Tập Lái
13/10/07
7
0
0
Xin chào các bác, em là lính mới tò te của OS nên có nhiều điều chưa hiểu biết mong các bác chỉ dẫn giùm.
Nhà em mới nhận con xe Cam 2.4.2007 LE nhập nhưng không rõ xe nhận gồm có những gì đi kèm nữa nên vào hỏi các bác đi trước để còn kiểm tra
Các bác thông cảm em hỏi hơi ấm ớ vì em mua nhờ người quen nên cũng không tiện hỏi lắm, với cả xe nhận thẳng từ SB nhưng khi nhận đã có một vết xước tuy nhỏ nhưng hơi sâu (nhìn thấy cả màu đen) ở chỗ gần biển số đầu xe (biển không che được vết xước đó), như vậy nên làm sao với cái vết xước đó nhỉ, trông nó rất khó chịu các bác ạ
Ngoài ra, sau khi nhận xe thì em phải làm gì với nó...
Mong các bác chỉ giáo, em xin chân thành cảm ơn nhiều ạ

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
RE: Camry 2.4.2007 LE nhập

bác mang ra hãng, sơn lại ngon ngay ^_^
option thì phải nhờ bác nào đang đi Cam nhập ở đây tư vấn ^_^
à thế xe bác 2 ống xả hay 1 ống xả thế ạ??? ^_^

Hạng B1
11/12/06
70
0
6

2.4 LE thì 1 ống xả.
Đi kèm gồm có : 4 miếng lót sàn, 1 miếng lót cốp, kích đội, tay quay, 3 khóa ( 2 khóa remote + 1 khóa thường), lốp sơ cua, catalogue hết.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.855
113

nhà tự nhập hả bác? giá mua bên đó bao nhiiêu vậy? về tới nhà mình thì tổng cộng là bi nhiêu thế?

Tập Lái
13/10/07
7
0
0

Cảm ơn các bác, để em về check lại xem cụ thể nó như thế nào
Ảnh cũng chả biết chụp thế nào để đưa lên cơ. Nó chỉ bị một vết xước nhỏ thôi nhưng vì xe màu bạc nên nó nhìn thấy rõ màu đen sâu bên trong và lại ở đầu xe, nên đập ngay vào mắt, trông rất khó chịu. Nó cũng không lớn nên mang đi sơn lại thấy bảo mất zin... mà lại bị lộ vì xe nhập dễ nhận ra.
Mà các bác có xe nhập khi nhận xe có bị xước không nhỉ?
Xe nhờ người quen lấy giúp chứ không phải tự nhập các bác ạ nên giá cũng như giá thị trường thôi

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@huynt : không riêng gì xe nhập mà xe LD từ ngoài B chở vào SG bị trấy xước là chuyện rất thường bác à . XeLD thì nó cho tút ngay và vệ sinh bóng loáng trứoc khi ra showR nên mình thấy bắt mắt chứ đâu biết nhà máy cho phơi sương phơi nắng biết bao ngày .
Về chuyện tút lại xe nhập , em đã có bài viết . Ngày trước trong hãng VN cũng chưa có code màu xe nhập nên thợ phải mò , thực sự khg thể trùng màu 100% , nhất là khi ra nắng . Bây giờ có thể tình hình đã cải thiện
Bác có nhớ chuyện anh CA chơi rạch nắp capô 1 chiếc Mer nhập khi em này uống cafe lỡ dại đậu lấn nhà ảnh , chủ xe bắt đền cái nắp mới chứ khg chịu sơn lại vì sợ màu sơn , độ bóng khg trùng với body . Khg hiểu chuyện này cuối cùng ra sao vì đã chìm xuồng :D

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.855
113

Trích đoạn: adco

@huynt : không riêng gì xe nhập mà xe LD từ ngoài B chở vào SG bị trấy xước là chuyện rất thường bác à . XeLD thì nó cho tút ngay và vệ sinh bóng loáng trứoc khi ra showR nên mình thấy bắt mắt chứ đâu biết nhà máy cho phơi sương phơi nắng biết bao ngày .
Về chuyện tút lại xe nhập , em đã có bài viết . Ngày trước trong hãng VN cũng chưa có code màu xe nhập nên thợ phải mò , thực sự khg thể trùng màu 100% , nhất là khi ra nắng . Bây giờ có thể tình hình đã cải thiện
Bác có nhớ chuyện anh CA chơi rạch nắp capô 1 chiếc Mer nhập khi em này uống cafe lỡ dại đậu lấn nhà ảnh , chủ xe bắt đền cái nắp mới chứ khg chịu sơn lại vì sợ màu sơn , độ bóng khg trùng với body . Khg hiểu chuyện này cuối cùng ra sao vì đã chìm xuồng :D

Đính chính : là chú BĐ chứ không phải anh CA, chỉ có anh CA tới rùi pó tay thôi!
Rút kinh nghiệm : Đừng dây vào mấy anh có: vũ khí riêng, viện kiểm soát riêng, toà án riêng,..... thế giới riêng:mad:

LJK
Tập Lái
18/10/07
30
0
6

Bác huynt ơi: tưởng nhận xe thì phải ngon lành chứ, sao lại đi nhận xe xước thế vậy. Nếu xước sâu thì chỉ có cách đi sơn lại thôi chứ biết làm sao, trầy nhẹ thì có thể đánh bóng. Mà xe mới mua đã phải đi sơn lại rồi thì mất zin đó bác ạ

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: LJK

Bác huynt ơi: tưởng nhận xe thì phải ngon lành chứ, sao lại đi nhận xe xước thế vậy. Nếu xước sâu thì chỉ có cách đi sơn lại thôi chứ biết làm sao, trầy nhẹ thì có thể đánh bóng. Mà xe mới mua đã phải đi sơn lại rồi thì mất zin đó bác ạ
Cái này nhiều khi cũng phải chịu thôi bác à , biết đền sao được vì nhỏ nhặt quá . Chuyện sơn lại chỉ e là chưa có mã màu thôi chứ còn xe LD mà dặm lại , ai nhìn biết , thợ bỏ nghề luôn :D