Tập Lái
22/8/11
22
10
3
Hồ chí minh
Bác cho hỏi cái record ghi lại đổ xăng làm tay hay có phần mền vậy bác. E đang chạy con xe veracus 2008 cũng định đổi con sedona dầu hoặc xtrail . Xtral trẻ trung và ghế sau hàng 3 nhỏ quá. Sedona thì thoải mái. Nên ko biết theo trẻ trung hay thoải mái

• Like
Reactions: maitoan
Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Bác cho hỏi cái record ghi lại đổ xăng làm tay hay có phần mền vậy bác. E đang chạy con xe veracus 2008 cũng định đổi con sedona dầu hoặc xtrail . Xtral trẻ trung và ghế sau hàng 3 nhỏ quá. Sedona thì thoải mái. Nên ko biết theo trẻ trung hay thoải mái
bác search Fuelio là ra. Xtrail thì ngon rồi, trước em có xem nhưng hàng ghế cuối nhỏ vì 5+2. Bác đi ít thì chọn máy xăng cho sướng.

Hạng B2
27/5/11
137
2.136
93
em vẫn thích xe xăng ạ! đi ít thì chơi máy xăng cho ngon.
Vâng, có dk thì cứ xăng thôi.
Dầu chạy nhanh thì tiếng hát át tiếng bom chứ xăng thì đi chậm, đi nhanh đều ngon.

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Vâng, có dk thì cứ xăng thôi.
Dầu chạy nhanh thì tiếng hát át tiếng bom chứ xăng thì đi chậm, đi nhanh đều ngon.
nhanh thi êm hơn, chậm thì lúc tăng tốc đề ý kỹ thì nghe cảm nhận dc. ko đến nổi như ng ta đồn đại

Hạng C
30/5/13
696
9.026
93
nhanh thi êm hơn, chậm thì lúc tăng tốc đề ý kỹ thì nghe cảm nhận dc. ko đến nổi như ng ta đồn đại
em đang lăn tăn sedona máy dầu hay xăng với con fortuner mới. giá gần ngang nhau nhưng sedona đi gia đình thì có vẻ ok hơn nhưng đi công việc thì lại không bằng fortuner.
em đi cũng khá nhiều, bình quân 1 năm đi khoảng 22-24k km nên chênh lệch giữa xăng với dầu cũng khá đáng kể.
bác @maitoan cho lời khuyên thực tế đi bác

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
em đang lăn tăn sedona máy dầu hay xăng với con fortuner mới. giá gần ngang nhau nhưng sedona đi gia đình thì có vẻ ok hơn nhưng đi công việc thì lại không bằng fortuner.
em đi cũng khá nhiều, bình quân 1 năm đi khoảng 22-24k km nên chênh lệch giữa xăng với dầu cũng khá đáng kể.
bác @maitoan cho lời khuyên thực tế đi bác
thứ nhất bác đi nhiều tầm đó thì chọn máy dầu cho kinh tế, và 1 cái tiện lợi là lâu ghé trạm đổ dầu hơn. xưa e đi xe xăng 1 tuần ghé 2 lần, giờ 1 tuần ghé 1 lần.
Thứ hai bác cân nhắc giữa sedona và fortuner: bác so sánh tỷ lệ đi công việc và đi gia đình xem cái nào nhiều hơn. thì chọn em đó.
Còn về thẩm mỹ bên ngoài fortuner mới đẹp trai hơn nhưng hai con máy dầu xét về nội thất và options thì con sedona dầu lại hơn và giá cũng hơn luôn.
Quan trọng là bác thích con nào thì mua em đó. Em thích máy xăng mà mua máy dầu kiểu như tình yêu giữa lí trí và cảm xúc nên khi thấy con sedona xăng chạy qua tới giờ vẫn tiếc nuối nhưng khi ghé trạm đổ dầu thì lại hài lòng :))))))))
Chúc bác mau có xe !

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
mùng 5 hết tết ko làm gì xách xe ra rửa rồi lên led sương mù.
Cảm nhận Kia Sedona sau 10.000 km