Hạng C
7/3/07
759
153
43
RE: Camry nhập chỉ còn 52 nghìn

quote:

Trích đoạn: bmw1985

sẵn tiện đây làm phiền bác hv24k cho em hỏi tí:
1/đèn của xe cam 2.4 2007 có tự động bật tắt khi trời tối không bác?

3/ghạt nước mưa có tự động không bác?
em chưa rõ vụ này lắm vì lúc mua xe showroom nó chỉ trưng bày 3.5 thôi.

Cái này Maz 3 MT cũng có nữa mà!
[Gửi thư riêng]
maz3 cũng có mấy thứ này luôn hả bác?

Hạng B1
9/12/05
96
0
0
52

Trích đoạn: HoangRambo

Các bác sêu có vẻ bảo vệ quyết liệt cho xe LD , nãy giờ so sánh mấy cái option vớ vẩn cho vui nhưng cái quan trọng nhất là yếu tố an toàn, khi có va đâm, túi khí, thì các bác lại bỏ qua, cái đó mới là quan trọng vì nó liên qua tới tính mạng con người, em xin lỗi, chứ mấy món như gương gập điện hay vành sắt hoặc vân gỗ, chỉ là hoa lá cành, khi có sự cố xảy ra rồi thì ....
Em hỏi bác ở Việt nam ta, hàng năm có khoảng 30.000 người chết vì tai nạn, trong đó đường bộ chiếm khoảng 90%. Vậy trong số 90% đó bao nhiêu ngườii ngồi trong xe hơi du lịch (4,5,7 chỗ) chết vì không có túi khí? theo em biết thì con số này hầu như là bằng 0. Mặt khác xe Cam LE nhập từ Mỹ lại không có hệ thống chống trượt, xe Cam LD 2.4 thì lại có hệ thống này. Xe Cam LD có hệ thống hỗ trợ đỗ xe (parking) và cảm biến lùi, Xe nhập không có

Hạng B1
9/12/05
96
0
0
52

Trích đoạn: 29S 2929

bác nào làm bài so sánh cam nhập và liên doanh 3.5 đi ạ nhập thì có LE XLE SE hay sao ý nhỉ còn liên doanh chỉ có Q thì so với dòng nào cho hợp lí . em cũng đang lăn tăn

3.5 Q của LD là so với dòng XLE đó bác. Giá xe 3.5 XLE bán tại mỹ giá bán tại cửa hàng là 29K. về Việt nam bác công thêm thuế nhập khẩu 60%, TTDDB =50%(giá nhập + thuếNK), Vat =10% của tổng số đó.

Hạng B2
17/7/06
279
0
16
google.com

các bro cho em hỏi sao có loại cam 3.5 nhập 61nghìn có loại 71 nghìn ( chắc full) rồi thì làm thế phân biệt đc xe cam mĩ xuất trung đông hồng kông với xe mĩ nội đía tiêu chuẩn mĩ . thấy nhiều chỗ cam kết kô phải xe mĩ xuất lung tung mà sao chứng minh đc hả bác . ngày xưa cứ nghĩ đơn giản xe nhập với xe liên doanh giờ xe nhập thôi mà cũng nhiều loại wá

Last edited by a moderator:
LJK
Tập Lái
18/10/07
30
0
6

@ 29S 2929: trước nay em tưởng chỉ có cam Mỹ nay mới biết lại có cả cam Mỹ nội địa và cam Mỹ xuất trung đông hồng kông nữa cơ ạ, phức tạp quá

Tập Lái
7/7/07
36
0
6

Em nghe các Bác tranh luận thú vị quá. Chỉ xin đóng góp: Cam ở nước ngoài là xe bình dân, nhiều phiên bản (tuy nhiên ít người mua chọn phiên bản full option), Cam ở ta là khá cao cấp (phiên bản 2.4 cũng không kém 3.5 là mấy). Điều chắc chắn là Cam nhập có vỏ dày hơn, khung cứng hơn, sơn bóng hơn, túi khí bằng hoặc nhiều hơn, suy ra độ an toàn cao hơn CamLD. Mặc dù vậy, cũng phải biết đến việc các nhà nhập khẩu xe nhà ta khi nhập xe về là rất hay cắt bớt option, đặc biệt là những thứ người bình thường không phải là chuyên gia không thể biết (ví dụ như hệ thống chống trơn trượt, cân bằng...........) . Phụ tùng, phu kiện của Cam nhập không dễ mua và giá thường đắt hơn phụ tùng xe LD. Điểm yếu nổi bật nhất của CamLD là vỏ mỏng, sơn kém (đụng nhẹ là bong hết ra luôn!!!!

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em thì có ý vui như vầy, các bác nghe chơi . Thực ra bây giờ cam nhập và cam LD quá nhiều rồi nên thực chất của vấn đề đã thấy rõ . Với em , kẻ đã từng gom tiền vô bịch để đi mua con LE 2.4 ở những đợt đầu mới nhập qua VN và cuối cùng lại là chờ để rước con 3.5qùe LD, cũng là những chiếc đầu tiên ở SG , em thấy xe nhập và xe LD đều có những ưu khuyết rất rõ và rất đặc trưng ở thị trường VN , nhưng đại loại chúng đều ngon như cháo gà và cháo vịt thôi , ai thích món nào thì chén món đó nhưng chớ nói là cháo nào ngon hơn cháo nào:D . Tuy nhiên ở mỗi thời điểm , chúng lại chịu ảnh hưởng của 1 số yếu tố xã hội khác nhau . Tỉ như hiện nay xe nhập rớt giá nhiều do CP giảm thuế . Trên 1 số báo có nói bóng gió có thể CP sẽ giảm 1 đợt nữa khi mà ToVN vẫn cứng đầu . Bên cạnh đó chuyện ì xèo ở Rav4 vốn sử dụng đcơ với 3.5 làm cho các bác đi xe nhập lo lắng hơn khi khg có cơ sở bảo hành trong khi xeLD vẫn hy vọng vào 3 năm BH . Nói vậy khg phải là đi LD hoàn toàn yên tâm vì mới đây cũng có thông tin 1 số mẫu cam cũ do khg về kịp phụ tùng nên đã mươn đỡ đồ altis gắn vào , biết đâu tới 1 ngày nào đó , scandal này sẽ bị khui ra ở cam 07 [8D]

Hạng B2
23/2/07
374
1
16
53

em thì nghĩ kiểu làm ăn lơn tơn như vậy ở 1 thị trường khó tính nhất nhì thế giới kg dám làm đâu bác ơi ! Khách hàng của người ta kg phải dễ dãi như người VN ta , họ lo lắng cho cái thương hiệu biết bao lâu nay xây dựng chứ kg phải vì lợi ích trước mắt đâu bác ơi !

Hạng B1
8/5/07
55
0
18
48

anh bạn em mới mua cam NK 2.4 moi có 46K o sa long trien duong thụy khuê, ông chủ sa lông này cung là ông chủ của Kinh Hoa Đại Tửu Lầu ở hoàng hoa thám

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: nhaque2007

anh bạn em mới mua cam NK 2.4 moi có 46K o sa long trien duong thụy khuê, ông chủ sa lông này cung là ông chủ của Kinh Hoa Đại Tửu Lầu ở hoàng hoa thám
Ồ giá bất ngờ đó bác nếu quả thật là xe mới 100% . Theo em biết qua 1 số tờ báo , hiện nay lợi dụng khách hàng VN chuộng xe ngoại , nên 1 số tay gian manh đã luộc xe từ nứoc ngoài rồi nhập về VN . Thông thường các giấy tờ lại là do các garage ở VN bao trọn gói ra cạc vẹt nên các chủ xe khg hề biết cho tới ngày xe trục trặc .