Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
những điều tích cực tương tự như vầy nên được đăng tải nhiều hơn, người tốt bụng, tử tế và lịch sự cũng còn nhiều lắm.
Dạ bác!
Em thấy cái nào quá tiêu cực thì up, hay up lên chia sẻ nhẹ nhàng, đừng tiêu cực hoài, nên có clip tích cực cho đời an nhiên vui khỏe đầu óc hơn!

Tập Lái
14/5/21
7
8
3
33
Video lại làm em nhớ đến 30/4 năm ngoái. Em ham vui đi tìm trại chó husky, đường vào bé tí tẹo. Em lại đi con CX-5, 1 bác Fortuner đi ra. Em xuống xe thấy có 1 căn nhà sau lưng có sân khá rộng, hỏi nhờ lùi vào để bác Fortuner ra. Khi chủ nhà cho phép, thì bác ấy lại lùi lại bãi đất trống (cách khoảng 50m) và ra hiệu cho em tiến vào. Và bãi đất trống ấy lại ở trên dốc, đi ngang qua chỉ nói vội cảm ơn thì bác í bảo em: đi tìm trại chó husky phải không? đi thẳng 50 quẹo phải nhé em trai. Dễ thương và văn hóa thật sự :">

Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Dạ, có rất nhiều hôm ông nội kia đi chiếc Ford Everest đậu luôn đối diện ngã ba , bác ạ (!)
Quẹo ra cực vì lấy dư quẹt xe đó, ôm sát vướng cột điện (!):mad::eek::(
Người ta nói: ăn coi nồi, ngồi coi hướng.
Đậu xe hay dừng xe thì cũng nên ngó nghiêng chút xíu coi có che mặt tiền nhà ai ko, có vướng ngã ba ngã tư khuất tầm nhìn xe khác không, có đậu ở chổ trạm xe bus ko...
Mà nói thiệt ra đường thấy cảnh mấy bác tài đậu xe ngổn ngang mà chán. Thậm chí trên đường 1 chiều vô số xe cá nhân đậu hẳn ở làn bên trái luôn.

• Love
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
14/8/11
4.168
88.450
113
Chen vào đít xe đang lùi, vòng đầu xe đang quay đầu...là bệnh kinh niên của phần lớn xe 2B rồi bác ạ (!) :p :p :p :D:confused::mad:
Mình vòng xe chạy vô gara nhà hay lùi xe ra để đi thì hầu như bao giờ cũng có vài xe 2B lách cố chen vô. Nhiều hôm nghĩ bụng bảo : " nếu không phải mình mà là thằng lính ẩu của mình thì ... xong cmnr 2B " !! :p :D

• Haha
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Mình vòng xe chạy vô gara nhà hay lùi xe ra để đi thì hầu như bao giờ cũng có vài xe 2B lách cố chen vô. Nhiều hôm nghĩ bụng bảo : " nếu không phải mình mà là thằng lính ẩu của mình thì ... xong cmnr 2B " !! :p :D

Không ít lần lái xe vào 1/3 thân xe trong cổng, 2B chạy thẳng vào trong cổng, vòng qua trước đầu xe mình luôn bác ạ (!)

Quỳ luôn (!) :D :p ;) :eek: :p

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Video lại làm em nhớ đến 30/4 năm ngoái. Em ham vui đi tìm trại chó husky, đường vào bé tí tẹo. Em lại đi con CX-5, 1 bác Fortuner đi ra. Em xuống xe thấy có 1 căn nhà sau lưng có sân khá rộng, hỏi nhờ lùi vào để bác Fortuner ra. Khi chủ nhà cho phép, thì bác ấy lại lùi lại bãi đất trống (cách khoảng 50m) và ra hiệu cho em tiến vào. Và bãi đất trống ấy lại ở trên dốc, đi ngang qua chỉ nói vội cảm ơn thì bác í bảo em: đi tìm trại chó husky phải không? đi thẳng 50 quẹo phải nhé em trai. Dễ thương và văn hóa thật sự :">
Ấm áp ghê bác nhỉ?
Đã nhường còn chỉ tận tình!

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Người ta nói: ăn coi nồi, ngồi coi hướng.
Đậu xe hay dừng xe thì cũng nên ngó nghiêng chút xíu coi có che mặt tiền nhà ai ko, có vướng ngã ba ngã tư khuất tầm nhìn xe khác không, có đậu ở chổ trạm xe bus ko...
Mà nói thiệt ra đường thấy cảnh mấy bác tài đậu xe ngổn ngang mà chán. Thậm chí trên đường 1 chiều vô số xe cá nhân đậu hẳn ở làn bên trái luôn.
Đỗ trái đường 1 chiều giờ thành tiền lệ xấu luôn rồi bác (!)

• Like
Reactions: vitxiem02