Tập Lái
25/4/17
40
6
8
31
[BCOLOR=#ffffff]Outlander mới ra bản lắp ráp, xe 5+ 2 chỗ, giá rổ cũng ok lắm bác a[/BCOLOR]
Em cũng lăn tăn em outlander này, cx5 có 5 chỗ, thỉnh thoảng đi full cả nhà thì cũng hơi chật

Hạng B1
29/4/16
59
42
18
TP.HCM
chắc đợt bảo dưỡng 1000km, lên hãng hỏi thử quá à, còn cái hỗ trợ giữ làm đường, theo em mình nên sài trên cao tốc thôi, em đi quốc lộ thường tắt nó đi, ko vượt xe nó đánh vô lại dễ giật mình :)))
Quốc lộ đi ngon mà bác, bác vượt xe hay chuyển lane mà có signal là nó ko tự giật đâu, chỉ khi bác né ổ gà nó mới giật thôi...

Hạng B2
25/6/07
390
37
28
66
HCMc
Hôm qua em đi vũng tàu về. Trên cao tốc lúc chạy gần tới trạm thu phí thì nghe tiếng động kiểu đá văng ở hốc bánh sau bên phụ. Em tấp vào kiểm tra thì thấy vè chắn bùn bên phụ đã sút ra bay mất vài cái khóa nhựa bên trong. Thế là phi vô mazda phú mỹ hưng làm lại luôn. Kỹ thuật viên hàn lại cho em mấy cái khóa gẫy. Rơi mất 2/ 12 khóa trên đường.
Có phải chất lượng linh kiện mazda uqas kém ko nhỉ. Chạy tốc độ cao mà bung vè?
Phân vân không biết có nên khi nhận xe thì đem theo một ống...silicon để fix mấy cái khóa nhựa không? Ước gì Mazda trả lời là không cần!

• Like
Reactions: DKmarket
Tập Lái
17/5/14
8
7
3
38
Monaco
- Tự động lock cửa khi rời đi. Chỉ cần rời xe vài mét là cửa tự động lock. Xe trước không có mà em lại đãng trí thỉnh thoảng cứ chả nhớ mình lock của chưa là cứ phải bấm lock thêm phát cho chắc an.
Bác chỉ giúp em cái này chỉnh sao vậy bác, em test thấy có tự khóa đâu bác bữa h em phải bấm lock ko ah

Hạng C
23/4/11
596
5.035
93
- Tự động lock cửa khi rời đi. Chỉ cần rời xe vài mét là cửa tự động lock. Xe trước không có mà em lại đãng trí thỉnh thoảng cứ chả nhớ mình lock của chưa là cứ phải bấm lock thêm phát cho chắc an.
Bác chỉ giúp em cái này chỉnh sao vậy bác, em test thấy có tự khóa đâu bác bữa h em phải bấm lock ko ah
Trong phần setting có đấy bác
Bác chịu khó mở sách hướng dẫn ra xem nhé.

Hạng B2
25/6/07
390
37
28
66
HCMc
Hôm kia em được ngồi ké Cx5 2018 2.5L một đoạn đi trong phố. Chưa tự cầm lái nên mấy vụ khác chưa cảm nhận rõ được; mà cảm giác rõ máy mạnh lắm, anh bạn nhich chút là nó nhào lên không khựng chút nào, có vẻ thích hợp với đời thanh niên sôi nổi. Chắc em lái đi cao tốc đã lắm đây (em hơi già nhưng thích lái nhanh). Riêng nội thất thì quá ngon so với mấy dòng CUV hạng trung. Bộ loa thì hơn xa Santa Fe của em. Hơi chán cái phần mềm Navigation, thấy không tiện và đẹp bằng Vietmap; nhưng bộ thu GPS có vẻ xịn lắm, vô hầm Saigon Center mà nó vẫn chạy vù vù. Để mai mốt em lấy xe quậy cho đủ rồi bình loạn thêm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
31/12/07
99
38
18
Hôm kia em được ngồi ké Cx5 2018 2.5L một đoạn đi trong phố. Chưa tự cầm lái nên mấy vụ khác chưa cảm nhận rõ được; mà cảm giác rõ máy mạnh lắm, anh bạn nhich chút là nó nhào lên không khựng chút nào, có vẻ thích hợp với đời thanh niên sôi nổi. Chắc em lái đi cao tốc đã lắm đây (em hơi già nhưng thích lái nhanh). Riêng nội thất thì quá ngon so với mấy dòng CUV hạng trung. Bộ loa thì hơn xa Santa Fe của em. Hơi chán cái phần mềm Navigation, thấy không tiện và đẹp bằng Vietmap; nhưng bộ thu GPS có vẻ xịn lắm, vô hầm Saigon Center mà nó vẫn chạy vù vù. Để mai mốt em lấy xe quậy cho đủ rồi bình loạn thêm.
Thanks bác. Chờ bài của bác.

• Like
Reactions: namphuongnguyen