Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
Ôi, sao bác nặng lời thế, có thù hằn gì với xe máy sao bác? Thiết nghĩ ai cũng từng qua cái thời xe máy nên cũng hiểu 1 chút mà hỉ. Không phải ai chạy xe máy cũng cần được uốn nắn mà ko phải ai chạy xe hơi cũng đều không cần đâu bác. :)
P/s, sáng nào cũng như sáng nào, từ nhà lên công ty em luôn đi qua đoạn Huỳnh Tấn Phát, Q7, luôn có 1 lượng lớn xe máy, dù có lươn cứng, vẫn tràn qua phần đường ngược lại và lấn hết đường để chạy cho nhanh nhưng lên trên 2 ngã tư thì gặp dòng xe đi ngược lại và... kẹt hết cả đoạn đường 2km. Haizza.
Rồi nghèo là được phép ngu và đi bậy bạ, thiếu ý thức hả bác?

Hạng C
2/11/08
709
447
63
Xe máy chạy nội đô có chăng lỗi đèn đỏ. Lắp cam ngay đèn đỏ là hốt thôi.
Còn nó chạy loạn cào chứ nó kg có sai ah nha
chạy lọan cào cào bao gồm chạy sai làn, sai biển, sai đèn tín hiệu đó bác. vậy chưa đủ để gây kẹt ah :)) còn xử phạt sao với xe máy đây mà hốt nếu xxx không đứng tại đó?

Hạng B2
18/5/16
223
271
63
42
Tuyệt vời!!! phạt thêm vụ các bác bắt tay nhau dàn hàng đi trên cao tốc nữa là ổn!!

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
tui khoái nhứt là vụ bắt nguội chạy lane khẩn cấp cao tốc sg-lt-dg,làm như vậy hy vọng cuối tuần và những dịp lễ lớn bớt kẹt[kẹt nhưng vẫn chạy chậm được]nếu bắt nóng khi ra khỏi trạm thu phí thì hết ý;còn ql51 thì theo báo nói ngày đầu ứng dụng phạt mà có 1 camera ghi được hơn 400 vi phạm!kiểu này hổng biết phạt như thế nào?
Bác yên tâm, 400 cứ 400000 cũng không sợ đâu bác. Dân số thì đông mà bưu điện cũng cần thêm việc làm để qua giai đoạn COVID này. Cứ có việc là vui rồi, mà đây toàn ra tiền không thì càng có nhiều người muốn làm đó bác ^_^
Em chỉ mong chính quyền làm mấy cái biển lên trên đầu để tránh việc đi làn trong cùng thì chẳng nhìn thấy được biển báo vì bên phải còn cả 3-4 làn nữa đầy xe to chạy.

• Like
Reactions: Phuong Metro
Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Bác yên tâm, 400 cứ 400000 cũng không sợ đâu bác. Dân số thì đông mà bưu điện cũng cần thêm việc làm để qua giai đoạn COVID này. Cứ có việc là vui rồi, mà đây toàn ra tiền không thì càng có nhiều người muốn làm đó bác ^_^
Em chỉ mong chính quyền làm mấy cái biển lên trên đầu để tránh việc đi làn trong cùng thì chẳng nhìn thấy được biển báo vì bên phải còn cả 3-4 làn nữa đầy xe to chạy.
đúng rồi bác, em cũng mong có thế, mong sao tín hiệu, biển báo, chỉ dẫn rõ ràng đầy đủ cũng giống như nông dân không cần phải lo trồng cây gì, nuôi con gì không được mùa mất giá là vui rồi, gì chứ lái xe mỗi ngày lúc nào cũng mệt đứ đừ vì vừa phải căng mắt tìm thông tin rồi lại vừa căng tay căng chân xử lý tình huống lúc nào cũng có thể xảy ra do các anh chị cô chú em út chạy ko theo luật và văn hoá. Ôi

• Like
Reactions: He He and TamQuy
Hạng D
2/7/17
1.561
2.045
113
44
Mình đang mong CSGT họ làm mạnh với mấy anh em chạy Grab, Gojerk, giao hàng...
Mình để ý là 10 người thì hết 8 là vượt đèn đỏ bất chấp luôn. Vượt bất cứ lúc nào, giờ nào và bất cứ ở đâu. Hình như đối với họ không có khái niệm dừng đèn đỏ?
Đang nói ô tô ông nội, áp dụng cho xe máy luôn thì k sớm thì muộn nước ta thành cường quốc. Tiền đây chớ đâu, đâu cần GT đi lang thang ngoài đg, ờ quán cafe cầm Laptop là ra văn bản phạt được liền. Bất chấp mờ, em hoan nghênh ah nha.

Hạng D
2/7/17
1.561
2.045
113
44
Em muốn chấp hành luật lắm, nhưng mấy anh nhớ cắm biển rõ ràng, treo lên giá đưa ra ngoài, hoặc cắm luôn 2 bên như Ninh Thuận..
Chớ mấy anh cắm ở trong lề, hàng quán che, xe buýt xe công xe tải che.. Rồi phạt nguội.. thì nó sao sao ấy. Nhất là những cung đường 2 Lane trở lên.
Chạy xe mà lo nhìn vào trong lề tìm biển sao giống chơi game quá.
Thì lúc đi căm nắng quá, ghé bụi cây tránh nắng sẳn cắm luôn, một công đôi việc, anh hông thương, hông sợ cán bộ bị cảm, nhứt đầu, sổ mũi ah.

• Haha
Reactions: urlybug
Tập Lái
20/1/21
14
20
3
31
Hy vọng mở rộng lắp đặt camera phạt nguội nhưng xin lắp biển báo đúng quy định, rõ ràng để mọi người dân chấp hành tốt nhất chứ lắp biển báo kiểu mập mờ cố tình bẫy người tham gia giao thông (nhất là những tài xế mới hay tài xế lạ chỗ khác đến) thì nên xử lý để mọi người tăng ý thức, dân trí và không còn ác cảm với giao thông Việt Nam.

• Like
Reactions: He He