Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Thế mới đúng chất người Sài Gòn. Phải em, em cũng nhường như vậy. Người được nhường họ hạnh phúc hơn mình nhiều lần.

Tiện đây em cũng share cái clip này để thấy cách hành xử nó khác xa 2 bác ở trên như thế nào

Nguồn: YouTube Camera Giao Thông
Chắc ảnh quê quê nép qua nhường nhiều xe trước đó quá nên chơi lớn (!) :D :p :confused:;):p

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Em cũng dính mấy tình huống như này, em thường tắt đèn pha để bác đối diện không bị trói, dễ quan sát hơn ạ :)
Dạ, em hạ Cos, nhưng Cảm ơn bác góp ý: em sơ sót, lý ra nên tắt về demi bác Fortuner sẽ dễ hơn!

1 lần nữa Cảm ơn Chân thành chia sẻ quý báu của bác!!!

• Like
Reactions: Baingc_AWD
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Có lần hẻm nhà em có bác CRV đi ra, lúc đấy em đi vào, bên phải của CRV là ngã 3 nhưng bác CRV lại dừng xe ko chịu tránh sang hướng của bác ý mặc kệ em ra tín hiệu bác ý chạy lên mà bác ý cũng chả thèm ra tín hiệu gì. Để đỡ tắc em phải chạy xe sang bên phải của bác ý vào hẻm khác để bác đó đi. Nhiều người ý thức chưa cao mặc dù đi xe nhiều tiền.

Kiểu xe cậy gần nhà đó bác (!)

• Like
Reactions: adng
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Văn hoá giao thông oto ở SG rất dễ chịu. Trừ mấy mem taxi, hay chị em không biết cách chạy, chạy chậm mà ẩu. Với hội xe máy vẫn kiểu điền chỗ trống rất nguy hiểm.

mình nhường hết nhưng chạy dịch vụ, chạy lấn chạy ẩu mình ép cho ra bã hết. Mấy lão xe nhỏ dịch vụ nên nhớ, khi các bạn chạy láo, xe to sẵn sàng chèn và chấp nhận cả đâm đụng để chống lại thái độ và hành vi bố láo của các bạn. :D

Dạ, như 1 clip em có đăng táng thẳng taxi Vinasun chạy láo ép đầu xe em đó bác! :cool: :cool: :cool:

• Love
Reactions: NEWDRIVER
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Có ông Cruize trắng đâu ngay ngã ba hơi kỳ cục.
Tui là tui có ác cảm với mấy ông tài xế đậu xe ngay ngã ba hay ngã tư hoặc ngay trạm xe bus lắm.
Dạ, có rất nhiều hôm ông nội kia đi chiếc Ford Everest đậu luôn đối diện ngã ba , bác ạ (!)
Quẹo ra cực vì lấy dư quẹt xe đó, ôm sát vướng cột điện (!):mad::eek::(