Hạng B2
11/10/13
294
323
63
Chỉ là chia sẻ trường hợp cá nhân thường hay bị gặp phải, nhiều lúc là ức chế. Và cũng chỉ đề cập ở đây là biển số xe thôi, chứ ko nói đến cả một cộng đồng đâu các bác. Xe mang bs tỉnh đó ko hẳn là nguời tỉnh đó mà. Nên mong các bác thoải mái để chia sẻ với nhau thôi.
Em nói có gì sai, mong các bác nhẹ tay.

• Like
Reactions: realman_80
1/7/15
49
20
8
30
BD đường tốt, đôi khi gặp rùa quay đầu choáng hết lối, ql13 2 làn xe dưới 9c nên xào chẻ né bọn rùa là bình thường mà!
Sao ko chửi mấy a đi 50 ôm làn trái, trong khi đường cho phép 80 nhỉ?
Xời e còn gặp mấy thím chạy dưới 40 nữa kìa

Hạng D
13/11/15
1.648
3.699
113
Xời e còn gặp mấy thím chạy dưới 40 nữa kìa
Trên đường cũng có khi là tài mới, phụ nữ lái hay xe chở trẻ em hay đang tìm kiếm đường địa chỉ mà bác............hãy thông cảm cho các trường hợp khác biệt đó thì chúng ta sẽ thấy chúng ta trở nên khác biệt so với những người kia......

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
sáng nay e đi làm, quẹo ngã Ba Suối giữa, vừa qua ngã tư thứ hai ngay trụ sở CA PCCC thấy 1 em morning để đèn xi nhan trái và dừng lại sát con lươn. chạy ngang nhìn thi ko thấy tài xế, nhìn thẳng qua đường thì thấy một mợ đang tiến về chiếc xe trên tay là ổ bánh mì!!!!!
BD đường rộng người thưa nên việc lái xe và đậu xe cũng chưa thật căng thẳng như ở SG vì vậy những chuyện như vậy được xem là bình thường!!!1

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
sáng nay e đi làm, quẹo ngã Ba Suối giữa, vừa qua ngã tư thứ hai ngay trụ sở CA PCCC thấy 1 em morning để đèn xi nhan trái và dừng lại sát con lươn. chạy ngang nhìn thi ko thấy tài xế, nhìn thẳng qua đường thì thấy một mợ đang tiến về chiếc xe trên tay là ổ bánh mì!!!!!
BD đường rộng người thưa nên việc lái xe và đậu xe cũng chưa thật căng thẳng như ở SG vì vậy những chuyện như vậy được xem là bình thường!!!1
Ôi phụ nữ lái xe.

Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em
Ko xem kỉ clip các ông nhao nhao vào bình loạn các kiểu.
BT50 bên phải ngã 3 ra. chủ thớt đậu xe xa quá họ chèn vô tức la ong ỏng như nước sôi đổ dzái.
xe vược trái phải.... vãi mấy ông quá.
...
Nói đi phải nói lại. nhìu ông bà cứ leo lên cái 4b mặt vênh lênh ngó dây điện chạy xe, các ông bà rảnh dzái quá thì đi du lịch ngoại ô xa chút tha hồ ngắm dây điện rồi mơ màng lái xe 15-20km/h nhé.
đường xá phân làn đẹp đẻ rộng thênh thang mà các ông bà cứ bò lết 15-20km/h cứ bám sát lươn mà bò. dù cho phép chạy tới 50km/h. hỏi người ta gấp chút muốn đi cũng đi ko dc.? hỏi dể điên ko.?

Tôi dừng đèn đỏ sau 1 xe, đèn chuyển xanh mà tức muốn điên với các ông bà, tôi nhìn tới 9s mà xe chưa nhúc nhíc, bóp còi cái thì mấy ông bà lập thớt oang oang nói thằng đi sau nông dân, thằng đi sau mất lịch sự.!?

nhìn lại mình trước đi hãy nói người ta nhé.!?

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Vâng, em tự tin là chưa bao giờ phạm luật giao thông với xe oto, và cũng chưa bao giờ bị xe khác chửi khi lưu thông :)
Vâng em cũng chưa bao giờ phạm luật giao thông với xe oto vì....em chưa lái bao giờ.
:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

Chọc bác tí.

• Like
Reactions: Devil_Kts
Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Trước khi bình loạn em xin khai. Xe em biển 61 nhá. Vì thế, nếu có thấy em cúp đầu, đánh võng hay lấn làn, các bác đừng làm khó em nghe. Và nghiêm cấm đưa cam lên otosaigon hay otofun. Xin cám ơn:
Em chia sẻ, chặt chém thế này cho đúng nghĩa otofun:
1/ Không nên đưa quan điểm vùng, miền hay thành thị, nông thôn để mà đánh giá "văn hóa" của nhau.
Tha lỗi cho em, nhưng em ghét nhất là chê cách nói người khác là: " nhà quê" hay " nông dân". Vậy cho em hỏi có ai sống và tồn tại mà không cần cái " lỗ" không??? M* Ch* chúng nó. Phàm là người ai không qua cái " lỗ" - Sinh ra từ đâu? ăn từ đâu? thải ra từ đâu? sướng từ đâu? và chết vào đâu?. Chà chà em đi sai vấn đề rồi/
Hehehe - Nhưng em thấy các Bác nói biển 60,61, hay 72 làm em liên tưởng tới các con số 36.37 38 và...vv/ Ngày trước khi chưa có xe chất lượng cao thì em nghe câu: Nhất 43 nhì 37
Vì thế bác nào nói " xấu" 60.61 và 72 có nghĩa là có luôn 36,37 38 và... trong đó/ Em nghĩ nên cận thận
2/ Bác chủ nêu việc trên xẩy ra ở Khu vực Bình Dương, theo em nhìn nhận là: " chuyện nhỏ". " thường ngày ở huyện". Nên em cũng khuyên các Bác tài khi qua khu vực này cực kỳ cẩn thận. Khách quan em nhìn nhận là do: Cơ chế của BD là hạn chế XXX ra đường, vì sao ư? Giao thông quá tốt thì cần gì nhiều cảnh sát giao thông đứng đường/ Chất lượng các con đường và mật độ giao thông tham gia không quá đông ( Trừ giờ tan tầm). Đèn giao thông xanh đỏ, chỉ là làm cảnh cho đẹp, vì đa số người tham gia giao thông đều cho rằng màu sắc giống nhau. thế mới đau/
Vì thế em nhắc lại: Cực kỳ cẩn thận
3/ Đa số bác tài lái xe xuyên suốt cung đường Sài Gòn - Bình Dương - Biên Hòa - Sài Gòn hàng ngày là người Sài Gòn (Xe có 2 số đầu của biển số xe là 60 hoặc 61), và không phải là chủ xe theo đăng ký (cà vẹt) xe. (Nguồn: khảo sát cá nhân của em)
Vì thế em nhắc lại: Cực kỳ cẩn thận
Túm lại: Em đã cận thận như vậy rồi mà vẫn dính chưởng dù em tham gia giao thông bằng xe máy hay xe oto. Cho em lui