Hạng B2
14/1/16
133
136
43
49
Bác thớt mua xe dầu cười phe phé, bác này mua xe xăng thở than, nhưng 21l/100km thì kinh quá.
Không phải vậy đâu, mỗi loại có cái lợi riêng. Nếu máy dầu mà sướng hơn máy xăng thì hãng sẽ chẳng phải sx máy xăng làm gì. Mình may mắn chạy cả 2 loại đi vũng tàu và cảm nhận thấy rõ.
Về khoảng tiết kiệm thì đúng là máy dầu tiết kiệm hơn nhiều điều này mình đòng ý.
nhưng về độ êm ái và cảm giác lái thì máy xăng tạo sự khác biệt rõ ràng. Và theo kinh nghiệm thì máy dầu tuổi đời máy móc sẽ nhanh hơn.
Còn về Sedona thì cả 2 xe đều có trục trặc về phần cửa tự động nói chung cảm giác phần điện chưa thật sự ổn lắm.

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Không phải vậy đâu, mỗi loại có cái lợi riêng. Nếu máy dầu mà sướng hơn máy xăng thì hãng sẽ chẳng phải sx máy xăng làm gì. Mình may mắn chạy cả 2 loại đi vũng tàu và cảm nhận thấy rõ.
Về khoảng tiết kiệm thì đúng là máy dầu tiết kiệm hơn nhiều điều này mình đòng ý.
nhưng về độ êm ái và cảm giác lái thì máy xăng tạo sự khác biệt rõ ràng. Và theo kinh nghiệm thì máy dầu tuổi đời máy móc sẽ nhanh hơn.
Còn về Sedona thì cả 2 xe đều có trục trặc về phần cửa tự động nói chung cảm giác phần điện chưa thật sự ổn lắm.
Cách đây hơn tháng em có đi thử xe (showroom thuê xe đã bán cho khách về chạy demo) lúc em đậu đít cao hơn đầu, kiểu ram dốc vỉa hè, em nghĩ khoảng 5 đến dưới 10cm. Lúc đó bấm mở cửa thì thấy cửa chạy nhớm ra khoảng >10cm thì dừng và kêu lụp cụp kiểu như tiếng trượt răng. Không biết đây có phải lý do trục trặc như bác nói không ?

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
cái cửa phần điều khiển điện em thấy ổn mà bác, có phần cơ khí đi lâu nó nghe cọt kẹt khi qua ổ gà. Lên hãng chỉnh lại thấy êm hơn mà chưa biết co bị lại hay không.

Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
chòng chành là do tài xế xào chẻ quá, chở gia đình nên chạy từ tốn, xe em cả nhà đi ko ai say xe mặc dù có người bị rối loạn tiền đình nhưng cũng ko sao hết bác. Ra gặp sale, hỏi lái thử, anh ra hàng ghế sau ngồi cảm nhận trực tiếp.
Vụ say xe này, nhà e đi Ford Everest 2013, chính em và người nhà cảm nhận được như sau: khi người khác lái thì cảm thấy say xe, còn mình trực tiếp cầm lái thì ko bị, dù cùng đoạn đường như nhau, ko hiểu tại sao nữa. Các bác có cảm nhận như vậy ko?

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Vụ say xe này, nhà e đi Ford Everest 2013, chính em và người nhà cảm nhận được như sau: khi người khác lái thì cảm thấy say xe, còn mình trực tiếp cầm lái thì ko bị, dù cùng đoạn đường như nhau, ko hiểu tại sao nữa. Các bác có cảm nhận như vậy ko?
cũng có thề đó bác, vì dụ em chạy đi làm 1 mình thì xào chẻ tá lả cho kịp giờ làm. đi với mợ cả, F1 thì phải từ tốn nhẹ ga. Mà e không có cơ hội ngồi sau đề test thử vụ say xe hay không vì mợ cả không biết lái.

Bác cho em hỏi chút. Em cũng đang nghía xe này, nhưng lại đọc được thông tin là ngồi sau xe, hơi chòng chành nên dễ bị say xe. Em mua để chở gia đình nên lăn tăn vụ này, cháu bé nhà em thỉnh thoảng cũng bị say xe. Bác chia sẻ thêm cho em về vụ này với ạ. Cảm ơn bác.
có thể còn liên quan đến ng lái và không khí bên trong nữa bạn nhe, vì sedona thoáng lắm và êm nữa. minh sale ben KIA nhiều khách bảo rất êm

• Like
Reactions: giang77
Tập Lái
31/12/16
3
1
3
29
Bác cho em hỏi chút. Em cũng đang nghía xe này, nhưng lại đọc được thông tin là ngồi sau xe, hơi chòng chành nên dễ bị say xe. Em mua để chở gia đình nên lăn tăn vụ này, cháu bé nhà em thỉnh thoảng cũng bị say xe. Bác chia sẻ thêm cho em về vụ này với ạ. Cảm ơn bác.
Tài đánh vô lăng nhiều nên sẽ chòng chành bác nhé. Thân ;)

• Like
Reactions: giang77
Hạng B2
27/5/11
137
2.180
93
Vợ con bác thì bác lái cẩn thận thôi.

Hạng B2
27/5/11
137
2.180
93
Bác thớt mua xe dầu cười phe phé, bác này mua xe xăng thở than, nhưng 21l/100km thì kinh quá.
Dầu đi đường dài thì ổn nhưng đi phố thì không bằng xe xăng đâu.
Có điều kiện thì cứ xe xăng cho sướng.