Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
Trời ơi, em khổ bác quá, sẵn các bác nói đồ Nhật thì em nói cho vui thôi chứ em có nói gì đến TOY đâu, em đâu đánh đồng cái xe hơi với đồ gia dụng được bác, mỗi nước có một số điểm mạnh riêng chứ đâu ai cái gì cũng giỏi hết được. ý em chỉ không đồng ý với mấy bác cái gì đồ nhật cũng là số 1 hết, em ví dụ cái máy giặt LG, xài mười mấy năm có hư hao gì đâu trong khi giá chấp nhận được. Còn cái máy lạnh Mitsubishi Heavy duty gì nè, made in Thailand, em mua xài được hơn 3 năm cũng bắt đầu bịnh hoạn rồi, cái máy lạnh LG cũng y vậy nên 2 thằng này e loại nó ra khi mua lần sau, trong khi cái National xài gần chục năm cứ trơ trơ. Chốt lại là mua rồi thì cảm thấy xứng hoặc không xứng với tiêu chí, số tiền mình đặt ra thôi để lần sau rút kinh nghiệm chứ em không bao giờ dám có ý nghĩ "khóc giùm ai" hay gì gì đó hết. Các bác clear giúp em ý này nha.:3dcuoi:

Nói riêng cái máy giặt.
Em mua Goldstar (tiền thân của LG bây giờ) năm 1994 hàng thùng Hàn Cuốc. Xài miệt mài tới 2008 không biết hư là gì, không mục vỏ. Trong khi đó cùng thời gian tương đương mua cái Sanyo (Thái) mục mịa nó vỏ....
Điểm yếu của máy giặt Hàn là chu trình giặt lập trình không hiệu quả và tối ưu như máy Nhật (thời 1998-2000).
Tuy nhiên tới nay máy Toshiba sx VN nhà mới mua cùi bắp không thể tả. Thiếu chế độ giặt ngâm, thiếu timer hẹn giờ giặt, vỏ mỏng và yếu ớt. Nói chung giờ máy giặt chắc em chỉ chọn Nhật bổn điện 100 volts quá

Hạng C
20/1/11
682
420
63
he he, em xài cũng thấy vậy, mấy cái hàng nhật ở VN giờ ko còn ngon như lúc trước nữa. Nhớ hồi xưa thấy made in Japan là cả 1 niềm tự hào, bây giờ ko được như trước nữa.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
E thì thấy Made in Japan vẫn tự hào, chỉ có made in ngoài Japan, hay Japan Technology :), thì phải xem xét. Còn hàng Hàn quốc thì e đã mua thử lò vi sóng, ti vi màu, tủ lạnh, cả máy ảnh nữa...chỉ đc cái rẻ, chứ nhanh hỏng. Còn hàng Nhật e dùng, mà Made in Japan, từ TV, tủ lạnh, đầu đĩa, máy ảnh, âmli...đều ko có gì chê ngoài chuyện đắt đỏ. Gần nhất là mới mua tủ lạnh Pana NR-F510-X, giá hơn 40 chai gì đó năm ngoái, cực kỳ tiết kiệm điện và lốc cực êm.
Chém từ Camry sang ...cái gì thế này :).

• Like
Reactions: SUKONY
Hạng C
20/1/11
682
420
63
E thì thấy Made in Japan vẫn tự hào, chỉ có made in ngoài Japan, hay Japan Technology :), thì phải xem xét. Còn hàng Hàn quốc thì e đã mua thử lò vi sóng, ti vi màu, tủ lạnh, cả máy ảnh nữa...chỉ đc cái rẻ, chứ nhanh hỏng. Còn hàng Nhật e dùng, mà Made in Japan, từ TV, tủ lạnh, đầu đĩa, máy ảnh, âmli...đều ko có gì chê ngoài chuyện đắt đỏ. Gần nhất là mới mua tủ lạnh Pana NR-F510-X, giá hơn 40 chai gì đó năm ngoái, cực kỳ tiết kiệm điện và lốc cực êm.
Chém từ Camry sang ...cái gì thế này :).
Bác xài hàng cao cấp thì ngon đúng rồi, mấy hàng LG hay Samsung cao cấp vẫn ngon mà. Còn hàng bình dân thì mấy anh hàng Nhật giá đắt hơn nhưng cũng không ngon hơn mấy. Bỏ cái con Camry ra 1 bên đi bác ơi, sợ được mode move vào CNL quá.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
G đẹp thì chưa chắc cái gì cũng đẹp nha cụ...cũng phải kiểm tra cụ thể & chi tiết, đưa vào sử dụng mới kết luận được :).

Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
G đẹp thì chưa chắc cái gì cũng đẹp nha cụ...cũng phải kiểm tra cụ thể & chi tiết, đưa vào sử dụng mới kết luận được :).
Chỉ có 1 % là phải xem lại thôi còn là đẹp hết.

Lâu rồi mới thấy bác, có gì vui không ?