nvl confirmed
Hạng C
15/2/05
567
98
28
46
TPHCM
Chào các bác, không biết có ai đã rước cô nàng đỏng đảnh này về chưa.
Nếu có thì cho em ít dòng về cảm nhận nhé.

Theo các bác có nên rước cô nàng này về với giá 52 - 54 K?

Hạng B2
14/7/08
142
0
16
53
Trừ khi bác thích trở thành người đầu tiên và duy nhất sở hữu em này ở VN, thì không nên.

Hạng D
3/9/08
4.594
47.086
113
Chắc là không ai đủ điên để rước em này với giá 52-54k đâu bác ơi.

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36
Em cũng mê lắm, nhưng đọc đến cái giá thì chả còn thấy ý nghĩa gì nữa các bác ợ!

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Xe thì đẹp nhưng ra đường phố Sài gòn không thấy em nào cả. Tuy thích em này nhưng em chỉ có thể ngắm nhìn trên màn hình desktop:

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36
Yếu tố giá cả, chất lượng mới là 1 vấn đề quạn trọng!
Câu chuyện có ai dám mua, Mê Kông có bán được xe hay không... còn là vấn đề chăm xóc sau bán hàng, chuyện phụ tùng, chuyện cái nọ, cái chai nữa chứ!

Em nhìn thì thấy thích, mê ly quá!

Nhưng với đường xá, giao thông... ở VN thì thật sự là chả dám mua!!!

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0
phuongcuunet nói:
Yếu tố giá cả, chất lượng mới là 1 vấn đề quạn trọng!
Câu chuyện có ai dám mua, Mê Kông có bán được xe hay không... còn là vấn đề chăm xóc sau bán hàng, chuyện phụ tùng, chuyện cái nọ, cái chai nữa chứ!

Em nhìn thì thấy thích, mê ly quá!

Nhưng với đường xá, giao thông... ở VN thì thật sự là chả dám mua!!!

Công nhận là em thích con này, nhưng giá cao quá, mà hình như ko thấy có bán .

nvl confirmed
Hạng C
15/2/05
567
98
28
46
TPHCM
Vừa rồi em được Test Drive em Bravo trong sân của Mekong Phú Lâm.

Thiết kế và chất liệu Ngoại thất thì quá đẹp. Các xe khác như i30 hay Focus không có cửa so sánh.

Thiết kế nội thất tuyệt chiêu. Chất liệu táp lô đẹp, tuy nhiên một số chi tiết nhựa trên 04 cái cửa thì không cao cấp cho lắm.

chạy thử thấy cách âm rất tốt. Bằng chứng là đứng bên ngoài nghe cái quạt giải nhiệt két nước ồn kinh khủng (như xe Albea), nhưng vào trong thì không nghe gì. Chứ Albea vào trong vẫn nghe.

Độ vọt thì cũng tương đối vì chỉ có 120HP thôi mà.

Khoang máy nhìn rất đẹp, các chi tiết máy móc làm đẹp. Không như i30, nhìn khoang máy phát ớn. chi tiết máy móc i30 nhìn rất rẻ tiền.

Bảo hành 3 năm, bảo trì 4 năm.

Túm lại em thấy là quá ngon, nhưng mà em ghét Bravo 2 điểm sau:

- Quạt két nước ồn ==> Fiat không chịu cải tiến
- Ông MeKong bán giá trên trời: trên 50K cho chiếc xe hạng C loại trung cấp. Gần bằng chiếc xe hạng C cao cấp như BMW, Mer.

Chiếc này bán dưới 40K cho bản Full option thì thiên hạ mới dòm ngó tới. Không thì chỉ có em và một vài gã hâm mới nghĩ tới em nó.

Hạng D
3/9/08
4.594
47.086
113
Hic.. Bác nvl không thêm mấy cái ảnh cho ae toại nguyện. Fiat thì lúc nào cũng ồn về phần quạt, nhưng các bác nhớ giùm cho tại giàn giải nhiệt nó có lá nhôm quá khít nên khi quạt áp sát sẽ có tiếng kêu ồn thuiiii :D.