Hạng C
1/12/11
863
874
93
GM Vietnam nên lắp máy 1.8 MT này sang Cruze thay cho 1.6 MT đảm bảo doanh số vọt lên.
Đíu hiểu sao cả phòng marketing biết rõ là khách chê máy 1.6 đời cũ, oà ga mà ko bỏ nó đi, lắp 1.8 MT sang mà lại đi lăps sang Orlando là con xe rất ế.
Mặc dù em rất thích Orlando, đang sở hữu nó và hoàn toàn hài lòng vs số tiền bỏ ra cũng như so sánh vs các xe cùng phân khúc nhưng thấy khó hiểu khi GM ko ra bản 1.8 MT cho Cruze mà lại ra Orlando.
Ra số sàng cho MPV và SUV thì không sai.. GM đang đánh vào mảng dịch vụ và những người yêu số sàng.
Vấn đề là cắt option nhiều quá, ít ra cũng phải có cảm biến lùi chứ.

Hạng B2
29/12/15
351
457
63
39
Xe gia đình thì chạy bao nhiêu đâu bác. Thử nhìn mấy em Innova 2012 xem, toàn chạy dịch vụ mà đa số còn đẹp long lanh.
Dear Bác, 1-2 con xe không thể đại diện cho cả dòng xe được đâu, còn bề ngoài theo em là do chủ sử dụng có đúng cách không là chủ yếu, bác để ý nếu vô mấy tiệm rửa xe ẩu thì vài lần là hư luôn nước sơn zin của xe.

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Ra số sàng cho MPV và SUV thì không sai.. GM đang đánh vào mảng dịch vụ và những người yêu số sàng.
Vấn đề là cắt option nhiều quá, ít ra cũng phải có cảm biến lùi chứ.
Cam lùi tự trang bị được, còn cảm biến thì không tự trang bị được

• Like
Reactions: urlybug
Hạng B2
13/6/15
120
412
63
Mỗi khi de xe (nhất là lúc ghép xe) em toàn trông chờ vào cảm biến tít tít tít mà LT cắt mẹ option này coi như xong phim, bản cao cấp LTZ là ngon nhất rồi, bản naỳ ko hợp lắm. So trong phân khúc với Rondo, Ertiga thì con này ngon nhất rồi, chở full tải ko xệ với đạp phóng rần rần (xài máy mới Ecotec III USA ko phải Etec Daewoo nhé) riêng kiểu dáng thì tùy người, riêng em thấy tùy vào góc nhìn, nhìn chéo từ đuôi lên thì hơi hướng châu âu (cục mịch), chìn ngang và đầu xe hơi hướng hứa rất có chất

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: yeuxemy
Hạng B2
19/4/16
380
188
43
46
Cruze 1.6 mt 2016 đi oà ga khủng luôn. Nhiều bác nói bù này bù kia. Pó tay. Oà là oà. Vios 1.5 mt hay city 1.5 mt hoặc rio 1.4 mt. Các bác thử đi biết oà hay ko.
Morning co 1.0 ma co thay oa gi dau noi gi toi may em 1.4 hay 1.5

• Like
Reactions: NoFear
Hạng B1
22/4/16
61
49
18
"Tuy vậy, các tính năng an toàn cơ bản vẫn được hãng xe Mỹ giữ lại bao gồm hệ thống phanh đĩa cả 4 bánh có hỗ trợ ABS, hệ thống cân bằng điện tử ESC, hệ thống kiểm soát lực kéo TCS... ". Thế mà thằng Cruze lại không có hệ thống cân bằng điện tử ESC, hệ thống kiểm soát lực kéo TCS :( chẳng hiểu nổi