Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
mình có học và có thi lấy bằng đàng hoàng nha bác, ăn nói cho lịch sự xíu, cái thông tin nó ghi trên biên bản mà bác tin 100% sao ?
bạn hiểu lầm rồi: tôi đang nói giỡn về cái bằng/hạng B2 của diễn đàn Otosaigon chứ ko phải về bằng lái xe của bạn. Ý là bạn đã sinh hoạt trên OS cũng khá lâu mà sao ko biết là khi họ gửi hình ảnh phạt thì đương nhiên là có thông tin tốc độ được camera ghi nhận trên đó luôn. Anyway, xin lỗi nếu đã làm bạn giận do hiểu lầm vụ nói giỡn này ;)
Nói thêm: tờ giấy gởi về cho bạn chưa gọi là biên bản đâu nhé, mà mới chỉ là thông báo về lỗi vi phạm thôi. Sau đó người nhận được thông báo sẽ lên làm việc với CSGT để ra biên bản phạt hoặc tranh cãi gì gì đó nếu không thừa nhận lỗi vi phạm của mình

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
ý mình hỏi là tốc độ thì do máy của xxx đo, thông số do xxx ghi nhưng có ai chứng thực là nó đúng không ? vì biên bản gửi về chỉ là tờ giấy có tấm hình
- Bạn có thể kiểm chứng trên QL51, đối chiếu tại thời điểm vi phạm = màn hình thông báo tốc vi phạm kèm bs xe.
P/s: Mất lòng tin vào pháp luật tất loạn bác ạ !

Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Vấn đề còn lại cơ quan làm sao giải quyết đóng phạt thuận tiện cho bà con thì rất tốt, thấy trên vtv ngoài Bắc người vi phạm đi lên xuống nhận quyết định và đóng phạt tổng 1200km để đóng phạt thấy còn bất tiện quá.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
ý mình hỏi là tốc độ thì do máy của xxx đo, thông số do xxx ghi nhưng có ai chứng thực là nó đúng không ? vì biên bản gửi về chỉ là tờ giấy có tấm hình

Chúng ta nên có niềm tin vào sự nghiêm minh của pháp luật và máy móc không hề biết nói dối bác ạ. Và thể hiện niềm tin đó bằng việc chạy xe đúng luật, có văn hoá là góp phần làm xã hội thêm văn mình rồi bác. Cuộc sống nhiều thứ nặng đầu lắm, để lo lắng đó qua 1 bên và vui vẻ hưởng thụ đi bác. Còn nếu bác vẫn muốn bảo vệ chính mình, đảm bảo mình luôn đúng mà sao vẫn bị gửi giấy thì bác trang bị thêm các dụng cụ thiết bị như cam hành trình này nọ để bác có thể có ý kiến với bằng chứng đầy đủ khi cần nhen.

View attachment 2458824

View attachment 2458825
View attachment 2458823

View attachment 2458822

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Lo mà uốn nắn bọn xe máy ấy
Ôi, sao bác nặng lời thế, có thù hằn gì với xe máy sao bác? Thiết nghĩ ai cũng từng qua cái thời xe máy nên cũng hiểu 1 chút mà hỉ. Không phải ai chạy xe máy cũng cần được uốn nắn mà ko phải ai chạy xe hơi cũng đều không cần đâu bác. :)
P/s, sáng nào cũng như sáng nào, từ nhà lên công ty em luôn đi qua đoạn Huỳnh Tấn Phát, Q7, luôn có 1 lượng lớn xe máy, dù có lươn cứng, vẫn tràn qua phần đường ngược lại và lấn hết đường để chạy cho nhanh nhưng lên trên 2 ngã tư thì gặp dòng xe đi ngược lại và... kẹt hết cả đoạn đường 2km. Haizza.

Hạng D
20/9/16
1.775
2.282
113
P/s, sáng nào cũng như sáng nào, từ nhà lên công ty em luôn đi qua đoạn Huỳnh Tấn Phát, Q7, luôn có 1 lượng lớn xe máy, dù có lươn cứng, vẫn tràn qua phần đường ngược lại và lấn hết đường để chạy cho nhanh nhưng lên trên 2 ngã tư thì gặp dòng xe đi ngược lại và... kẹt hết cả đoạn đường 2km. Haizza.
vậy mà còn ko chịu uốn nắn xe máy?

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
hiện tai phần lớn các camera giao thông này, do CSGT đảm trách, có lẽ họ chia ra cho từng bộ phận riêng quản lý, tương tự trong các doanh nghiệp, không thể can thiệp dữ liệu hệ thống rồi in sai kết quả đi thu tiền chia nhau
vậy anh nên an tâm mà đóng phạt nếu vi phạm

cho mình hỏi :

lỗi chạy quá tốc độ nếu bị chụp ảnh phạt nguội thì nhìn hình làm sao biết mình đang chạy bao nhiêu kmh ?

mình có học và có thi lấy bằng đàng hoàng nha bác, ăn nói cho lịch sự xíu, cái thông tin nó ghi trên biên bản mà bác tin 100% sao ?

đúng ra các camera giao thông này phải do bên GTVT quản.
họ giám sát và gởi thông báo vi phạm cho chủ xe để đi đóng phạt, báo cho đăng kiểm để buộc chủ xe thi hành quyết định phạt, và báo cho CSGT để áp chế nếu chủ xe không thi hành.

• Like
Reactions: Phuonghaus