Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
Giờ lái sang đồ Nhật thì em chơi luôn: Hàng Nhật mua phải biết chọn lọc nên mua sai đừng khóc
Người ta xài Toy không khóc thì chớ mắc cái giống gì mấy anh khóc mướn.
Ra đường thấy cái Fiat 500 nhỏ chút, option chả có cái mịa gì, mà thương hiệu Fiat bình dân bên Ý mà cũng có người chơi, mình đánh giá: thứ dữ (nếu anti/GATO sẽ là, xe mềm, chả xứng tiền, Fiat lừa gạt, thùng tole gắn bánh xe, chủ xe ngu... v.v)

Bởi thế mới thấm: Cái lưỡi không xương, nhiều đường lắt léo.
Bác ơi bên nước ngoài đa phần xe là bình dân, Mer S còn làm taxi được mà. Fiat về VN ấn định giá xe cao cấp nên 1 mình 1 sân chẳng ma nào thèm mua, hên lắm mới gặp 1 mợ chạy.Khi nào đổ xô đi mua mới có chuyện để nói. Bác đưa hình con xe lên làm chi, sợ em không biết con xe này hay sao bác? Hồi trước nó còn Fiat Đớp lờ 7 chỗ và siena nữa.
Quan điểm của bác là: thương hiệu, máy bền và các yếu tố tiện tích, giá cao là không quan tâm
Quan điểm của em là: thực dụng, máy khá bền, giá đi đôi với tiện ích, thương hiệu là một yếu tố nhưng không tiên quyết
Hai đường thẳng song song không thể cắt nhau nên em với bác vui vẻ bắt tay nhau nhé. Nếu em nói gì sai thì bác cứ bỏ qua

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
Nói đến đồ Nhật, thì chủ yếu là có tiền mua hay không, và tiền đến đâu, tốt đến đó :).
Từ tủ lạnh, bếp ga, nồi cơm điện, quạt máy, máy điều hòa, ampli, loa đài, máy ảnh, máy quay phim, xe đạp, bếp từ, lò nướng....cho đến cái máy xay sinh tố, cái cắt móng tay...cứ đắt nhất của Nhật mà mua, nếu có tiền, chả phải nghĩ làm quái gì cho nhức đầu.
Riêng Tivi và Smart phone, e ko tính, vì còn nhiều tranh cãi về phần mềm, ứng dụng này nọ...:).
Không có tiền thì mua đồ LG hay SS nhiều óp sừn dùng tạm, nhưng đừng nghĩ là mình thông minh hơn người ta xài đồ Nhật :).

• Like
Reactions: Billca
Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
Bác ơi bên nước ngoài đa phần xe là bình dân, Mer S còn làm taxi được mà. Fiat về VN ấn định giá xe cao cấp nên 1 mình 1 sân chẳng ma nào thèm mua, hên lắm mới gặp 1 mợ chạy.Khi nào đổ xô đi mua mới có chuyện để nói. Bác đưa hình con xe lên làm chi, sợ em không biết con xe này hay sao bác? Hồi trước nó còn Fiat Đớp lờ 7 chỗ và siena nữa.
Quan điểm của bác là: thương hiệu, máy bền và các yếu tố tiện tích, giá cao là không quan tâm
Quan điểm của em là: thực dụng, máy khá bền, giá đi đôi với tiện ích, thương hiệu là một yếu tố nhưng không tiên quyết

Hai đường thẳng song song không thể cắt nhau nên em với bác vui vẻ bắt tay nhau nhé. Nếu em nói gì sai thì bác cứ bỏ qua

Thích quan điểm của bác.
Và em thấy chiếc Fiat 500 đẹp, tuy giá mắc và nhỏ.
:3dthaytien:

• Like
Reactions: kingofspeed
Hạng C
20/1/11
682
420
63
Giờ lái sang đồ Nhật thì em chơi luôn: Hàng Nhật mua phải biết chọn lọc nên mua sai đừng khóc
Người ta xài Toy không khóc thì chớ mắc cái giống gì mấy anh khóc mướn.
Ra đường thấy cái Fiat 500 nhỏ chút, option chả có cái mịa gì, mà thương hiệu Fiat bình dân bên Ý mà cũng có người chơi, mình đánh giá: thứ dữ (nếu anti/GATO sẽ là, xe mềm, chả xứng tiền, Fiat lừa gạt, thùng tole gắn bánh xe, chủ xe ngu... v.v)

Bởi thế mới thấm: Cái lưỡi không xương, nhiều đường lắt léo.
Trời ơi, em khổ bác quá, sẵn các bác nói đồ Nhật thì em nói cho vui thôi chứ em có nói gì đến TOY đâu, em đâu đánh đồng cái xe hơi với đồ gia dụng được bác, mỗi nước có một số điểm mạnh riêng chứ đâu ai cái gì cũng giỏi hết được. ý em chỉ không đồng ý với mấy bác cái gì đồ nhật cũng là số 1 hết, em ví dụ cái máy giặt LG, xài mười mấy năm có hư hao gì đâu trong khi giá chấp nhận được. Còn cái máy lạnh Mitsubishi Heavy duty gì nè, made in Thailand, em mua xài được hơn 3 năm cũng bắt đầu bịnh hoạn rồi, cái máy lạnh LG cũng y vậy nên 2 thằng này e loại nó ra khi mua lần sau, trong khi cái National xài gần chục năm cứ trơ trơ. Chốt lại là mua rồi thì cảm thấy xứng hoặc không xứng với tiêu chí, số tiền mình đặt ra thôi để lần sau rút kinh nghiệm chứ em không bao giờ dám có ý nghĩ "khóc giùm ai" hay gì gì đó hết. Các bác clear giúp em ý này nha.:3dcuoi:

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
@sukony: Nếu bác đủ tiền mua đồ Nhật hạng 1 thì bác sẽ thấy cái gì cũng tốt :). Còn khi nó đã liên doanh liên kết, thì chất lượng giảm ít nhiều, tùy theo sản phẩm đó đã "local" hóa bao nhiêu % :).
Đã mua đồ Nhật, đừng so giá với đồ Hàn, so như vậy thì khó mua lắm. Đơn giản như cái nồi cơm điện Made in Japan e mua ở sân bay Narita, nó là 450usd, bằng 5-7 lần giá ở VN, nhưng chất lượng thì chuẩn cơm mẹ nấu luôn.
Cái gì của Nhật cũng số 1 thì e ko dám chắc, vì chưa dùng hết đồ các nước sx. Nhưng nếu có điều kiện, cứ Made in Japan, thì không phải lăn tăn gì về chất lượng bác ạ, cũng ít khi e thấy đồ khác tốt hơn (đồ Đức thì quá đắt, lại quá ít lựa chọn).
Còn bàn cãi về giá/giá trị sử dụng thì lại nảy sinh ra chuyện "thông minh" và "nu", nên e ko đề cập :).

Hạng C
20/1/11
682
420
63
@sukony: Nếu bác đủ tiền mua đồ Nhật hạng 1 thì bác sẽ thấy cái gì cũng tốt :). Còn khi nó đã liên doanh liên kết, thì chất lượng giảm ít nhiều, tùy theo sản phẩm đó đã "local" hóa bao nhiêu % :).
Đã mua đồ Nhật, đừng so giá với đồ Hàn, so như vậy thì khó mua lắm. Đơn giản như cái nồi cơm điện Made in Japan e mua ở sân bay Narita, nó là 450usd, bằng 5-7 lần giá ở VN, nhưng chất lượng thì chuẩn cơm mẹ nấu luôn.
Cái gì của Nhật cũng số 1 thì e ko dám chắc, vì chưa dùng hết đồ các nước sx. Nhưng nếu có điều kiện, cứ Made in Japan, thì không phải lăn tăn gì về chất lượng bác ạ, cũng ít khi e thấy đồ khác tốt hơn (đồ Đức thì quá đắt, lại quá ít lựa chọn).
Còn bàn cãi về giá/giá trị sử dụng thì lại nảy sinh ra chuyện "thông minh" và "nu", nên e ko đề cập :).
Bỏ qua cái vụ "nu hay không nu" đi bác ơi, đời chẳng ai biết ai "nu" hơn ai đâu, thằng giả "nu" nó khôn hơn mình cả chục, trăm lần ấy chứ. Em không được điều kiện mua hàng Nhật tại nội địa nó như bác nên xem mấy thằng hàng Nhật ở VN, liên doanh liên nọ hàng mới 100%, made in hết Malai, indo đến thái lan, xài cũng ko ngon gì mấy, còn cái hàng nội địa đồ cũ, ít tính năng, xấu hoắc mà xài hoài không hư. Ở VN thì ngay cả những thằng tên tuổi như Sony, Panasonic em cũng thấy ko ngon lành gì mấy hết. À, thêm cái nữa, hàng làm cho asia mình chất lượng tệ lắm, em có lần xài 1 cái chụp hình Sony Malay(mua ở Nguyễn Kim) với Sony từ châu âu (made in china) ông cậu đem về, cùng 1 dòng mà chất lượng ảnh xem trên máy tính khác nhau bác ơi.

• Like
Reactions: kingofspeed
Hạng C
20/1/11
682
420
63
Ngay ở VN cũng mua được bác ơi...
Ở VN giờ có đủ hàng Nhật xịn, nhưng mỗi tội giá hơi cao...người "nu" mới xài :).
Chém tí cho vui!
Thế bác ví dụ vài cái để em mở mang tí. Chứ mấy hàng đại trà thì em thấy ko được ngon lắm. Còn mua hết để thử thì em không có khả năng rồi.:3dcuoi:

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Đề nghi bác chủ đổi tên cho thớt đi, hình như ko còn liên quan đến Camry nữa. Ấy thế mà lại hay.