TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
thứ nhất bác đi nhiều tầm đó thì chọn máy dầu cho kinh tế, và 1 cái tiện lợi là lâu ghé trạm đổ dầu hơn. xưa e đi xe xăng 1 tuần ghé 2 lần, giờ 1 tuần ghé 1 lần.
Thứ hai bác cân nhắc giữa sedona và fortuner: bác so sánh tỷ lệ đi công việc và đi gia đình xem cái nào nhiều hơn. thì chọn em đó.
Còn về thẩm mỹ bên ngoài fortuner mới đẹp trai hơn nhưng hai con máy dầu xét về nội thất và options thì con sedona dầu lại hơn và giá cũng hơn luôn.
Quan trọng là bác thích con nào thì mua em đó. Em thích máy xăng mà mua máy dầu kiểu như tình yêu giữa lí trí và cảm xúc nên khi thấy con sedona xăng chạy qua tới giờ vẫn tiếc nuối nhưng khi ghé trạm đổ dầu thì lại hài lòng :))))))))
Chúc bác mau có xe !
Dối lòng, bị con xăng rủ cứ núp

Hạng C
30/5/13
696
9.052
93
led phải bên 4000k bên 4300k mới độc :))
Đường sương mù dày đặc thì chơi cỡ 2500k mới chịu thấu. Hôm tết đi buôn ma thuột mù kinh khủng nhìn đường vô cùng khó mới ước có cái đèn 2500k mạnh

• Like
Reactions: maitoan
Hạng B2
7/12/10
262
268
83
em cũng đang nghiên cứu muốn mua xe sedona bản 3.3 GATH màu xanh dương trong khoảng tháng 3/2017 nhưng
Cảm nhận Kia Sedona sau 10.000 km
không biết có tốt không ? em đang chạy Chevy Orlando thì rất hoàn hảo như hơi chật nên muốn đổi xe to. Còn nếu nói chạy đầm và tốt thì không biết sedona có hơn được không :) orlando xe 1,8 tấn, máy 1.8 LTZ nhưng vẫn 160km/h và chạy 120km/h không cầm vô lăng cũng không rung lắc :)

Anh em sale nào ở khu vực Phú nhuận thì hổ trợ em chạy thử và xem xe nhé. Lh 0906647573

• Like
Reactions: maitoan
Hạng B1
10/10/11
67
175
33
em cũng đang nghiên cứu muốn mua xe sedona bản 3.3 GATH màu xanh dương trong khoảng tháng 3/2017 nhưngView attachment 609245 không biết có tốt không ? em đang chạy Chevy Orlando thì rất hoàn hảo như hơi chật nên muốn đổi xe to. Còn nếu nói chạy đầm và tốt thì không biết sedona có hơn được không :) orlando xe 1,8 tấn, máy 1.8 LTZ nhưng vẫn 160km/h và chạy 120km/h không cầm vô lăng cũng không rung lắc :)

Anh em sale nào ở khu vực Phú nhuận thì hổ trợ em chạy thử và xem xe nhé. Lh 0906647573
Mới có 1.8 tấn mà cũng khoe :) con Sedona 2.1 tấn không tải đấy, dài 5.1m rộng 2m cao 1.8m, trục cơ sở 3.1m :). Sedona em chở 5 người chạy lên 160km/h cũng không cần cầm vô lăng luôn. 120km/h thì matiz cũng không rung nhé, quan trọng đường phải đẹp.

• Like
Reactions: giaminh
Hạng B2
5/5/09
167
124
43
Có bác nào dán cách âm cho em nó chưa ạ. Cho em xin cảm nhận hiệu quả của việc cách âm. Xe em lên cao tốc hay đường nhám nó ồn quá, tính làm cách âm mà ko biết có hiệu quả không. Thanks các bác

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Có bác nào dán cách âm cho em nó chưa ạ. Cho em xin cảm nhận hiệu quả của việc cách âm. Xe em lên cao tốc hay đường nhám nó ồn quá, tính làm cách âm mà ko biết có hiệu quả không. Thanks các bác
Xe cỏ cách âm vậy tốt rồi mà bác. em cũng hóng ai làm cách âm rồi cho em tí thông tin

TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
Xe cỏ cách âm vậy tốt rồi mà bác. em cũng hóng ai làm cách âm rồi cho em tí thông tin
Chấm BMW nên chê xe cỏ là đúng rồi. Cách âm bằng cách tăng các loại âm như: âm nhạc, âm... trong xe lên là đơn giản nhất

Hạng B2
27/5/11
137
2.161
93
em cũng đang nghiên cứu muốn mua xe sedona bản 3.3 GATH màu xanh dương trong khoảng tháng 3/2017 nhưngView attachment 609245 không biết có tốt không ? em đang chạy Chevy Orlando thì rất hoàn hảo như hơi chật nên muốn đổi xe to. Còn nếu nói chạy đầm và tốt thì không biết sedona có hơn được không :) orlando xe 1,8 tấn, máy 1.8 LTZ nhưng vẫn 160km/h và chạy 120km/h không cầm vô lăng cũng không rung lắc :)

Anh mang em này đi vật nhau với Carens ạ, nếu thắng thì về so với Se chưa muộn.

• Like
Reactions: tenxo and giaminh
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
em đang lăn tăn sedona máy dầu hay xăng với con fortuner mới. giá gần ngang nhau nhưng sedona đi gia đình thì có vẻ ok hơn nhưng đi công việc thì lại không bằng fortuner.
em đi cũng khá nhiều, bình quân 1 năm đi khoảng 22-24k km nên chênh lệch giữa xăng với dầu cũng khá đáng kể.
bác @maitoan cho lời khuyên thực tế đi bác
Em thấy có gì đâu mà khó nhỉ? 2 xe cùng phân khúc và giá tiền xêm xêm nhau mới đau đầu, còn như trường hợp của bác thì dễ ợt thôi mà :)
- Bác có thường xuyên full tải 7 người lớn k? Nếu có thì phải lấy Sedona, còn k thì là Fortuner
- Bác có thích xe có nhiều option mặc dù thỉnh thoảng mới xài k? Nếu có thì lấy Sedona, còn k thì Fortu
- Bác đi thường xuyên nhưng đoạn đường đi bác nhắm là xấu hay đẹp? Đôi lúc bắt buộc cần xe off-road nhẹ k? Nếu có thì Fortu, k có thì Sedona
- Bác có máu tốc độ thường xuyên bơm trên 140 km/h, muốn lái thật sướng? Nếu có lấy Sedona, k có thì lấy Fortu (lí do đơn giản SUV trọng tâm cao nên ở tốc độ cao k thể đầm như Minivan)
- Bác mua xe binh quân 1 năm hơn 2 vạn là vượt mức trung bình của 1 xe gia đình (thường chỉ tầm 1 vạn hoặc hơn tí 1 năm) thì xe bác gần như đi gấp đôi nên e khuyên tốt nhất là máy dầu, còn nếu ít khi đi phố thì cứ chọn xăng (Sedona nội thành tb là 20 lít hơn, Fortu động cơ hộp số cũ 4 cấp là 16-17 lít và Fortu hộp số mới 6 cấp chưa kiểm chứng chưa biết). Vì máy xăng 2 con này nếu ra đường trường cũng chưa đến mức "hoảng". Lưu ý: nếu chọn máy dầu thì gần như đã nghiêng về Sedona nhiều hơn do bản dầu Fortu rẻ hơn và option của cả 2 cách xa nhau lắm :)
- Phần quan trọng nhất đây này :D THƯƠNG HIỆU nếu quan trọng thì cứ TOY, mua xài gia đình bán lỗ nhiêu kệ mọe nó thì KIA, cứ sướng trước là được :p
Đặc biệt trước khi đi mua mà nghe ai nói "Fortuner dễ lật", "xe Hàn 1 năm tả" thì làm ơn niệm chú tụi nó "mua chở gia đình chạy dưới 80 km/h từ tốn nhẹ nhàng, an toàn tính mạng/hạnh phúc gia đình thì làm đíu gì nó lật", "xe chạy tả thì 3 năm bán đổi xe mới, chạy sướng đít trước cái đã kệ cm tao đi tiền của tao hay của mày" :D Nhớ thuộc thần chú khi mua xe nhé, chúc bác sớm có xe :D