Tập Lái
22/3/09
34
8
8
Xe em 2.0 AT cũng chạy dc gần 1,5 năm , đi hết 27k km . Nói chung em thấy cũng ổn , cũng hơi bị ồn , ko biết bác nào làm cách âm ở đâu tốt và chi phí thế nào thì chỉ giúp em với .
Xe em đi loanh quanh thành phố thôi thì thấy cũng tốn xăng , chạy đường dài thì đỡ tốn hơn nhiều .
Em thì chưa gặp sự cố gì đặc biệt như kẹt kính , hỏng hóc gì . Đc cái hãng Honda chăm sóc khách hàng cũng tốt , tận tình , cứ đến hạn là lên bảo dưỡng . Chỉ có 1 lần em bị đâm , phải lên sửa , xong đến lúc lấy xe thì đạp phanh thấy có tiếng rít kẹt kẹt , mà cũng ko thuờng xuyền bị thế , nhưng thi thoảng vẫn thấy kêu ko hiếu sao . Hỏi các anh ở hãng thì họ kêu là để xe lâu ko đi thì bị kêu 1 tý , đi 1 thời gian là hết ... ko rõ lắm .
Em thì thấy vỏ của xe Honda Civic này cứ như hàng mã , xe nhẹ tênh nên đi đường trường cảm giác ko đc an toàn , khi chạy tốc độ cao có cảm giác như dễ bị văng tay lái . Nhỏ xe toàn bằng nhựa thì phải , mỗi lần bị móp lên hãng họ nắn lại rất nhanh , cũng ko tốn kém lắm , hỏi thì họ bảo phải làm vỏ như thế để ko tốn kém khi sửa xe .
Em cũng từng chạy xe audi A6 ( đời cũ ) BMW 523i ( cũ ) , lexus rx300 , thấy hơn hẳn .Xe cứ phải nặng tầm 2tấn trở lên mới thấy đầm . Còn với giá thành như Civic thì đi đc thế là cũng ok rùi ạ .

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Nhược điểm chung của Civic mà em thấy rõ là tay lái nặng quá ( có lẽ làm theo kiểu thể thao đường kính hơi nhỏ ). Thứ hai là góc chữ A lớn quá khuất tầm nhìn. Còn những thứ bệnh khác thì chắc là mỗi xe mỗi bệnh thôi , không phải xe nào cũng vậy. Em thấy civic thì tiền nào của nấy rồi . Bác nào đi xe hạng thấp sẽ thấy Civic cũng không đến nỗi nào nếu không nói là ngon , còn Bác nào đi xe xịn thì thấy Civic còn ồn ào và không cool lắm . Lẽ thường thôi phải không các Bác .

Hạng C
27/3/07
512
0
0
Bác nào từ giờ đặt Civic thì cũng đến cuối T4 mới nhận được xe, áp dụng giá mới. Tội gì ko đặt sớm để lấy xe sớm nhỉ ...

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Em kết nhất Civic ở chỗ là đi hoài không thấy hết xăng, rất tiết kiệm.

Hạng C
26/11/06
561
3
0
CHEVY2007 nói:
Tuần trước e có chạy 2.0 AT của thằng e đi Vtàu và về trong ngày.Lúc về e đạp từ Vtàu đến ngã 4 Thủ đức đúng 1 tiếng!Cảm nhận:ù hết 2 tai,đầu hơi ong ong-Quá ồn!Thêm nữa cái radio sao ko set được đài-mỗi lần chuyển đài lại phải dò.Nói chung xe bốc nhưng là do hộp số chứ ko phải do máy-cứ nhích ga lên nó tự về số để vọt,vả lại xác xe nhẹ nên ít hao xăng.Civic để đi loanh quanh tốc độ chậm trong tp thì được-tránh được mưa nắng và bụi khói!

Từ VT về ngã tư Thủ Đức bác đi 1h thì em xin quỳ lạy bác, chắc bác có xxx dẫn đường! Hoặc xe bác có dán cái gì đó mà dân thường không có.
Còn về vụ radio thì hình như 100% là bác không biết xài chứ ko phải civic không set được đài. Còn về xác xe và máy móc, em xin bác hãy đi altis rồi hãy so sánh!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
Theo em, Civic có các điểm sau:
- Cách âm chưa ok lắm
- Cửa lái khó đóng hơn 3 cửa còn lại
- Tay lái nặng hơn Altis (chắc đo quay 1.5 vòng đã hết thước lái, trong khi Altis quay đến 2.5 vòng => tay lái nặng hơn chút xíu là ok lắm rồi, khi lách chỗ hẹp đánh lái ít hơn, nhanh và cơ động hơn)
- Khi lái, không thấy đầu xe, hơi ghê ghê khi lách chỗ hẹp

Hạng D
20/11/08
1.145
74
48
Natalia nói:
ko biết bác nào làm cách âm ở đâu tốt và chi phí thế nào thì chỉ giúp em với .
X

Trong hảng HD bi giò có lam cách âm luon roi đó pác giá cung khoản gần 5t thôi .

LMLS

Tập Lái
22/3/09
34
8
8
LuuManh_LichSu nói:
Natalia nói:
ko biết bác nào làm cách âm ở đâu tốt và chi phí thế nào thì chỉ giúp em với .
X

Trong hảng HD bi giò có lam cách âm luon roi đó pác giá cung khoản gần 5t thôi .

LMLS

Thanks bác , ba cái vụ độ xe là em lười lắm , lúc nào rảnh lên hãng hỏi luôn . Cách âm nữa thì tương đối chuẩn . Có điều đúng là ko nhìn thấy đầu xe , nên thời gian đầu em đi ko quen , va lung tung cả lên phải đi sửa suốt . cả cái khoản chữ A bị to , làm thót tim ko biết bao lần vì đường nhà mình dân họ cứ lao ầm ầm ko thèm nhìn ngó gì cả . Em đang muốn đổi sang CRV , các bác thấy ổn ko ạ .
Em thấy dáng CRV rất đẹp , còn nội dung bên trong thì ko biết thế nào . Tay lai Civic đúng là hơi nặng , nhưng cũng ko vấn đề lắm ,vì em thấy thế cho nó an toàn , chứ đi tay lái nhẹ chỉ muốn đánh võng , lắc giật ...