Cảnh Báo Camera X9

Hạng B2
15/6/14
432
831
93
Đong nai
Em dùng cam X9 cũng 5 tháng nay rồi,nhưng bực nhất là lỗi treo máy xảy ra thường xuyên như sau: có khi đang đi tự nhiên nhìn camera thì thấy màn hình vẫn sáng, nhưng chấm đỏ ghi hình không nhấp nháy nữa là biết nó bị treo, lúc này các nút trên camera bị vô hiệu hóa hết, không tắt được luôn. Nếu rút nguồn ra thì chạy bằng pin, cũng ko tắt camera được. Phải lấy cây chọc vào cái lỗ Reset mới tắt máy, cắm nguồn vào thì tự khởi động và ghi bình thường.

Hơi ức chế mà không biết mang đi bảo hành được không nữa vì có lúc nó bị, có lúc nó không bị
Bác nào bảo hành lỗi này được hay bác nào làm bên Vietmap đi qua trả lời hộ em với nhé. Thanks
Bác muốn không bị treo máy,bác bật chìa khoá xe vào vị trí on khoảng 10s cho cam hoạt động,sau đó bác mới đề nổ máy xe!
ps:để xe ngoài nắng cam nóng quá cũng bị treo máy thương xuyên!

Hạng B2
21/7/15
177
173
43
Cái X9 của em cứ bị reset về năm 2000, chỉnh ngày giờ đúng hết rồi thì được 1 tuần sau là trở về 1/1/2000, em có nên đi bảo hành không các bác?

• Like
Reactions: hibiki
Hạng B2
16/4/15
219
283
63
65
Cái X9 của em cứ bị reset về năm 2000, chỉnh ngày giờ đúng hết rồi thì được 1 tuần sau là trở về 1/1/2000, em có nên đi bảo hành không các bác?

Lỗi này là do hết pin CMOS ở bên trong camera đó bác.
Nếu bác thích em yêu khoa học thì ra ngoài cửa hàng vi tính mua cục pin giá 8k/cái, còn k thì đến cửa hàng VM người ta thay cho.