Hạng B2
21/1/09
129
1
0
Tình hình là xe mình đang bị hôi xăng, xăng sống. Đưa đi ktra thì họ kiu ống bô giữa bị tiêu (do dùng lọc bắng than hoạt tính nay giờ bị vỡ nên kg lọc được nên thúi rùm ah - cần các bác tư vấn thêm để trị bệnh). Do lắm thầy nhiều ma nên nói các bác giúp cho 1 cái gara có thể trị dứt điểm luôn chứ mình đem vô gara sữa cái này thợ nó sửa cái kia (vì mình kg ở đó) thế nên cứ trả tiền mà bệnh mình muốn chữa thì kg hết. Mong sự giúp đỡ của các bác!

Hạng B2
21/1/09
129
1
0
Dear Các Bác,
Sau một thời gian em chọc ngoáy nhưng vẫn không giải quyết được cái mùi xăng như đã nêu và công thêm là giờ xe khi parking, nổ máy nghe ở pô cứ bụp bụp nghe như xe bị nghẹt nước (nhưng kg fai do nước nhé). Em ở tỉnh nên tính đưa xe lên xì phố để các tiền bối giúp đỡ để chạy cho ngon vì không nỡ bán em nó. Các bác có gara hoặc có tham gia diễn đàn cho mình contact point và địa chỉ để mình trao đổi qua trước khi đem xe lên nhé. Vì cũng thường xuyên dùng xe nên fai confirm trước để mình sắp xếp hehee, chứ lúc trước sửa chỗ kia hẹn 1 tuần nó quất fat 1 tháng, ngồi ngáp ruồi luôn.Thanks sự giúp đỡ của các mem.
Rgds.

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
master nói:
Tình hình là xe mình đang bị hôi xăng, xăng sống. Đưa đi ktra thì họ kiu ống bô giữa bị tiêu (do dùng lọc bắng than hoạt tính nay giờ bị vỡ nên kg lọc được nên thúi rùm ah - cần các bác tư vấn thêm để trị bệnh).
Mùi xăng sống thì do xăng đốt chưa hết hoặc hở đường cấp xăng từ bơm đến kim phun.
- Xăng đốt chưa hết chắc tại động cơ hoặc ECU điều khiển hoặc gì nữa em ko chắc => Mò để xử lý cái này;
- Hở đường cấp xăng => Tìm chính xác chỗ mà bịt thôi.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.526
113
master nói:
Tình hình là xe mình đang bị hôi xăng, xăng sống. Đưa đi ktra thì họ kiu ống bô giữa bị tiêu (do dùng lọc bắng than hoạt tính nay giờ bị vỡ nên kg lọc được nên thúi rùm ah - cần các bác tư vấn thêm để trị bệnh). <span style=""color: #ff0000;"">Do lắm thầy nhiều ma nên nói các bác giúp </span>cho 1 cái gara có thể trị dứt điểm luôn chứ mình đem vô gara sữa cái này thợ nó sửa cái kia (vì mình kg ở đó) thế nên cứ trả tiền mà bệnh mình muốn chữa thì kg hết. Mong sự giúp đỡ của các bác!
Lý lịch con MA cũa bác là gì? bác hỏi kiểu này thì có rất nhiều hồn ma nhập vào đó.

Hạng B2
21/1/09
129
1
0
thanks bac bachlong vì những comment hữu ích, tuy nhiên những trường hợp về động cơ không phải vì toàn được chăm sóc rất kỹ, hở đường cấp xăng cũng không phải luôn. Có bác phán mùi xăng do bẻc or bộ phận lọc của ống bô (cái ụ giữa của bô đó) bị hư. Nhưng kinh nghiệm đó chỉ phỏng đoán vì gara ở chỗ mình họ không làm. Chắc không đáng công sức để làm hay sao ấy kakaka.
Còn dear Metro, con ma nhà mình là crown royal 1998. xe đầm, máy ngon, nước sơn đẹp mỗi tội xăng sống. Chạy ngoài đường mà ngượng quá akakak.
Báo cáo tình hình là vậy, bác nào chuyên về toyota giúp mình với.

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Thế mỗi lần bác đổ xăng, khi mở nắp xăng ra có nghe tiếng phì của áp suất không?
Mùi xăng sống thường hay gặp là vị trí nắp của bơm xăng gắn tại bình chứa chính!
master nói:
thanks bac bachlong vì những comment hữu ích, tuy nhiên những trường hợp về động cơ không phải vì toàn được chăm sóc rất kỹ, hở đường cấp xăng cũng không phải luôn. Có bác phán mùi xăng do bẻc or bộ phận lọc của ống bô (cái ụ giữa của bô đó) bị hư. Nhưng kinh nghiệm đó chỉ phỏng đoán vì gara ở chỗ mình họ không làm. Chắc không đáng công sức để làm hay sao ấy kakaka.
Còn dear Metro, con ma nhà mình là crown royal 1998. xe đầm, máy ngon, nước sơn đẹp mỗi tội xăng sống. Chạy ngoài đường mà ngượng quá akakak.
Báo cáo tình hình là vậy, bác nào chuyên về toyota giúp mình với.

Hạng B2
21/1/09
129
1
0
có nghe tiếng phì nhưng mùi nó kinh lắm khi mình ngửi ống po xả kìa. nên bệnh này cũng hơi nặng kakak. tiếp tục hỗ trợ mình với, chứ bà xã đòi tiễn em nó đi tiếc quá.