Hạng B2
29/1/07
200
0
16
RE: Cảm nhận về côn, số Santa fe MT

Cam xác nhẹ hơn SF, dung tích động cơ nhỏ hơn thì tiết kiệm hơn là đúng ròi bác. Nhất là chạy TP, tăng tốc và phanh liên tục thì xe nào nhẹ sẽ ưu thế hơn về xăng. Bác thử chất thêm 1 tấn vào con vios cho trọng lượng nó bằng SF, rồi chạy Tp để đọ xem thằng nào tiết kiệm hơn :D, sợ lúc đó Vios ăn cỡ 25l/100km

Trích đoạn: muakskisses

Em nghĩ Camry 2.4 sẽ ăn ít xăng hơn Santa Fe 2.7-V6 đấy bác ạh! Công tâm mà nói thì về công nghệ máy xăng, Hyundai không thể nào so sánh được với Toyota về tính năng kinh tế!

Mặt khác, Camry 2.4L máy I4 DOHC - VVTi (4 Cyl thẳng hàng, cam kép, 16 van), Dung tích xi lanh 2362cc, Công suất cực đại: 150hp - 5600rpm, Momen xoắn cực đại 222Nm/ 3800-4200rpm
Trong khi con Santa Fe là 2.7L, Cam kép, Kiểu động cơ: V6 2.7 - DOHC, 24 van, Dung tích xi lanh 2656cc, Tỷ số nén: 10,4, Công suất cực đại: 185hp - 6.000rpm, Momen xoắn cực đại 248Nm/ 4.000rpm.

Nhìn qua thông số cụ thể của 2 con, có thể kết luận chắc chắn rằng Camry chạy kinh tế hơn Santa Fe máy xăng. Nhưng 2 con này mà đua với nhau thì Santa Fe sẽ nhỉnh hơn về tốc độ!

Hạng B1
14/1/08
58
0
0

Em tìm mãi mà không thấy cái này, thôi post vào đây hỏi các bác cho nhanh vậy. Em trước đến giờ chỉ chạy ở số D, cái vị trí số +/- chưa thử lần nào vì vẫn lăn tăn vấn đề nho nhỏ thế này : khi để +/-, thì mỗi lần vòng tua lên cao (vd đang ở số 2), muốn thêm một số + thì có cần phải ngớt chân ga, vào số rồi mới đạp ga tiếp không ạ ? Hay là cứ giữ nguyên chân ga, vào số vô tư ạ? Bác nào rảnh, cho em xin 1,2 dòng chỉ giáo. Em cảm ơn trước ạ. :)

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Bác có thể để nguyên chân ga bác ạh, đặc tính của số tự động nó thế mà!

Hạng B1
14/1/08
58
0
0

Thanks bac muakskisses. The la an tam roi, em thu lien.

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột

Báo cáo các Bác trong hội ST tôi đã nhận xong santafe số sàn hôm 29/4 tại hyundai Nam việt đồng nai. Nói chung là mỹ mãn so với những gì mình đã chọn.

Hạng B2
2/12/04
258
0
0

Chúc mừng và chia vui với bác, chắc bác chưa có giấy tờ để kịp lấy biển đi chơi đợt nghỉ dài ngày này.
Tôi cũng vừa đăng ký xong 1 em số sàn, máy dầu, lấy biển 1 tuần rồi mà cứ muốn chạy suốt chả khi nào thấy muốn về, chỉ đợi có ai nhờ vả gì là xung phong ngay :), sao mà nó 1 trời 1 vực với em 323 đời chót trước đây nhiều thế.

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột

Sao santa số sàn nó ăn ít thế các Bác nhỉ, Tôi tes thử từ đồng nai về đăk lăk trung bình chỉ hết 6,5 L/100Km

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

số sàn phải ăn ít hơn nữa chứ bác, xe 2.0 máy dầu, số tự động còn ăn chỉ 6L/100km đường trường, thì xe bác số sàn chắc còn kinh tế hơn nữa!

Hạng B2
12/9/04
219
32
28

Hôm nay em vào 199 Minh Khai thay dầu máy, cung cách phục vụ ở đây rất được, chỉ có điều hôm nay em định cài lại khóa cửa tự động nhưng máy lại hết phin, nhờ các bác sửa cho cái côn kêu cót két, cho dầu vào chân côn, xịt EP7 nhưng khi ra về vẫn còn nghe tiếng kêu, định quay lại làm cho hết nhưng đến 12h để cho mấy chú thợ đi ăn cơm, hôm nào đến làm lại vậy.

Hạng B1
14/1/08
58
0
0

Báo cáo là em đã có dịp thử qua số +/- trên đường đi Lạng Sơn, đoạn đèo gần thành phố ạ. Công nhận là thích thật, rất an toàn. Lúc lên thì em để số D, lúc xuống đèo thì em chuyển qua +/- rồi để chạy số 2, không cần phải rà phanh khi cua luôn. Thanks bác Muakskisses và các bác đã chỉ giáo em về phần này.