Hạng C
7/3/07
759
153
43
RE: Camry nhập chỉ còn 52 nghìn

sẵn tiện đây làm phiền bác hv24k cho em hỏi tí::)
1/đèn của xe cam 2.4 2007 có tự động bật tắt khi trời tối không bác?
2/đồng hồ trong xe hiển thị cho ta biết mức tiêu thụ nhiên liệu và còn gì nữa không bác?
3/ghạt nước mưa có tự động không bác?
em chưa rõ vụ này lắm vì lúc mua xe showroom nó chỉ trưng bày 3.5 thôi.

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

@bmw1985:
1- Đèn xe Cam 2.4 2007 tự động bật khi trời tối bác à. Bác vặn cái nút bật đèn lên vị trí Auto (trên cùng) là xong
2- Đồng hồ trong xe hiển thị: mức tiêu thụ nhiên liệu, thời gian vận hành (từ lúc nổ máy), nhiệt độ bên ngoài, hành trình của Trip A hay B, số km có thể đi được với mức xăng hiện tại, tốc độ trung bình (hành trình trên thời gian vận hành
3- Gạt nứoc mưa không tự động bác ạ

Bác lấy xe sao rồi, đăng ký có khó khăn không bác :D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: adco

Nhưng tóm gọn lại 1 điều như vầy : người lớn tuổi thì thích mẫu mã của cam LD , còn các bạn trẻ thì thích kiểu sport của xe nhập .
em phản đối câu này của bác adco nhá ^_^
@ adco: bác ơi, bữa trước em đi thấy 1 em 3.5Q lắp vành 18-19" j đó,lốp hơi mỏng,nhưng rộng bề ngang(kiểu của Mer và Bim) nhìn cực cực kool... cực chắc chắn và bề thế, cực hợp với thiết kế của đèn hậu và phía sau của Cam LD
cá nhân em thấy với kiểu độ đơn giản này, Cam LD đã lột xác đẹp hơn và sang hơn Cam Mỹ nhiều lần
bác làm luôn đi;-)

Hạng C
7/3/07
759
153
43

@hv2k4:em chưa có lấy xe,hợp đồng giữa tháng 1 lận bác nhưng mà em còn mấy thứ mù mờ nên hỏi bác.
như vậy thì em thấy cũng quá hiện đại rồi:)(em quê lắm,đây là con vợ đầu tiên của em nên còn học hỏi mấy bác nhiều)nên trong thời gian mòn mỏi chờ đợi em cũng nóng ruột chờ ngày rước nàng về dinh lắm:D:D:D

Hạng B1
9/12/05
96
0
0
52

So sánh các option giữa CamLD 2.4 và cam LE nhập mỹ:

Cam LD: điều hòa tự động hai vùng nhiệt độ,phía sau cũng có cửa gió, tự lọc không khí - Cam lE nhập US: Điều hòa điều chỉnh tay, không có hốc điều hòa phía hành khách, công nghệ thế kỷ 20
Cam LD: nội thất ốp vân gỗ, ghế da - Cam nhập: nội thất nỉ, không có ốp vân gõ
CamLD: Ghế phụ điều chỉnh điện - Cam nhập: điều chỉnh tay
CamLD: Đồng hồ hiển thị hành trình - Cam nhập: không có.
CamLD: Gương chiếu hậu gập điện. - Cam nhập: không gập được, lắp cố định, rất bất tiện đối với điều kiện VN.
CamLD: Vành đúc 16" - Cam nhập: Vành sắt 16". công nghệ của xe hạng ruồi ở VN.
CamLD: Che nắng phía sau - Cam nhập: không có.
Cam LD: Hộp số 5 cấp (có +,_) - Cam Nhập hộp số 5 cấp không cộng trừ.
CamLD: Túi khí 2 túi - Cam nhập tùy theo từng loại, có loại 2 túi, có loại 6 túi.
CamLD: không có cửa sổ trời - Cam nhập : tùy theo từng loại (có loại có, có loại không)
Khung gầm : Cam LD và cam nhập như nhau.
Sơn: Cam Nhập hơn cam LD về độ bóng và bền.
Độ ồn: Cam nhập và cam LD như nhau (em đã chạy thử hai xe trên cùng quãng đường quê).
Giá: Xe nhập hơn xe LD khoảng 5K

Một số thông tin, các bác tham khảo. Các bác nào có sự so sánh nào thì thêm vào.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/7/06
279
0
16
google.com

bác nào làm bài so sánh cam nhập và liên doanh 3.5 đi ạ nhập thì có LE XLE SE hay sao ý nhỉ còn liên doanh chỉ có Q thì so với dòng nào cho hợp lí . em cũng đang lăn tăn

Hạng D
9/4/06
1.674
2
0
Giang Hồ Đất Cảng

Trích đoạn: chinhhang1010

So sánh các option giữa CamLD 2.4 và cam LE nhập mỹ:

Cam LD: điều hòa tự động hai vùng nhiệt độ,phía sau cũng có cửa gió, tự lọc không khí - Cam lE nhập US: Điều hòa điều chỉnh tay, không có hốc điều hòa phía hành khách, công nghệ thế kỷ 20
Cam LD: nội thất ốp vân gỗ, ghế da - Cam nhập: nội thất nỉ, không có ốp vân gõ
CamLD: Ghế phụ điều chỉnh điện - Cam nhập: điều chỉnh tay
CamLD: Đồng hồ hiển thị hành trình - Cam nhập: không có.
CamLD: Gương chiếu hậu gập điện. - Cam nhập: không gập được, lắp cố định, rất bất tiện đối với điều kiện VN.
CamLD: Vành đúc 16" - Cam nhập: Vành sắt 16". công nghệ của xe hạng ruồi ở VN.
CamLD: Che nắng phía sau - Cam nhập: không có.
Cam LD: Hộp số 5 cấp (có +,_) - Cam Nhập hộp số 5 cấp không cộng trừ.
CamLD: Túi khí 2 túi - Cam nhập tùy theo từng loại, có loại 2 túi, có loại 6 túi.
CamLD: không có cửa sổ trời - Cam nhập : tùy theo từng loại (có loại có, có loại không)
Khung gầm : Cam LD và cam nhập như nhau.
Sơn: Cam Nhập hơn cam LD về độ bóng và bền.
Độ ồn: Cam nhập và cam LD như nhau (em đã chạy thử hai xe trên cùng quãng đường quê).
Giá: Xe nhập hơn xe LD khoảng 5K

Một số thông tin, các bác tham khảo. Các bác nào có sự so sánh nào thì thêm vào.
bác đúng là người của hãng có khác...........phát ngôn...........thật là chính hãng..:D

Hạng C
28/11/06
865
21.110
93
53

Trích đoạn: bmw1985

sẵn tiện đây làm phiền bác hv24k cho em hỏi tí::)
1/đèn của xe cam 2.4 2007 có tự động bật tắt khi trời tối không bác?

3/ghạt nước mưa có tự động không bác?
em chưa rõ vụ này lắm vì lúc mua xe showroom nó chỉ trưng bày 3.5 thôi.

Cái này Maz 3 MT cũng có nữa mà!

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

Các bác sêu có vẻ bảo vệ quyết liệt cho xe LD , nãy giờ so sánh mấy cái option vớ vẩn cho vui nhưng cái quan trọng nhất là yếu tố an toàn, khi có va đâm, túi khí, thì các bác lại bỏ qua, cái đó mới là quan trọng vì nó liên qua tới tính mạng con người, em xin lỗi, chứ mấy món như gương gập điện hay vành sắt hoặc vân gỗ, chỉ là hoa lá cành, khi có sự cố xảy ra rồi thì ....