Hạng C
20/1/11
682
420
63
Nay nó thêm cái thể loại linh kiện nhật VN lắp ráp rồi lấy cái tên rất ư là Japan, cạch cái thể loại này, về mấy ông VN làm ăn như shit, chỉ thấy cái lợi trước mắt.

• Like
Reactions: kingofspeed
Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
Các bác vẫn chưa chiu ngừng thì em cũng tham gia gọi là góp vui . Theo em nói về đồ của Nhật bổn (trừ máy bay , vũ khí , đồng hồ , thời trang , nước hoa ) nói chung là đồ mà để gia đình xài thì nhất là đồ Nhật , Nên ưu tiên của em khi sắm đồ như sau :
- Ưu tiên 1 : đồ Nhật nếu đủ tiền .
- Ưu tiên 2 : nếu thiếu ít tiền mượn thêm mua đồ Nhật .
- Ưu tiên 3 : nếu thiếu nhiều tiền chờ đủ tiền mua đồ Nhật .
Dạ còn điện thoại thì IP Mỹ và SS Hàn thôi ạh .
:3dcuoi:
Bác vui tính quá

Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
Nay nó thêm cái thể loại linh kiện nhật VN lắp ráp rồi lấy cái tên rất ư là Japan, cạch cái thể loại này, về mấy ông VN làm ăn như shit, chỉ thấy cái lợi trước mắt.
Vì sao nên nỗi? Vì đồ Nhật là số 1. Đi mua đồ gia dụng toàn tên tiếng Nhật cuối cùng ráp tại TQ mà cái tên chưa quen

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng C
20/1/11
682
420
63
Sẵn cho em "phe của" 1 chút nữa : nhà em còn 1 chiếc SYM 16 tuổi, 1 cái máy giặt LG 14 tuổi & 1 cái tủ lạnh LG cũng cỡ tuổi cái máy giặt vẫn xài phe phé, 1 cái máy lạnh National hàng nội địa đời ơ kìa nữa. Tính đem về quê lên rẩy hết để mua cái mới vì xài lâu quá chán lắm rồi. Nên chốt lại là hên xui thôi, thời này e chẳng tin ba cái đồ Nhật nhan nhản ở VN nữa. Hàng nội địa thì đúng ngon rồi không bàn cải.

• Like
Reactions: kingofspeed
Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
Sẵn cho em "phe của" 1 chút nữa : nhà em còn 1 chiếc SYM 16 tuổi, 1 cái máy giặt LG 14 tuổi & 1 cái tủ lạnh LG cũng cỡ tuổi cái máy giặt vẫn xài phe phé, 1 cái máy lạnh National hàng nội địa đời ơ kìa nữa. Tính đem về quê lên rẩy hết để mua cái mới vì xài lâu quá chán lắm rồi. Nên chốt lại là hên xui thôi, thời này e chẳng tin ba cái đồ Nhật nhan nhản ở VN nữa. Hàng nội địa thì đúng ngon rồi không bàn cải.
Em thích bác rồi đấy. Đồ nội địa Nhật là số một, nó sản xuất cho dân Nhật thì nhức nách luôn. Lòng tự trọng của dân Nhật hơi cao. Mấy ông bác đi tàu kể hồi xưa kiếm gái để chơi mà gái Nhật nó nói chỉ phục vụ đàn ông Nhật. Vãi thật

Hạng C
20/1/11
682
420
63
Em thích bác rồi đấy. Đồ nội địa Nhật là số một, nó sản xuất cho dân Nhật thì nhức nách luôn. Lòng tự trọng của dân Nhật hơi cao. Mấy ông bác đi tàu kể hồi xưa kiếm gái để chơi mà gái Nhật nó nói chỉ phục vụ đàn ông Nhật. Vãi thật
Vãi thế, thế mà hôm trước bác nào bảo là qua nhật được gái nó cho free nữa. Ước gì VN mình cũng được 3 phần của Nhật, mà cái khó nó bó nhiều thứ quá.

Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
Vãi thế, thế mà hôm trước bác nào bảo là qua nhật được gái nó cho free nữa. Ước gì VN mình cũng được 3 phần của Nhật, mà cái khó nó bó nhiều thứ quá.
Em nói thời xưa đó bác, cách nay cũng gần 30 năm, thời mà còn gọi thủy thủ viễn dương mà các em gái mơ ước được yêu. Đi tàu xa nhà hàng tháng nên máu gái. Nhà em thì mấy ông ấy đi buôn lậu thì kinh nghiệm đầy mình và cũng lắm bi hài. Đồng hồ điện tử casio buôn hàng trăm cái, cạy vách tàu nhét khắp nơi, ai ngờ quên không chỉnh chế độ báo giờ, đúng lúc hải quan lên kiểm tra thì nó thi nhau báo giờ thế là tạch và khóc tiếng mán. Về sau thông minh hơn là cho vào can nhựa và cho đèn pin vào quăng xuống sông, đến tối thì thuê người lặn vớt lên. Vì sợ tù và mất hàng nên xe máy còn quăng xuống sông, vớt lên về rửa. Sau này dân Thủ Thiêm biết mánh họ vớt trước luôn. Nhiều pha hài lắm. Vài dòng kể chuyện lan man cho hạ nhiệt. :3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: SUKONY
Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
Giờ lái sang đồ Nhật thì em chơi luôn: Hàng Nhật mua phải biết chọn lọc nên mua sai đừng khóc
Người ta xài Toy không khóc thì chớ mắc cái giống gì mấy anh khóc mướn.
Ra đường thấy cái Fiat 500 nhỏ chút, option chả có cái mịa gì, mà thương hiệu Fiat bình dân bên Ý mà cũng có người chơi, mình đánh giá: thứ dữ (nếu anti/GATO sẽ là, xe mềm, chả xứng tiền, Fiat lừa gạt, thùng tole gắn bánh xe, chủ xe ngu... v.v)

Bởi thế mới thấm: Cái lưỡi không xương, nhiều đường lắt léo.

• Like
Reactions: HangXanh2006
Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
Thêm cái ưu tiên 4: Mua chính hãng Made in Japan nếu có thể :). Điện thoại thì Sony có thể thua SS về vài cái ứng dụng mà giới trẻ thích, chứ riêng về gia công cơ khí xác, độ khít, chống nước...Note 3 gọi Z3 bằng cụ nội!

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
em là em nói vui thôi cụ, chứ ko phải đồ Nhật cái gì cũng nhất , điển hình em gét nhất là mấy cái JAV cứ che che bực cả người. :3dcuoi: