Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam
Có ai biết cái cảm ứng đèn (tự động bật pha khi trời tối) của Mong đau 2.5 nằm ở đâu không vậy ?

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam
RE: Cảm ứng đèn của Môn đau

sau khi mò mẫm đã phát hiện ra nó rồi ... các bác không cần trả lời nữa :D

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

nó là cái hộp nhựa nhỏ gắn vào chân của kính hậu trong cabin và áp sát kính lái. mà hình như không phải con nào cũng có thì phải ... bác nào đi mon dau đời 2003 confirm giùm cái ... còn đời 2005 thì chắc chắn là không có

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113

nó là cái hộp nhựa nhỏ gắn vào chân của kính hậu trong cabin và áp sát kính lái. mà hình như không phải con nào cũng có thì phải ... bác nào đi mon dau đời 2003 confirm giùm cái ... còn đời 2005 thì chắc chắn là không có
Mondeo 2.5 2003 của em cũng nằm ở đó bác ợ, em thấy mỗi lần tắt zậy mỏi tay+lâu lắm, nó mà auto lên là em chơi wa đờ mi lun cho phẻ:D:D, bác nhắc làm em nhớ mẹ 2 của em wá:D:D

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Cái chức năng nếu không cần thíet các bác bỏ đi.,,,,,hao ăc qui lắm..

Bác tháo công tắc đèn pha phía bên trái taplô, rút bỏ sợi dây điện mà nó chạy từ cái cảm biến sáng đèn về Công tắc (hình như là BL/YEL Xanh sọc vàng thì phải lâu quá không nhớ)

Vì mở lên mà không nhớ tắt thì phiền. Mấy bác nào có đức tin hay CÚNG xe Mồng 2 và 16 hàng tháng thì nên chú ý. Mấy ông này thường cúng vái xong nổ máy bật đèn (auto) mà xe vẫn chùm BẠT thì toi hai cái mặt kính của đèn pha (Nóng Chảy nhựa luôn)

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Ô hô, trong bài "Về sự an toàn của Mon 2.5" em cũng đang hỏi các bác về vấn đề này: Có nên cắm cái giắc đèn sáng tự động này ko các bác, có người bảo cắm vào thì hại ắc qui lắm (Vì cứ đề nổ là đèn sáng và nếu bác nào tắt máy nghe nhạc, có thể đèn đang sáng thì ắc qui sẽ hết điện lúc nào ko hay...). Nhưng em thấy cắm vào để đèn sáng tự động cũng sướng lắm, vì ko bao giờ phải thò tay bật đèn cả, trời tối là đèn tự sáng. Tuy nhiên em thấy cái giắc cắm này của Mon chưa tiện ích lắm. Ví dụ khi em ko muốn để auto thì nên bấm vào 1 nút nào đó là xong, cần thì bấm lại, đằng này khi em ấn giữ song song hai nút ở gương hậu trong cabin để off auto thì khi đề nổ lại là nó lại trở về trạng thái auto (Đáng nhẽ phải bấm nút nào đó để bật auto lên thì tiện hơn). Thêm nữa khi rút cái giắc này ra thì bộ phận chống chói của gương hậu cabin cũng off luôn--->Bất tiện. Em giải thích hơi khó hiểu, mong các bác thông cảm

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

À, đời Mon của em cũng là 2.5, 2003. Em nghe bảo đời sau bỏ cái auto đèn này đi rồi, sao lại công nghệ thụt lùi thế hả các bác

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Trích đoạn: petrol

Cái chức năng nếu không cần thíet các bác bỏ đi.,,,,,hao ăc qui lắm..

Bác tháo công tắc đèn pha phía bên trái taplô, rút bỏ sợi dây điện mà nó chạy từ cái cảm biến sáng đèn về Công tắc (hình như là BL/YEL Xanh sọc vàng thì phải lâu quá không nhớ)

Vì mở lên mà không nhớ tắt thì phiền. Mấy bác nào có đức tin hay CÚNG xe Mồng 2 và 16 hàng tháng thì nên chú ý. Mấy ông này thường cúng vái xong nổ máy bật đèn (auto) mà xe vẫn chùm BẠT thì toi hai cái mặt kính của đèn pha (Nóng Chảy nhựa luôn)
Em tưởng chỉ cần rút cái giắc cắm sau gương hậu trong cabin là xong hả bác. Em vẫn làm thế mà, chỉ tội cái giắc này rất chặt, mỗi lần rút em phải mắm môi mắm lợi--->Oải quá

Hạng D
31/8/06
1.581
47
48
40
Q5.Tp.HCM
otosaigon.com

các bác ơi,Mon mỗi lần đề có nên tắt đèn không các bác,để bảo vệ bình đó các bác?ý em nói là lúc trời tối đó,vì trời tối mỗi lần ra xe , vô ghế xoay chìa khóa là đèn cốt tự bật.