Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi
RE: Cảm nhận FIAT Siena ELX

Máy chỉ ồn khi bạn đậu xe mà máy lạnh còn hoạt động ( do máy lạnh và quạt gió gây ra), lúc đầu do chưa kinh nghiệm khi lái xe về nhà mình vẫn dể máy lạnh hoạt động, hàng xóm than xe ồn quá, sau khi tìm hiểu trước khi đến nhà khoảng vài trăm mét mình tắt máy lạnh, quạt gío để ở số 1, đậu rất êm, điều này cũng tốt cho gìan lạnh là quạt gió sẽ thổi khô hơi nước còn đọng trên giàn, đây là kinh nghiệm của các Bác tài chuyên nghiệp.

Kiểu này em cũng áp dụng sau khi biết nguyên nhân của tiếng ồn do quạt gió gây ra khi xe vẫn chạy máy lạnh.

Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo

Trích đoạn: Turbo

Máy chỉ ồn khi bạn đậu xe mà máy lạnh còn hoạt động ( do máy lạnh và quạt gió gây ra), lúc đầu do chưa kinh nghiệm khi lái xe về nhà mình vẫn dể máy lạnh hoạt động, hàng xóm than xe ồn quá, sau khi tìm hiểu trước khi đến nhà khoảng vài trăm mét mình tắt máy lạnh, quạt gío để ở số 1, đậu rất êm, điều này cũng tốt cho gìan lạnh là quạt gió sẽ thổi khô hơi nước còn đọng trên giàn, đây là kinh nghiệm của các Bác tài chuyên nghiệp.

Kiểu này em cũng áp dụng sau khi biết nguyên nhân của tiếng ồn do quạt gió gây ra khi xe vẫn chạy máy lạnh.
Chà chà, đơn giản vậy mà giờ em mới được giải ngố.

Hạng C
20/2/06
683
3
18
51
HCM - HN

các bác móc cái thớt này từ năm nào truớc công nguyên vậy ạ, buồn cười nhờ

Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo

Trích đoạn: FiatsienaHL

Trích đoạn: Turbo

Chà chà, đơn giản vậy mà giờ em mới được giải ngố.
Em đã giải ngố như các bác đã làm rùi, có ăn thua gì đâu. Khi tắt máy mồm vẫn kêu to như lợn chọc tiết. Ngại nhất là đêm khuyê.

Hạng C
5/6/07
765
2
0
40
ACCO
acco.vn

Em đã giải ngố như các bác đã làm rùi, có ăn thua gì đâu. Khi tắt máy mồm vẫn kêu to như lợn chọc tiết. Ngại nhất là đêm khuyê.
Bác tắt đúng chưa,gần về đến nhà bác với tay tắt cái nút "turbo" sau đó cứ để quạt gió thổi làm mát tiếp cũng là cách để tận dụng hết lượng nhiệt lạnh của giàn lạnh (tiết kiệm vài giọt xăng) và tác dụng nữa là để quạt thổi hết nước ngưng tại giàn lạnh (bác dùng kiểu này ít phải sửa hơn đấy) sau đó sát đến cửa nhà tắt nốt quạt gió và các thiết bị điện tiêu thụ trên xe rồi tắt máy thế là im re luôn (quạt làm mát kêu gào tý ty không vấn đề gì cả)

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Bác Xe Vua nói rứt đúng ý iem. Đây cũng là 1 trong nhiều cách để góp phần tiết kiện nhiên liệu, iem vưỡn thường xuyên dùng.
Bác có cái Avatar xinh quá đi
Iem nhìn thấy êu, nước bọt nó cứ chảy ra (vì nghĩ đến món lợn sữa quay ở Quán 53 LĐH)
Kekekeke...

Hạng C
4/3/07
538
11
18
45
"Xì Gềnh"

Trích đoạn: kia.vuong

Bác tắt đúng chưa,gần về đến nhà bác với tay tắt cái nút "turbo" sau đó cứ để quạt gió thổi làm mát tiếp cũng là cách để tận dụng hết lượng nhiệt lạnh của giàn lạnh (tiết kiệm vài giọt xăng) và tác dụng nữa là để quạt thổi hết nước ngưng tại giàn lạnh (bác dùng kiểu này ít phải sửa hơn đấy) sau đó sát đến cửa nhà tắt nốt quạt gió và các thiết bị điện tiêu thụ trên xe rồi tắt máy thế là im re luôn (quạt làm mát kêu gào tý ty không vấn đề gì cả)

Lại được giải ngố nữa rồi
Cám ơn bác Vương nhé
Hôm qua off với bác Fiat Lux trong này, bác ấy có nhắc đến mấy anh em mình ngoài kia (trong đó có bác đấy)

Hạng C
5/6/07
765
2
0
40
ACCO
acco.vn

Trích đoạn: phuongcuunet

Bác có cái Avatar xinh quá đi
Iem nhìn thấy êu, nước bọt nó cứ chảy ra (vì nghĩ đến món lợn sữa quay ở Quán 53 LĐH)
Kekekeke...
Ối bác ơi tuổi của cháu đấy mà bác nghĩ đến món lợn sữa quay thì chết cháu rồi bảo sao dạo này cháu cứ đi họp là mắt nó lại giật giật nên ở nhà hóa ra là bác cứu nét đòi quay cháu

Cháu phải đổi avata đây nè bác nhìn yêu yêu thôi đừng thèm thịt quay nữa nhé
Bác hanx ơi bác Fiat Lux có nói xấu em không vậy

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/3/07
538
11
18
45
"Xì Gềnh"

Trích đoạn: kia.vuong
Bác hanx ơi bác Fiat Lux có nói xấu em không vậy

Nói dzữ lắm ... bác liệu liệu mà sống ... kẻo không còn đường về Xứ Thanh nữa đâu :D:D:D