Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
RE: Camry nhập chỉ còn 52 nghìn

Các bác ui , ở vn ai kiểm tra mấy cái Euro 1,2,3,4,5,...đấy ạ ? VR hả các bác , có mua được = tiền ko ? Giờ giá xe đã mắc rồi thêm cái euro nó có đắt hơn nữa ko ạ ?[8|]:D
Nói chung muốn so sánh cứ fải chạy 1 thời gian dài mới bít được LD và nhập vênh nhau nhiều thế nào .

Hạng C
4/2/07
898
0
16
HA NOI

Trích đoạn: hv_2k4

@anh_hung_co_don: giá 1 chiếc full option như vậy là bao nhiêu bác nhỉ
bác này hay quan trọng option mà ko quan tâm tới sự an toàn nhỉ? :D
[link]http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=658435[/link]

Hạng C
7/3/07
759
153
43

theo em về ngoại hình thì tùy theo mắt thẩm mỷ của mỗi người chứ khó nói xe nào đẹp hơn xe nào lắm.em lúc đầu cũng thấy xe nhập đẹp hơn nhưng nhìn kỹ lại thì thấy xe ld càng ngày thấy càng đẹp:D,sang hơn nữa chứ...còn về trang bị thì cam ld thì khỏi nói rồi,hơn hẳn đủ thứ hết,như bác hv 24k đã nói ở trên rồi.cái quan trọng nhất là điều hòa tự động 2 vùng và đồng hồ hiển thị thông tin đẹp hơn hẳn...
như em thấy ở trên mấy bác chê cam ld đa số bác nào cũng có tâm lý "ghét" toy Việt Nam nên cũng ảnh hưởng lớn đến sự đánh giá của các bác nữa...thật lòng em cũng không thích toy vn nữa nhưng mà khi mua xe thì em tính đến cái xe nào hợp lý hơn về các mặt thì em chọn thôi.;)

Hạng C
5/6/07
765
2
0
40
ACCO
acco.vn

Nếu tiền là chuyện nhỏ với chúng ta em đoán chắc chắn khoảng trên 90% là chọn xe nhập

Hạng B2
9/5/07
161
1
16

Em cũng đồng ý với bác kia.vuong.Nếu bây giờ cầm tiền thì trên 90 phần trăm là lựa em nhập.mấy giờ rồi còn LD.nhìn cái mắt em ấy đẹp thế kia cơ mà,đẹp vãi.Một phiếu em Cam Nhập

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Các bác à , chọn xe nào cũng là tùy vào nhu cầu sdụng và sở thích nữa . ThậT ra nói xe nhập an toàn hơn xe LD cũng khg hẳn là đúng hoàn toàn . Nếu các bác chịu khó theo dõi nhiều bài từ khi lần đầu tiên cam07 xúât hiện sẽ hiểu rằng mẫu xe LD chính là mẫu xe ở Úc đắt tiền và được coi là sang trọng hơn loại giống như xe nhập mà chúng ta hay thấy ở VN hiện nay . Nhưng tóm gọn lại 1 điều như vầy : người lớn tuổi thì thích mẫu mã của cam LD , còn các bạn trẻ thì thích kiểu sport của xe nhập . Chúng ta khg nên sa đà vào việc tranh cãi này khi đứng ở 1 góc nhìn khác nhau . Điều nữa là để giảm tối đa giá thành khi nhập về VN , các em cam nhập đã được cắt bỏ option hệ thống ổn định xe , chống trượt khi vào cua ở tốc độ cao trong khi các camLD đều có hệ thống này .
Để kiểm chứng các điều tui nói , các bác mới tham gia 4r nên tìm đọc lại các bài cũ về Cam để có nhiều thông tin hơn

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

@anh_hung_co_don: thưa bác, tôi hoàn toàn không đánh giá các tiện nghi cao hơn sự an tòan. Trong bài chia xẻ Cam 2007, tôi có đề cao khả năng an toàn của Cam nhập với 6 túi khí. Tôi cũng chẳng ưa TOY VN vì khung giá của nó. Tuy nhiên khi so sánh thì nên công tâm bác à.

Chỉ vì bác phát biểu rằng : "nhưng được cái xe nhập nhiều túi khí hơn, còn mấy option thêm thì ở đây có thể gắn được mà bác!", tôi rất ngạc nhiên vì "Ở đây" có thể gắn thêm những loại option như Cam LD cho xe nhập
Sau đó thi bác lại nói là "...thì bác cứ nhập 1 chiếc full option về thì có đủ...." Tôi không hiểu bác nghĩ sao khi nhập 1 chiếc full option như cam LD về rồi so sánh với Cam LD :D
Còn bác đưa ra cái link về túi khí thì bác nên tham khảo thêm các xe khác nhé

Chúc bác vui :D

Last edited by a moderator:
O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Trích đoạn: Sc430

Em cũng đồng ý với bác kia.vuong.Nếu bây giờ cầm tiền thì trên 90 phần trăm là lựa em nhập.mấy giờ rồi còn LD.nhìn cái mắt em ấy đẹp thế kia cơ mà,đẹp vãi.Một phiếu em Cam Nhập
Vậy thống kê sơ bộ OS có 4 ông thuộc nhóm 10% :D ( Đủ 1 sòng tiến lên nhã́)

Hạng C
4/2/07
898
0
16
HA NOI

Trích đoạn: hv_2k4

@anh_hung_co_don: thưa bác, tôi hoàn toàn không đánh giá các tiện nghi cao hơn sự an tòan. Trong bài chia xẻ Cam 2007, tôi có đề cao khả năng an toàn của Cam nhập với 6 túi khí. Tôi cũng chẳng ưa TOY VN vì khung giá của nó. Tuy nhiên khi so sánh thì nên công tâm bác à.

Chỉ vì bác phát biểu rằng : "nhưng được cái xe nhập nhiều túi khí hơn, còn mấy option thêm thì ở đây có thể gắn được mà bác!", tôi rất ngạc nhiên vì "Ở đây" có thể gắn thêm những loại option như Cam LD cho xe nhập
Sau đó thi bác lại nói là "...thì bác cứ nhập 1 chiếc full option về thì có đủ...." Tôi không hiểu bác nghĩ sao khi nhập 1 chiếc full option như cam LD về rồi so sánh với Cam LD :D
Còn bác đưa ra cái link về túi khí thì bác nên tham khảo thêm các xe khác nhé

Chúc bác vui :D
sau khi đọc bài của bác adco thì em cũng đã hiểu thêm, vậy nói tóm lại ai dư dả thì đi xe nhập, ai muốn lành thì đi xe LD ;), em thì lại kết kiểu xe LD hơn, tại nó bề thế hơn nhưng tại tâm lý nên em có vẻ hôi thiên vị xe nhập. Có gì ko phải bác bỏ qua cho em! :D Kính bác 1 ly
ah` cám ơn bác Adco luôn nha! :)

Last edited by a moderator: