Bze confirmed
Tập Lái
22/7/17
25
21
3
Cảm nhận của các bác dùng Santa Fe bản thường
Em xin chào các bác!

Em đang tính mua Santa Fe xăng mà lăn tăn bản thường và bản full, em thấy trong diễn đàn này có thảo luận về vấn đề này nhưng thực sự tư vấn thì ít mà cãi nhau thì nhiều. Tất nhiên bản full thì hơn bản thường nhiều options, nhưng em thấy 6 túi khí có vẻ hấp dẫn nhất, vì hơn nhau cả gần 150tr mà không biết có thiết thực không, vì em chủ yếu đi loanh quanh thành phố, năm đi du lịch xa vài lần.[pagebreak][/pagebreak]

Em xin tư vấn của các bác đang sử dụng Santa Fe , là sau một thời gian sử dụng các bác có cảm thấy lăn tăn vì đã mua bản một cầu không. Vì nghĩ đi, nghĩ lại, hơn tỉ bạc mà sao lại chỉ có 2 túi khí, tất nhiên không ai mong dùng tới nó.

Cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Bze confirmed
Tập Lái
22/7/17
25
21
3
Vâng cảm ơn bác, em vẫn đang ngóng xem cái giá cả thế nào, chắc đầu 2018 lấy bản full xăng. Chứ dạo này đổi xe thì lỗ quá là xót, thôi rồi.

Hạng D
16/11/15
1.199
1.109
113
34
Cái gì chứ bóng khí k độ được đâu bác
150tr quá rẻ so với tính mạng của người trong xe (khi bị đâm bên sườn) :)

• Like
Reactions: phucnguyen.os
Bze confirmed
Tập Lái
22/7/17
25
21
3
9 người mười ý bác ạ, cơ quan em bác tài xế chạy xe cũng gần về hưu rồi thì khuyên không nên mua xe hàn; Cũng phải công nhận là con Fortuner và hyundai i20 active cùng thời điểm mua được mấy năm rồi, mà sao nhìn con Fortuner vẫn cảm giác ngon-nhìn qua, mà con i20 em thấy nó không khác gì cái chuồng gà, nội thất đúng là cạn lời. Nhưng em lại thấy con Santa Fe nó đẹp, chưa biết tả thế nào, tham khảo nhiều nguồn thì khen nhiều nhiều hơn chê, thế nên đang gom lúa trải nghiệm xem sao.

• Like
Reactions: phucnguyen.os
Tập Lái
28/8/12
12
10
3
Em chia sẻ với bác, em đã mua con Santa Fe full xăng hồi tháng 5/2017.
Đánh giá của em thì về máy móc chắc ko khác so với bản thường (em chưa chạy bản thường nhưng em nghĩ như vại)
Còn chọn thường hay Full với chênh lệch 150tr như bác nói thì em khuyên nên mua FULL đi.
Vì lý do an toàn (nhìu túi khí hơn, cái này là wan trọng nhất) và lý do thời trang (rèm che cửa, cái này phụ thui). Vì em nghĩ ko ai mua xe này chỉ để chạy 1 mình hoặc 2 mình thôi, sẽ còn nhìu người ngồi trên xe nữa, mà nhìu người mà chỉ 2 túi khí thì bác hiểu an toàn như thế nào rồi. Em quan trọng an toàn, vì có ba mẹ, vợ con ngồi hết trên đó mà.
Một vấn đề nữa em chia sẻ cho bác suy tính trước, là xe ăn xăng. Em có xem bài test các kiểu trên mạng, rồi tư vấn bạn bè, tài xế quen biết, nhưng khi chạy rồi mới cảm nhận, đi đường trường thì đỡ, còn đi trong TP thì 13 ~ 15l/100km là "bình thường" (em chạy cũng kỹ lém, ko đạp ẩu đâu).
Nhưng nét đẹp nội ngoại thất, máy êm, an toàn, là lý do em chọn em nó, còn xăng thì đi là phải tốn xăng (nghĩ vại cho dễ sống).

Hiện tại dù đi mấy tháng thui, nhưng em vẫn rất ưng ý với lựa chọn của mình, đậu xe là có người ngó, có người hỏi xin xem xe rùi... (cứ như đưa hot girl đi vại đó). Chúc bác chọn dc xe ưng ý.

9 người mười ý bác ạ, cơ quan em bác tài xế chạy xe cũng gần về hưu rồi thì khuyên không nên mua xe hàn; Cũng phải công nhận là con Fortuner và hyundai i20 active cùng thời điểm mua được mấy năm rồi, mà sao nhìn con Fortuner vẫn cảm giác ngon-nhìn qua, mà con i20 em thấy nó không khác gì cái chuồng gà, nội thất đúng là cạn lời. Nhưng em lại thấy con Santa Fe nó đẹp, chưa biết tả thế nào, tham khảo nhiều nguồn thì khen nhiều nhiều hơn chê, thế nên đang gom lúa trải nghiệm xem sao.
cua ben do nguoi..noi that di ma ko ve sinh ..cham soc thi xe nao chang ta..

Hạng C
6/3/11
835
582
93
bác đối diện nhà em mua bản full máy dầu
chạy êm ru bà rù - e nghe qua cứ tưởng máy xăng ko đó

chốt lại - bác mua bản full đi
150tr bớt ăn bớt nhậu là đc mà