tăng tốc khá mượt, tay lái nhẹ nhàng.
Lăn bánh luôn tỏi mấy bạn?

Tập Lái
1/5/13
28
35
13
Lăn bánh luôn tỏi mấy bạn?
Hơn 1.3 tỏi 1 chút, gắn phụ kiện các thứ là 1.350T. Mình may mắn gặp em sale dễ thương, không phải mua thêm lạc mà còn được em ấy tặng 1 rổ lạc chà bá và mấy thùng ken rữa xe. Hehe.

• Like
Reactions: Quocdp
Tập Lái
31/3/18
49
32
18
Hơn 1.3 tỏi 1 chút, gắn phụ kiện các thứ là 1.350T. Mình may mắn gặp em sale dễ thương, không phải mua thêm lạc mà còn được em ấy tặng 1 rổ lạc chà bá và mấy thùng ken rữa xe. Hehe.
Chúc mừng bạn, mình kg may như bạn, gặp bạn sale này kg dễ thương lắm. Nên kg có tặng gì cả. Hứa 15/10 này giao xe mà mình cũng kg chắc cho lắm.

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng B1
26/9/18
83
148
33
37
Muốn lấy xe ko kèm lạc thì qua ford kinh dương vương. Cũng có 1 bác xác nhận giống em đó. Các cảm biến của ford em cảm thấy ko tin tưởng và bền vì thử Ev và Explorer
Máy bi turbo kêu ré còn ác khi thốc ga vì có 2 cái turbo lớn nhỏ. Máy mạnh mà kêu ghê quá nên muốn êm ái thì cứ đi từ từ
Khi đi test kêu vợ con đi chung test coi có say xe hay ko nữa

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/3/14
114
64
18
Mới lấy EV 4x2 đầu tuần, chạy được hơn 50km từ đại lý về nhà, có một số điểm chưa hài lòng :
2. Tốc độ dưới 30km xe đi không mượt, khi cần tăng tốc đột ngột máy có tiềng ré nghe khó chịu.
5. Đứng bên ngoài xe, mặc dù đã êm hơn so với EV 2.2 củ nhưng máy vẫn không êm bằng Bi turbo.
Còn lại khá ngon, cách âm trong xe tốt, trên 40km tăng tốc khá mượt, tay lái nhẹ nhàng.
1, 2: chắc máy dầu nó vậy, vì mình thử bản Ev 4x2 cũng hơi đuối, một fần có thể từ máy xăng chạy thử lần đầu máy dầu nó vây.
3: k wan tâm vụ này lắm.
4: bạn đá fía rìa ngoài cốp đó, đừng đá chân đưa xâu vào fía trong cốp, bữa 1 sale đá xâu vào trong cốp nhiều lần mà nó hiếm khi mở, 1 sale khác chỉ cách đá fía rìa ngoài cốp thì cốp mở ok.
5: chưa được thử nên k biết.

Hạng B2
28/3/14
114
64
18
Đúng rồi bạn mình chưa chạy thử xe này, nhà mình hiện đang đi everest 2012 thấy rất ổn nên mình cũng tin tương ở ford lần này mình kg thử xe mà đặt cọc luôn, chỉ tìm hiểu xe qua các bài đánh giá của cac chuyên gia và các bạn đã đi rồi. Mình nghĩ nếu đi everest 2012 như mình mà có lên thử em này thì chắc kg phát hiện điểm gì để mà chê đâu nên cũng kg cần thử. Chỉ là cảm giác lo xa của người chuẩn bị cưới vợ mới, thấy ai chê vợ mới mình là hơi lo thôi, chứ đã dạm hỏi rồi thì phải cưới chứ bỏ sao được( bỏ vợ lớn nó đánh chết, kakaka).
Vậy thì yên tâm rồi, từ Ev 2012 mà lên tới 2018 thì chỉ có hơn thôi chứ k có thua, hơn đủ thứ, hơn $ 1 khúc chà bá nữa. :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: New Everest
Hạng B1
29/8/18
57
51
18

Chúc mừng bác !
1. Cái trể này đôi khi đi phố lại hay nhe bác. Thời buổi giờ "chẩu tre" nhiều vô số, toàn "chặt đầu" ôtô.
2. Vợ hai của bác to xác, nặng nề...dưới 30km mà biểu em nó mượt như sedan thì làm khó em nó quá. Xe nào tăng tốc đột ngột mà không ré đâu bác, chỉ có xe hư =))
3. Cửa em nó dầy lắm, mà thấy cái ron cửa thì mỏng, vậy chắc nên nghe phạch phạch...cái này hình như là thay cái ron thì nó nghe bụp bụp hà. Tuỳ hỷ...hihihi
4. Chắc bác chưa quen vợ mới. Từ từ quen.
5. Cái này thì không rõ

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Đến hết hôm nay con 1 cầu vẫn chưa đóng thuế đc.

Tập Lái
31/3/18
49
32
18
Đến hết hôm nay con 1 cầu vẫn chưa đóng thuế đc.
Thứ 4 vừa rồi bên sale ford cũng báo với mình là everest 4x2 tita chưa đóng thuế được, hẹn sang tuần sẽ đóng được, không biết thế nào. Nhưng kg hiểu sao vẫn thấy có cụ chạy 4x2 ngoài đường rồi???? hóng.....

Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Thứ 4 vừa rồi bên sale ford cũng báo với mình là everest 4x2 tita chưa đóng thuế được, hẹn sang tuần sẽ đóng được, không biết thế nào. Nhưng kg hiểu sao vẫn thấy có cụ chạy 4x2 ngoài đường rồi???? hóng.....
Có 1 số cụ chấp nhận đóng thuế theo 4x4 để ra xe sớm