Hạng B2
15/5/19
116
547
94
Dạo gần đây nhiều tuyến đường quốc lộ, cao tốc được lắp đặt nhiều cam để phạt nguội nên hình ảnh nhiều bác tài "có ý muốn đóng góp vào ngân sách" liên tục được cập nhật và gửi về từng nhà.

Lướt dạo mạng xã hội thấy nhiều bác bị gửi giấy phạt nguội về nhà trong đợt này mà cảm thấy khá hả dạ các bác ạ.
Giao thông Việt Nam sẽ chia làm 2 kiểu người chạy xe, 1 là chạy xe theo ý thức kiểu này thì đa phần tuân theo luật tuyệt đối và chạy xe luôn nghĩ tới người lưu thông cùng. Kiểu 2 là kiểu chạy theo tiếng gọi con tim, không có cảnh sát thì cứ chạy theo lối mình thích, không có giấy phạt không mất bánh mì thì kiểu gì cũng chơi tất.

Camera phạt nguội hoạt động hết công suất: Giúp uốn nắn hành vi giao thông

Và phạt nguội là dành cho kiểu người thứ 2 mà phải nói là "vì bạn xứng đáng". Chưa bao giờ em thấy cam phạt nguội làm việc hiệu quả như bây giờ, QL51, cao tốc Long Thành,... hệ thống camera làm việc hết công suất. Nhiều bác chạy ẩu có khi cũng đang thấp thỏm lo âu giấy a4 có bị gửi về nhà hay không đây. Cứ mất bánh mì thì tự khắc các bác biết sợ là ý thức được xây dựng lên thôi

Giờ không cần lực lượng nhiều ngoài mặt đường, camera theo dõi bắt là không thể cãi và xin, như thế sẽ giúp ý thức của một bộ phận lái xe tự cho mình cái quyền được ưu tiên khi lưu thông trên đường ( trừ trường hợp ưu tiên) dần được nâng cao nhằm giảm tai nạn giao thông trên đường, đặc biệt tập nâng cao ý thức về văn hoá xếp hàng thôi

Lấy xử phạt nguội trên đường cao tốc rồi quốc lộ lớn, làm hình mẫu thí điểm để nhân rộng ra. Đầu tiên là đối với đường cao tốc, phải tăng cường thêm số lượng camera, chất lượng camera, từ đó giảm lượng cảnh sát trên đường đi. Chứ lượng cảnh sát trên đường đông đến mấy cũng không thể chịu đựng được và cũng rất dễ sinh ra những hiện tượng tiêu cự

Chạy dạo này ở các quốc lộ lớn thấy các nhà xe khách cũng đỡ "bố thiên hạ" hơn rồi, tài xế phải thay đổi cách lái xe văn minh để không còn những hình ảnh phản cảm nữa. Ủng hộ phạt thật nặng những trường hợp thiếu văn minh lưu thông

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/11/06
3.945
9.937
113
Mình đang mong CSGT họ làm mạnh với mấy anh em chạy Grab, Gojerk, giao hàng...
Mình để ý là 10 người thì hết 8 là vượt đèn đỏ bất chấp luôn. Vượt bất cứ lúc nào, giờ nào và bất cứ ở đâu. Hình như đối với họ không có khái niệm dừng đèn đỏ?

Hạng D
25/10/20
1.545
14.399
98
56
tui khoái nhứt là vụ bắt nguội chạy lane khẩn cấp cao tốc sg-lt-dg,làm như vậy hy vọng cuối tuần và những dịp lễ lớn bớt kẹt[kẹt nhưng vẫn chạy chậm được]nếu bắt nóng khi ra khỏi trạm thu phí thì hết ý;còn ql51 thì theo báo nói ngày đầu ứng dụng phạt mà có 1 camera ghi được hơn 400 vi phạm!kiểu này hổng biết phạt như thế nào?

Hạng D
25/10/20
1.545
14.399
98
56
Mình để ý là 10 người thì hết 8 là vượt đèn đỏ bất chấp luôn. Vượt bất cứ lúc nào, giờ nào và bất cứ ở đâu. Hình như đối với họ không có khái niệm dừng đèn đỏ?
mấy thằng này bây giờ mới là vấn nạn lớn nhứt của gt nội thành sg,đông như quân nguyên!ra đường toàn màu vàng,xanh,xanh lơ,đỏ.một phần cũng do covid,thất nghiệp nhiều nhưng cái đáng nói là như bạn nói ở trên,bất chấp tất cả!

Hạng D
6/12/14
1.326
1.286
113
tốt quá rồi. Bây giờ đi ra đường thấy yên tâm hơn một chút so với ngày trước

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng C
2/11/08
700
441
63
1. Với ô tô, chụp lại hành vi vi phạm thì chắc rồi. Nhưng xử phạt sao thì chỉ xxx và chủ xe biết. Hiệp hội quan tài bay thần chết trên đường chắc chắn là bao thầu khúc này rồi nên có bị chụp hình vi phạm thì cũng không lo trích xuất ra biên bản mà nộp lúa.
2. Với xe máy, đây mới là cái cần uốn nắn nhiều nhất. Giờ xe máy chẳng có nổi một biện pháp xử phạt nào cho ra hồn nên ra đường là loạn cào cào hết.

Hạng B2
19/6/12
337
238
43
36
cho mình hỏi :

lỗi chạy quá tốc độ nếu bị chụp ảnh phạt nguội thì nhìn hình làm sao biết mình đang chạy bao nhiêu kmh ?

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
31/5/14
3.434
4.253
113
Em sợ nhất vừa chạy vừa cắm mặt vào phone để check order, cái con mẹ nó check thì tấp vào lề cứ đi lang bang, lạng qua lạng lại làm khổ người khác.