Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột
RE: Cảm nhận về côn, số Santa fe MT

Các bác đã sử dụng Santafe nhiều rồi cho hỏi với. Tại sao khi rút chìa khoá ra cái đèn ở chân kính lái nó cứ nhấp nháy liệu có việc gì không vậy các bác, xin các Bác chỉ giáo.

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

khè khè! Bộ phận đó vừa là cái sensor cho chìa khóa remote, vừa là bộ phận cảm ứng nhiệt của hệ thống quạt gió máy lạnh tự động, và cũng là bộ phận cảm ứng ánh sáng của hộ thống đèn pha tự động. Khí bác lock cửa bằng remote, con sensor này sẽ chớp chớp đỏ, báo hiệu hệ thống an toàn chống trộm đã được kích hoạt. Khi cửa được mở ra bằng bất cứ lý do gì (không phải bằng remote), cho dù được mở bằng chính chìa khóa jin của nó, thì hệ thống báo động sẽ hú còi.
Vì thế các bác lưu ý đừng để sách báo hay vật dụng gì trên táp lô làm che "con mắt thần" này nhé!

Hạng B2
2/12/04
258
0
0

Xe có điều hòa tự động thì có 2 mắt đối xứng, xe của bác hình như của HMV (giống tôi) thì chỉ có 1 mắt cho điều kiển từ xa thôi thì phải. Nếu chưa khóa xong cửa thì nó chẳng hấp háy đâu.

Hạng B2
23/10/07
128
0
16

@ caisua: xe điều hòa tự động cũng chỉ có 1 mắt thôi không có 2 mắt đâu.

Hạng B1
14/1/08
58
0
0

Trích đoạn: caisua

Xe có điều hòa tự động thì có 2 mắt đối xứng, xe của bác hình như của HMV (giống tôi) thì chỉ có 1 mắt cho điều kiển từ xa thôi thì phải. Nếu chưa khóa xong cửa thì nó chẳng hấp háy đâu.
Chưa khóa cửa cũng nháy bác ạ. Em để ý vì 1 hôm trời tối vẫn ngồi trong xe tự nhiên thấy cái đèn nó nháy ngay trc mặt.

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Trích đoạn: longknu

@ caisua: xe điều hòa tự động cũng chỉ có 1 mắt thôi không có 2 mắt đâu.
Xe bác là xe gì mà chỉ có 1 mắt thế bác?

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Trích đoạn: AntonN

Trích đoạn: caisua

Chưa khóa cửa cũng nháy bác ạ. Em để ý vì 1 hôm trời tối vẫn ngồi trong xe tự nhiên thấy cái đèn nó nháy ngay trc mặt.
Xe bác lạ nhỉ? Hay là bị mát rồi?

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40

Trích đoạn: akay

Bác nói chỉ được cái đúng.
Em khoái nhất là cái vụ động cơ V6 NHẬP KHẨU NGUYÊN CHIẾC, yên tâm mà chạy thôi.hihi
Cảm ơn bác đã có lời khen.
Nhưng em bắt đầu thấy nhược điểm của SF là có vẻ vẫn ỒN , cũng có thể em chưa quen xe lắm nên có cảm nhận đó, cũng có thể em chưa làm cách âm....ôi lại nói đến vụ đồ chơi..
Còn nhiều việc phải làm lắm
chúc mừng bác có xe mới nhé.....tiện thể cho e hỏi con Santa Fe Xăng của bác uống nhiêu lít trong phố và highway thế? thx bác

Hạng B2
22/2/08
163
0
16
Hà Nội

Thanks bác, ăn xăng và uống xăng là 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau.
Nếu 1 cái xe mà đã ăn xăng thì với bàn tay của người thợ + thêm 1 chút VNĐỒNG thì mọi vấn đề chỉ là thời gian, Nhưng nếu 1 cái xe sản xuất ra mà động cơ của nó là V6 máy 2.7 thì với 1 cái máy như thế + thêm trọng lượng của toàn bộ xe ( hơn 2 tấn thì phải ) số sàn, trên đường trường Vinh - HN thì em đã test 4 phát..... Tổng thiệt hại hết 10.5l ( đấy là em quy tròn và chạy xe mới nên em ko ÉP ga số thấp nhiều ) về số liên tục à. Với mức đó em cho rằng HOÀN TOÀN CHẤP NHẬN ĐƯỢC.
Còn trong thành phố, em ko tin tưởng lắm cái vụ đồng hồ báo, vì mình sang số và về số nhiều + điều hoà 24/24 thì không thể biết được chính xác là nó ăn uống như thế nào.
Cái đó tuỳ thuộc vào bác đi nhiều hay đi ít trong nội đô. Xe em tổng kết gần 2 tháng đi tiền xăng hết 4quả. Trên mặt đồng hồ hiển thị số Km chạy được là 3795Km. Qua đó các bác có thể đánh giá thêm, nếu ai chưa tin em chìa hoá đơn VAT cho bác xem và chụp cái ảnh số Km trên mặt taplo cái nhỉ.
Suýt quên, em dùng 1110i nên ko có máy ảnh chụp:D:D:D. Mong các bác thông cảm