Hạng B2
23/2/09
316
13
18
VN
Civic 2.0_Vtau nói:
Xe em di duoc 22 ngàn, Nhược điểm em thấy khó chịu nhất là đi đường hơi xấu là rất ồn. Máy lạnh bật gió o khoảng 3 vạch cũng ổn ào quá, vu này có cách nào xử lý ko các bác? Kiếng bên tài xế lúc kéo lên hay bị kẹt, cái này các bác gara cũng có nói Civic hay bị. Dạo này xe em nhấn ga thấy co vẻ hơi lỳ lỳ và cánh của bên lái nhiều khi đóng cửa kô ăn.
Ngoài ra em thấy rất ok. Các pác có biết cach nào xử lý mấy lỗi trên hợp lý nhất không??

Xe nào đi đường xấu mà ko ồn hả bác

Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN
trungkien_civic nói:
Em nghĩ nếu các bác chạy civic nhiều sẽ thấy civic rất tuyệt.
-Tay lái ko nặng, nhỏ:dễ dàng đánh bằng 1 tay.
-góc chữ A lớn :bù lại xe tăng tốc rất bốc.
-xe nhẹ, ko đầm: nên tiết kiệm xăng hehe.
Em hài lòng với sự lựa chọn cho tiêu chí ngon bổ rẻ.

cha nội Kiên này chắt chưa chạy xe khác...suốt ngày cứ chăm chăm CIVIC...thử thuê xe khác chạy thử đi pác...civic nói chung là TẠM ỠN.......CHỨ THẰNG HONDA NÓ CŨNG COI DÂN VIỆT NAM CHẲNG RA GÌ...ở nước ngoài tthì Honda lam xe ngon...pác samng CAMPHUCHIA thôi ..lái thử thì biết....tôn sùng CIVIC làm dzeeeeeeeeeeeee

Hạng D
10/4/08
1.686
2.307
113
hehe em đâu tôn sùng nó đâu bác,chắc tại em lỡ mua nó rồi nên phải ráng khen em nó thôi .Em cũng có cơ hội lâu lâu chạy thêm các loại xe altis(2001), camry nhập (2005),bmw x5 (2003) nên cũng có đôi lời so sánh tí ấy mà.
Bạn bè em muốn em giới thiệu mua xe em toàn giới thiệu mua Ford ko hà.Ko tin bác hỏi bác xedap,em vừa giới thiệu bạn mua everest, sắp tới là 1 em focus đó hehe

trungkien_civic nói:
hehe em đâu tôn sùng nó đâu bác,chắc tại em lỡ mua nó rồi nên phải ráng khen em nó thôi .Em cũng có cơ hội lâu lâu chạy thêm các loại xe altis(2001), camry nhập (2005),bmw x5 (2003) nên cũng có đôi lời so sánh tí ấy mà.
Bạn bè em muốn em giới thiệu mua xe em toàn giới thiệu mua Ford ko hà.Ko tin bác hỏi bác xedap,em vừa giới thiệu bạn mua everest, sắp tới là 1 em focus đó hehe

Kiên à, bác ác vừa phải thôi. Bác giới thiệu anh em chơi xe dữ (ăn xăng dữ) còn mình thì lại chạy xe bèo (ăn ít xăng) là sao????:D:D:D

Hạng C
28/7/07
534
41
28
em đã qua 2 đời xe 1.8AT và bây giờ là 2.0 thấy những ai chuẩn bị mua 1.8AT cố tí nữa lấy 2.0 đi . Bảo đảm không hối hận

Hạng C
28/7/07
534
41
28
xe 2.0 em đổ 230 ngàn đi được 175km còn đỡ hao hơn cả 1.8AT nữa các bác

Hạng B1
1/5/06
84
0
0
Visit Site
sau khoảng gần 2 năm sử dụng xe 1.8AT, em có cảm nhận:
ưu điểm: cảm giác lái khá tốt, máy êm, bốc, ít hao xăng, nội thất chấp nhận được so với giá em nó, kiểu dáng trẻ...
nhược: đi rất ồn, góc chữ A rất khó nhìn (nên lúc ngã 3 ngã 4 toàn phải đi chậm rì để quan sát), ko nhìn được đầu xe ( kết quả là trong thời gian đầu do chưa quen xe rất hay bị va quệt xước sát)
kết luận: lựa chọn tốt trong tầm giá 34-37k $

Hạng D
23/8/08
3.146
1.836
113
45
CHEVY2007 nói:
Tuần trước e có chạy 2.0 AT của thằng e đi Vtàu và về trong ngày.Lúc về e đạp từ Vtàu đến ngã 4 Thủ đức đúng 1 tiếng!

Bác ko giữ an toàn cho bác thì thôi nhưng bác phải giữ an toàn cho người khác với chứ!

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
42
Irac
ồn thì ko nên kỳ vọng nhiều bác ạ, xe C 2008 mà còn đau cả đầu nữa cơ, đắt gấp đôi Civic đấy nhưng ồn như nhau luôn

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác
ford focus 5 chỗ dòng hatchback ồn bá cố luôn....em đi đám cưới ngồi sau đến nhà hàng chưa đầy 5km duờng tốt mà ra ù cả 2 tai....chạy hơn 40km/1h là phát ra tiếng ù.....nó đắt như civic 2.0 mà cũng thế.

Last edited by a moderator: