Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
không có thông số vận tốc trung bình của xe thì không biết mức trên là nhiều hay ít được...

2018 con này còn 805tr thui...

View attachment 741070
cũng chỉ là phỏng đoán thôi bác, có thông tin chính thức gì đâu. nếu cảm thấy chưa bức thiết thì chờ 2018 rồi mua cho yên tâm. còn nếu đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai hehe, cứ mua đi cho sướng thằng người :)

• Like
Reactions: jerjely
Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
cũng chỉ là phỏng đoán thôi bác, có thông tin chính thức gì đâu. nếu cảm thấy chưa bức thiết thì chờ 2018 rồi mua cho yên tâm. còn nếu đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai hehe, cứ mua đi cho sướng thằng người :)
chỉ được cái nói... đúng!...
Cảm nhận nhanh Civic 2017 sau 3.000 km

• Like
Reactions: Manhlongtcit
Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Thanks bác chủ thớt review có tâm

Hồi mua xe mình lúc nào cũng lăn tăn, hỏi hết ý kiến của ae, mình bỏ đống tiền ra chứ ít gì, cũng chả phải đại gia thích là đổi, thích là bán. M6 lúc đó thì quá trời ae đi nên feedback nhiều hơn, nói con D thì trông oách hơn con C. CV 2017 thì chưa về, chẳng có ý kiến nào để tham khảo cả. Thậm chí xóm em còn có 3 ông tậu M6 rồi mới kinh. Nhưng ko hiểu sao nhìn ngoại hình con CV em đã thích rồi, thêm cái cảm giác lái và tiêu chuẩn an toàn (bọn tây bàn luận rôm rả) nên ai nói ngả nghiêng vẫn quyết chọn CV.

Đến bây giờ thì thấy mình quá là sáng suốt, em nó vừa ngon ngoại hình đi lại siêu sướng, mấy ông cùng xóm thì đang rao bán để đổi xe. Những người mới đi xe hoặc từ con xe ghẻ lên đời thì ít kinh nghiệm, dễ tính hơn... nên đôi khi đánh giá rộng tay. Đi một thời gian, khó tính dần lên thì sẽ thấy khác.

Cá nhân em thì chỉ có Honda mới thỏa mãn đc các tiêu chuẩn an toàn, tiết kiệm xăng, cảm giác lái, volang vừa mượt trong thành phố, lại đầm chắc trên cao tốc, ghế ngồi rộng rãi như D class. Civic là con xe không chê vào đâu được
E cũng như pác, bạn bè nào là kêu mua Cẩm ly, nào là M6. Mặc dù chưa thấy mặt mũi em Vịt ngoài đời nhưng e vẫn xuống tiền đặt hàng em ấy ở lô hàng về đầu tiên. Cảm giác tậu đc chiếc xe mình thích thật sự nó sướng làm sao :)

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Năm sau con này lăn bánh SG 900 củ thì đúng là M6 hay Altis gì cũng ế dài cổ

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
13/10/14
121
39
28
32
E cũng như pác, bạn bè nào là kêu mua Cẩm ly, nào là M6. Mặc dù chưa thấy mặt mũi em Vịt ngoài đời nhưng e vẫn xuống tiền đặt hàng em ấy ở lô hàng về đầu tiên. Cảm giác tậu đc chiếc xe mình thích thật sự nó sướng làm sao :)

Em tìm chỗ đậu là cứ nhăm nhăm Cẩm ly, M6 mà đứng cạnh. Ngoại hình quá nổi bật, nước sơn bóng loáng, đi cafe họp lớp mà vào ai cũng hỏi thăm đi thế nào, sướng không, đã không... Nói thật giá tiền thì làm cái mã ck REE thì vài tháng là dư tiền chênh lệch, chứ cái cảm giác khoái khoái của con Vịt Tụt bô đem lại khó tả lắm, đê mê sung sướng.

Cá nhân em thì muốn giá của Tụt bô cứ thế mãi để xe mình độc lạ, chứ giảm đi mọi người lại bán hết xe nhảy qua Tụt bô thì...

Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Em tìm chỗ đậu là cứ nhăm nhăm Cẩm ly, M6 mà đứng cạnh. Ngoại hình quá nổi bật, nước sơn bóng loáng, đi cafe họp lớp mà vào ai cũng hỏi thăm đi thế nào, sướng không, đã không... Nói thật giá tiền thì làm cái mã ck REE thì vài tháng là dư tiền chênh lệch, chứ cái cảm giác khoái khoái của con Vịt Tụt bô đem lại khó tả lắm, đê mê sung sướng.

Cá nhân em thì muốn giá của Tụt bô cứ thế mãi để xe mình độc lạ, chứ giảm đi mọi người lại bán hết xe nhảy qua Tụt bô thì...
Pác này gióng mình ghê, vào quán me me Cẩm và M6 đậu là đậu chung... kaka

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Năm sau con này lăn bánh SG 900 củ thì đúng là M6 hay Altis gì cũng ế dài cổ
giảm 30% thuế nhập, 5% TTDB, giá lăn bánh hiện tại 1 tỉ.
Nghĩ sao mà năm sau còn 900 ?