Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
mấy thằng này bây giờ mới là vấn nạn lớn nhứt của gt nội thành sg,đông như quân nguyên!ra đường toàn màu vàng,xanh,xanh lơ,đỏ.một phần cũng do covid,thất nghiệp nhiều nhưng cái đáng nói là như bạn nói ở trên,bất chấp tất cả!
tụi này vừa chạy vừa xài điện thoại vô tư... theo luật giam bằng 2 tháng...

• Like
Reactions: SaigonTapilu
Hạng C
1/12/11
863
874
93
Em muốn chấp hành luật lắm, nhưng mấy anh nhớ cắm biển rõ ràng, treo lên giá đưa ra ngoài, hoặc cắm luôn 2 bên như Ninh Thuận..
Chớ mấy anh cắm ở trong lề, hàng quán che, xe buýt xe công xe tải che.. Rồi phạt nguội.. thì nó sao sao ấy. Nhất là những cung đường 2 Lane trở lên.
Chạy xe mà lo nhìn vào trong lề tìm biển sao giống chơi game quá.

Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
1. Với ô tô, chụp lại hành vi vi phạm thì chắc rồi. Nhưng xử phạt sao thì chỉ xxx và chủ xe biết. Hiệp hội quan tài bay thần chết trên đường chắc chắn là bao thầu khúc này rồi nên có bị chụp hình vi phạm thì cũng không lo trích xuất ra biên bản mà nộp lúa.
2. Với xe máy, đây mới là cái cần uốn nắn nhiều nhất. Giờ xe máy chẳng có nổi một biện pháp xử phạt nào cho ra hồn nên ra đường là loạn cào cào hết.
Xe máy chạy nội đô có chăng lỗi đèn đỏ. Lắp cam ngay đèn đỏ là hốt thôi.
Còn nó chạy loạn cào chứ nó kg có sai ah nha

Hạng B2
12/9/20
191
305
63
49
Quận 6 TP HCM
Tốt quá rùi, Ủng hộ hết mình vì AN TOÀN CHUNG . Mình là tài chạy tuân thủ khá tốt nhưng có khi cũng vi phạm do "vô ý, hoặc không biết, không thấy thật ( VD: không thấy biển hạn chế tốc độ)
Nhưng sai thì phải cắn răng chịu phạt thôi.
Mong các bác giao thông công chánh tạo điều kiện tốt nhất, cắm biển báo, thông tin rõ ràng, khoa học ... cắt tỉa cây cối che biển báo... cho cánh lái xe bớt áp lực.

Hạng C
28/4/10
580
702
113
Sài Gòn
cho mình hỏi :

lỗi chạy quá tốc độ nếu bị chụp ảnh phạt nguội thì nhìn hình làm sao biết mình đang chạy bao nhiêu kmh ?
bằng B2 OS này chắc bằng mua quá :D tất nhiên là phải có camera bắn tốc độ đi kèm máy chụp hình chứ

• Haha
Reactions: aphamnt
Hạng B2
12/9/20
191
305
63
49
Quận 6 TP HCM
cho mình hỏi :

lỗi chạy quá tốc độ nếu bị chụp ảnh phạt nguội thì nhìn hình làm sao biết mình đang chạy bao nhiêu kmh ?
Thì Bác thử 1 lần đi sẽ rõ ngay thôi!
Chắc chắn trong giấy phạt có đính kèm thông tin tốc độ xe/tốc độ cho phép Bác ạ.

Tập Lái
16/11/17
11
10
4
Ninh Thuan
cho mình hỏi :

Cụ cứ thử tuyến nào nó phạt nguội chạy quá tốc độ là biết liền à

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
cho mình hỏi :

bác thử coi chỗ nào có cam, đường cho 50km/h bác làm thử 60km/h rồi khi có giấy báo về nhà là bác biết ngay mà

Hạng B2
19/6/12
337
238
43
36
bằng B2 OS này chắc bằng mua quá :D tất nhiên là phải có camera bắn tốc độ đi kèm máy chụp hình chứ
mình có học và có thi lấy bằng đàng hoàng nha bác, ăn nói cho lịch sự xíu, cái thông tin nó ghi trên biên bản mà bác tin 100% sao ?

Hạng B2
19/6/12
337
238
43
36
Thì Bác thử 1 lần đi sẽ rõ ngay thôi!
Chắc chắn trong giấy phạt có đính kèm thông tin tốc độ xe/tốc độ cho phép Bác ạ.
Cụ cứ thử tuyến nào nó phạt nguội chạy quá tốc độ là biết liền à
bác thử coi chỗ nào có cam, đường cho 50km/h bác làm thử 60km/h rồi khi có giấy báo về nhà là bác biết ngay mà
ý mình hỏi là tốc độ thì do máy của xxx đo, thông số do xxx ghi nhưng có ai chứng thực là nó đúng không ? vì biên bản gửi về chỉ là tờ giấy có tấm hình

• Like
Reactions: thangnd_nlife