Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Tình hình là sau khi mua em Samsung 40B650 full HD, tần số quyét 100hz được 1 tháng thì Samsung trình làng thế hệ TV mới bắt đầu bằng chữ C, trong đó đẳng cấp nhất là dòng Led 3D 8,7,6 series. Em 40B650 của em từ 23tr tụt 1 phát xuống 16tr5 cho hàng mới còn hàng em đã xài bán đc 12tr, lỗ gần 10 chai cho 5 tháng sử dụng. Em quyết chí theo đuổi dòng Led 3D cho ló hi tech.

Cảm giác ban đầu là C7000 dài đèn Led nên độ tương phản cũng như ánh sáng nền rất rực rỡ. Tuy nhiên đó cũng là nhược điềm của dòng Led. Khi xem phim trong phòng tối, các góc và cạnh của màn hình sáng hơn phần còn lại của màn hình.

Bộ vi xử lý 3D của Samsung có khả năng chuyển đổi nội dung 2D thành 3D chỉ bằng một thao tác nhấn nút đơn giản trên Remote, một chức năng khá thú vị và gây nhiều bất ngờ. Khả năng chuyển đổi thời gian thật ( Real time ) từ bất cứ nguồn 2D nào như nguồn phim DVD, nguồn phim HD Rip trên HDD, truyền hình cable HD vv... Cung cấp cho người xem một thế giới giải trí 3D thật sự phong phú và đa dạng.
Theo cảm nhận ban đầu chất lượng 3D từ nguồn đĩa phim 3D rất sống động và có chiều sâu, như xem avatar ngoài rạp vậy, còn nguồn chuyển đổi từ nội dung 2D sang 3D có chất lượng tương đối, nhưng có thể yên tâm thưởng thức 3D ngay tức thời với chi phí thấp nhất từ kho tàng phim HD sưu tầm bấy lâu nay của mình.

Để xem được 3D cần mua thêm 1 cặp kính rời ( cũng của Samsung, từ 2-3tr/ cặp). Kính hoạt động theo nguyên lý hoạt động của kính 3D shutter : hai tròng kính trái, phải thay phiên nhau bị che tối được kích hoạt bằng tia hồng ngoại cùng tần số với hình ảnh nội suy trên màn hình tạo nên ảnh ảo trên võng mô của mắt với hiệu ứng 3 chiều. Em vừa mua 1 cặp 2trieu, xem được 3 bộ phim thì cu nhóc nhà em cầm lên quang 1 phát, bể mất 1 bên...thế là toi 2 chai. ( Bác nào biết nơi nào thay được tròng kính 3D Samsung thì giúp em)

Em sẽ tiếp tục review tiếp....

Стефан Теодосиев
22/12/06
549
10
18
47
Căn phòng nhỏ, Cao ốc vô danh
sonnguyen nói:
Tình hình là sau khi mua em Samsung 40B650 full HD, tần số quyét 100hz được 1 tháng thì Samsung trình làng thế hệ TV mới bắt đầu bằng chữ C, trong đó đẳng cấp nhất là dòng Led 3D 8,7,6 series. Em 40B650 của em từ 23tr tụt 1 phát xuống 16tr5 cho hàng mới còn hàng em đã xài bán đc 12tr, lỗ gần 10 chai cho 5 tháng sử dụng. Em quyết chí theo đuổi dòng Led 3D cho ló hi tech.

Cảm giác ban đầu là C7000 dài đèn Led nên độ tương phản cũng như ánh sáng nền rất rực rỡ. Tuy nhiên đó cũng là nhược điềm của dòng Led. Khi xem phim trong phòng tối, các góc và cạnh của màn hình sáng hơn phần còn lại của màn hình.

Bộ vi xử lý 3D của Samsung có khả năng chuyển đổi nội dung 2D thành 3D chỉ bằng một thao tác nhấn nút đơn giản trên Remote, một chức năng khá thú vị và gây nhiều bất ngờ. Khả năng chuyển đổi thời gian thật ( Real time ) từ bất cứ nguồn 2D nào như nguồn phim DVD, nguồn phim HD Rip trên HDD, truyền hình cable HD vv... Cung cấp cho người xem một thế giới giải trí 3D thật sự phong phú và đa dạng.
Theo cảm nhận ban đầu chất lượng 3D từ nguồn đĩa phim 3D rất sống động và có chiều sâu, như xem avatar ngoài rạp vậy, còn nguồn chuyển đổi từ nội dung 2D sang 3D có chất lượng tương đối, nhưng có thể yên tâm thưởng thức 3D ngay tức thời với chi phí thấp nhất từ kho tàng phim HD sưu tầm bấy lâu nay của mình.

Để xem được 3D cần mua thêm 1 cặp kính rời ( cũng của Samsung, từ 2-3tr/ cặp). Kính hoạt động theo nguyên lý hoạt động của kính 3D shutter : hai tròng kính trái, phải thay phiên nhau bị che tối được kích hoạt bằng tia hồng ngoại cùng tần số với hình ảnh nội suy trên màn hình tạo nên ảnh ảo trên võng mô của mắt với hiệu ứng 3 chiều. Em vừa mua 1 cặp 2trieu, xem được 3 bộ phim thì cu nhóc nhà em cầm lên quang 1 phát, bể mất 1 bên...thế là toi 2 chai. ( Bác nào biết nơi nào thay được tròng kính 3D Samsung thì giúp em)

Em sẽ tiếp tục review tiếp....

Thế chú có thấy mũi tên cắm phập vào mặt khi convert từ 2D sang 3D ko? Khi nào cảm nhận được, khi nào phải né thì mới xứng đáng nhé chứ nó như phim nổi nhờ nhờ thì những năm 80 đã có trong mấy cái ống nhựa rồi.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Bị anh em bên HDVN thuốc nên đang chờ có hàng 46'' nâng cấp luôn xem cho đã mắt.
Hiện tại đã chép được hơn 10 film 3D và vài film 3D xxx.....hehe

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.348
113
sonnguyen nói:
Bị anh em bên HDVN thuốc nên đang chờ có hàng 46'' nâng cấp luôn xem cho đã mắt.
hôm qua có ku gì tiếp thị em con Sámung gì mà 68tr 3D, hẹn tới xem thì cúp điện, mà công nhận nó mỏng thiệt. Không biết xem có hay hay không. Nhưng giá 68 chai mắc quá nhỉ, mua về lại coi Xuân Mai thì phí

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
68tr chắc là 55C7000, coi fin 3D cực phê luôn. Nhưng coi nhiều quá choi chừng lé mắt. Hiện tại chưa có nghiên cứu về việc ảnh hưởng tới của kính 3D khi xem phim quá nhiều. Em xem xong khá nhức đầu...

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Em chờ loại TV nào có thể chuyển từ 2D sang 3D mà ko cần kính, chứ đeo mấy cặp kính nặng trịch xem phim oải lém :).
Thêm một số tính năng cần có của tivi mà em mơ ước như có hệ điều hành (Android chẳng hạn), có kèm remote cảm ứng để chơi điện tử online, games đua xe,.... (ko cần màn hình tivi có cảm ứng đa điểm vì có ai đứng gần để chọt vào cái màn hình to tổ bố như vậy), remote nó hoạt động như một cái di động là ngon,...... Đại loại những tính năng này ko còn là vấn đề của kỹ thuật mà là vấn đề của giá thành sx. À quên, trên tivi cần có cái nút bấm để tìm remote chứ nhiều khi F1 nó giấu cả nhà tìm muốn phát điên! :D

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
@tommylee: có rồi bác. Phillips và Pana đã có loại này rồi.
Hôm qua đọc tạp chí Stuff tháng 10 mà tức ói máu, mình mới mua tv 3D mà nó dám phán là TV3D Xưa rồi, bây giờ là thời đại của TV thông minh.
TV thông minh theo chuẩn của Google TV, việc kết nối điện thoại, TV và máy tính bảng xài Android làm mọi việc đơn giản hơn. Nếu F1 giấu cái remote thì xách điện thoại ra điều khiển tivi.

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
sonnguyen nói:

phim 3Dxxx xem nó ra sao bác , không lẽ thấy tuốt bên trong . ghê quá